Làm offer thì nên mua PC hay Laptop

MMOMienTrung

Newbie
Reactions
2
MR
0.000
Mình đang dự định mua PC hoặc Laptop để làm offer mà không biết nên mua cái nào.
Mình đang có tầm 7-8tr
Nên mua máy có cấu hình như thế nào
Nhờ các bạn biết về vấn đề này vào tư vấn giúp mình với được không.

Mình đang dự định mua PC hoặc Laptop để làm offer mà không biết nên mua cái nào.
Mình đang có tầm 7-8tr
PC TRÂU VÀ NHANH HƠN NHÉ
CHƠI SSD THI SIÊ NHANH

Với số tiền 7-8tr thì mình nên mua PC như thế nào bạn nhỉ. Bạn tư vấn giúp mình được không. Mình không rành về vấn đề này.
Nên mua về lắp ráp hay mua nguyên dàn nhỉ

bác biết rap thì cấu hình sẽ cao hơn là mua máy bộ. Có 7-8 triệu thì không nên mua gì cả mà nên đầu tư vào chứng khoán

PC TRÂU VÀ NHANH HƠN NHÉ
CHƠI SSD THI SIÊ NHANH
Với số tiền 7-8tr thì mình nên mua PC như thế nào bạn nhỉ. Bạn tư vấn giúp mình được không. Mình không rành về vấn đề này.

thế này nhé ý kiến của mình thôi cao thủ đừng chém.
Xác định mua để làm thì ko cần máy đẹp, khỏe là oke, tài chính ko nhiều thì có thể cắt bớt những khoản sau.
Màn hình thường rất khó chết, nên có thể mua màn hình cũ, chỉ cần chưa có chấm nào là đc, vì thường màn hình ko có lỗi thì rất lâu hỏng, mua cái màn hình tầm 1-1.5 củ là ổn, mua mới 2 3 củ ko giải quyết vấn đề gì.
Bàn phím và chuột cũng vậy, mua loại nào bền mà dùng, ko cần nhiều chức năng, tap, chuột bàn phím mít su mi mà sài, tầm 400k là ổn rồi, còn hơn 5 -6 củ, lắp cái cây, Oke con gà đen, cứ lắp cao nhất có thể, quan trọng là Ram Chip và nếu đc thêm cái VGA nữa, Ổ cứng thì ko cần nhiều, 500G là ổn áp rồi

thế này nhé ý kiến của mình thôi cao thủ đừng chém.
Xác định mua để làm thì ko cần máy đẹp, khỏe là oke, tài chính ko nhiều thì có thể cắt bớt những khoản sau.
Màn hình thường rất khó chết, nên có thể mua màn hình cũ, chỉ cần chưa có chấm nào là đc, vì thường màn hình ko có lỗi thì rất lâu hỏng, mua cái màn hình tầm 1-1.5 củ là ổn, mua mới 2 3 củ ko giải quyết vấn đề gì.
Bàn phím và chuột cũng vậy, mua loại nào bền mà dùng, ko cần nhiều chức năng, tap, chuột bàn phím mít su mi mà sài, tầm 400k là ổn rồi, còn hơn 5 -6 củ, lắp cái cây, Oke con gà đen, cứ lắp cao nhất có thể, quan trọng là Ram Chip và nếu đc thêm cái VGA nữa, Ổ cứng thì ko cần nhiều, 500G là ổn áp rồi
Cây như thế nào nhỉ bạn. Mình mù tịt về vấn đề này lắm. Bạn có thể nói rõ ra luôn được không

