Ask KolotiBablo - Hướng dẫn toàn tập - tình hình - giải đáp mọi thắc mắc

Mình cam đoan kolo không ăn gian đến 50% nhé, mình không giỏi tính toán như các bạn nhưng mình làm trung bình là 1 tiếng đc 0,5 -> 0,7$ tùy rate và tùy hứng speed :D còn ăn gian thì nói thật dự án nào cũng ăn gian hết, nó điếm nó mới giàu, thôi thì cứ bơ đi mà sống, làm online mà cứ chấp vặt thế này thì chả tìm đc cái dự án nào phù hợp mà làm đâu :p

Đúng rồi, hôm qua xem cập nhật sớm quá nên có 500 code thôi :p kolo an gian khoảng 15 - 25%.
Mà anh làm sao mà 1t được tới 0,5$ thế, em ngồi gõ 1 tiếng nhưng được có 0.2 thôi :(

Đúng rồi, hôm qua xem cập nhật sớm quá nên có 500 code thôi :p kolo an gian khoảng 15 - 25%.
Mà anh làm sao mà 1t được tới 0,5$ thế, em ngồi gõ 1 tiếng nhưng được có 0.2 thôi :(
tùy hứng à bạn ! rồi tùy trạng thái sức khỏe và đôi mắt! điều kiện thời tiết, lạnh + muỗi :D ! hứng thì 1k7/1h ko hứng thì <1k5/1h

mình thì 1 tiếng dc khoảng 0,65$ . tính ra sau khi đổi tiền thì 1 tháng đc 3tr - 3tr2 . đang ở mức thưởng 30%, làm 3 acc .

1 ngày làm đúng 8 tiếng rồi nghỉ, chủ nhật off nguyên ngày đi thư giãn bạn bè .

làm từ 7g sáng + ăn nghỉ thì tới khoảng 7g tối là xong. tối tập gym 1 chút cho giãn cơ.

giờ đang thất nghiệp thì đành vậy đã :D

bạn đọc lại bài ở #1 và xem ô cạnh chữ star trên soft
Cấu hình tài khỏan như sau:
Click phải chuột lên 1 tài khỏan, chọn more settings…
Chọn nhãn automatic: trong autopause bỏ dấu check enabled auto pause: kolo đánh tẹt ga luôn không cần dừng tự động (cái này mình đã thử nghiệm trong 2 tháng). Trong auto text: check vào press enter when input text done: cái này là tự động nhập captcha khi nó ra lại (đây là con dao 2 lưỡi, nhập sai thì mấy cái sau nó sẽ sai luôn !!!, nhưng nhanh).
Mấy cái mặc định của nó thì giữ nguyên.
Xong ấn vào nút save apply to the same server rồi close.
Mỗi lần mở lên phần mềm hiện cập nhật phiên bản mới thì ấn cancel nhé.

Mẹo xem lại những captcha mà kolo bắt khi gõ sai:
Vào google Chrome đăng nhập bằng 2 tab.
1 tab đăng nhập vào 1 tài khỏan kolo mà bạn muốn xem lỗi .
tab còn lại gõ trong thanh địa chỉ là: http://kolotibablo.com/bablo.php?action=bads

khi bạn xem trong vòng 30 ngày (31 cho chắc) nó bắt 4 lỗi thì dừng đánh trên tài khỏan đó, tạo tài khỏan khác mà đánh, đợi cho đến 3 lỗi trong 30 ngày thì đánh tiếp. (đối với lỗi chỉ đánh 1 từ trong captcha 2 từ thì chỉ cần 3 lỗi là tài khỏan ra đi đấy!!)
Đối với captcha có 4 kí tự nhớ đánh chính xác (đánh đúng nó còn hốt nữa nói chi sai, ví dụ như spdk, vc4z, zcsv, v8sd, s5ha, d2su). Còn nhiều lỗi nữa bạn đánh lâu sẽ rút ra kinh nghiệm.