cái CPU thì chủ yếu là ổ cứng, Ram, chip, Main, ngoài ra thì lần lượt có về độ quan trọng là VGA, rồi đến nguồn. Cái Nguồn thì nếu điện chỗ bạn ổn định thì nguồn ko thành vấn đề, mua cái gì nhỉ, ko nhớ tên, đại loại tên là Ji texk gì đó, 170k thì phải là đc. Nếu điện ko ổn thì đầu tư thêm tý. VGA thì GT 740 tầm trên dưới 1 củ, ( mua lại thôi nhé cái này ko cần nhất thiết mua mới) ổ cứng tầm 500G cũng tầm hơn 1 củ thôi, mới đấy nhé.
Còn lại tầm 4 củ thì cứ 3 cái còn lại ngon nhất mà phệt. Ram thì rẻ lắm, mua 2 cái 4G = 8 mà biết mua cũng chỉ tầm 600k 700k thôi, Chip thì cứ mua cái loại ngon nhất có thể, còn Main thì nó phải tương thích với CHIP nữa, nên là mua chip nào người ta khác tư vẫn cho bạn nên mua main nào, ( main chỉ tầm hơn 1 triệu thôi )

cái CPU thì chủ yếu là ổ cứng, Ram, chip, Main, ngoài ra thì lần lượt có về độ quan trọng là VGA, rồi đến nguồn. Cái Nguồn thì nếu điện chỗ bạn ổn định thì nguồn ko thành vấn đề, mua cái gì nhỉ, ko nhớ tên, đại loại tên là Ji texk gì đó, 170k thì phải là đc. Nếu điện ko ổn thì đầu tư thêm tý. VGA thì GT 740 tầm trên dưới 1 củ, ( mua lại thôi nhé cái này ko cần nhất thiết mua mới) ổ cứng tầm 500G cũng tầm hơn 1 củ thôi, mới đấy nhé.
Còn lại tầm 4 củ thì cứ 3 cái còn lại ngon nhất mà phệt. Ram thì rẻ lắm, mua 2 cái 4G = 8 mà biết mua cũng chỉ tầm 600k 700k thôi, Chip thì cứ mua cái loại ngon nhất có thể, còn Main thì nó phải tương thích với CHIP nữa, nên là mua chip nào người ta khác tư vẫn cho bạn nên mua main nào, ( main chỉ tầm hơn 1 triệu thôi )
Ok. Thank bạn nhiều vì sự nhiệt tình tư vấn nha. Chúc Bạn Thành Công Trong Công Việc.

Ok. Thank bạn nhiều vì sự nhiệt tình tư vấn nha. Chúc Bạn Thành Công Trong Công Việc.
like hết đi, chúc ko làm gì, phải thể hiện bằng hành động chứ :mad::mad::mad::mad::mad::mad:

Mua lấy bộ combo main p43 (loại 16GB DDR3) + e8400, 2 thanh ram 4GB tầm 800,VGA thì nên lắp Asus 7750 để tiện sau này có chơi game 2016 còn chơi đc chứ VGA DDR3 4GB cũng chả bằng nổi 1 con 1GB DDR5 :D

Mình đang có tầm 7-8tr
Làm offer thì bác cứ chọn dòng Skylake (đời 6), tạm thời không cần card màn hinh, ram 4GB thôi là chạy bluestack vi vu rồi. Sau có tiền muốn thêm gì thì thêm.
Main tầm 1tr6
Chip tầm 1tr3+
Ram 4GB tầm 800k+
HDD 500GB tầm 1tr+
PSU tầm 400-500k
Cáse 300-400k
Monitor tầm gần 2tr
Tất cả gần bằng số bác có :D

Offer thôi mà cần thì đến 7 củ :))

Ảnh trên là case đang auto lead của mình, giá case tối thiểu để auto lead ngon lành.
Trên là với chơi offer không nha, còn thêm mục đích sử dụng nữa thì cứ quất thêm SSD, VGA, với xài bộ main + cpu đời cao hơn tí là ok :)

Mình đang có tầm 7-8tr

có tầm tiền này thì cứ PC mà tán nhé :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Mình đang có tầm 7-8tr

7-8 triệu thì mua 2pc về chiến offer là ok

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,791
170,875
Latest member
noithatthietke
Back
Top Bottom