Cám ơn bạn nha ^^
cho mình hỏi là với 1 cap gồm 2 từ có cần dấu cách không vì không có yêu cầu nhập 2 từ, dạo này hay ra cap có 3,4 từ như city bus tour hay jump in jump out --->mình vẫn gõ có dấu cách bt--->ko biết có sao không nữa

Cám ơn bạn nha ^^
cho mình hỏi là với 1 cap gồm 2 từ có cần dấu cách không vì không có yêu cầu nhập 2 từ, dạo này hay ra cap có 3,4 từ như city bus tour hay jump in jump out --->mình vẫn gõ có dấu cách bt--->ko biết có sao không nữa
Theo mình nghĩ thì quy tắc là thấy j gõ đó -> code có dấu cách thì bạn cũng nên cách :D Nhưng có bạn bảo là kolo chỉ đc giới hạn 1 khoảng trống (1 space), nếu space 2 cái trở lên thì tính sai, chả biết sao nữa. Mỗi ng 1 quy tắc chả bik đâu mà lần :oops:

Theo em thì capcha 4 từ hoặc mình không biết thì cứ skip, đỡ mất tg suy nghĩ. Lỡ đánh sai bị ban thì uổng công ngồi gõ lắm, em cứ hình với 4 từ là skip hết, gần hết tg không đánh được skip lun.
Mà trình gõ cap của mấy người trên đây kinh nhỉ, 1h mà 1500 code, em 1h được có 700 code ^^ có kình nghiệm gì thì mấy anh chia sẻ cho đàn em với

mình thì 1 tiếng dc khoảng 0,65$ . tính ra sau khi đổi tiền thì 1 tháng đc 3tr - 3tr2 . đang ở mức thưởng 30%, làm 3 acc .

1 ngày làm đúng 8 tiếng rồi nghỉ, chủ nhật off nguyên ngày đi thư giãn bạn bè .

làm từ 7g sáng + ăn nghỉ thì tới khoảng 7g tối là xong. tối tập gym 1 chút cho giãn cơ.

giờ đang thất nghiệp thì đành vậy đã :D
b cày thông ak, được bao nhiều tiếng mỗi lần, mình tối đa được 2 tiếng,đứng dạy mà mờ hết cả mắt mũi,chân tay mỏi dã! :p

b cày thông ak, được bao nhiều tiếng mỗi lần, mình tối đa được 2 tiếng,đứng dạy mà mờ hết cả mắt mũi,chân tay mỏi dã! :p

e làm ko tính theo giờ bác ạ. e tính theo số bài hát :]] nghe thì hơi kỳ nhưng hiệu quả với e. e chọn ra 96 bài hát e thích cho vào list. trung binh 1 bài 5 phút . 96 bài là 8 tiếng .

sáng vừa dậy tinh thần khỏe khoắn thì làm liền 11 bài . hết 11 bài tạm nghỉ . sau đó là 10 bài . xong lại nghỉ . rồi 9 bài (làm 2 lần 9 bài, hết 9 bài tạm nghỉ rồi lại làm 9 bài nữa), 2 lần 8 bài (cũng như cách trên cho các lần sau) , 2 lần 7, 2 lần 6, 3 lần 5 là hết 91 bài = 8 tiếng . Vì càng về sau mình càng mệt nên phải giảm thời gian làm lại.

làm theo kiểu đó với ai thì ko bik chứ với e thì rất nhanh, vừa làm vừa hát theo thì 5 phút 1 bài tưởng như chỉ mất có 2-3 phút vậy :]]

rồi còn nghỉ ăn trưa ,WC ..... nói chung là xen kẽ tới tầm 6g tối là xong. Chứ ngồi thông 1 phát thì ko nổi, chết sớm mất :v

e làm kiểu này thì tới 6g tối làm xong cũng ko thấy mệt như khi làm thông 1 lần 1-2 tiếng. Bác làm thông 1 lần như vậy rất mau mệt, làm cho mình hết sức làm tiếp nên có khi tới khuya muộn cũng làm ko nổi 8 tiếng nữa . Giờ thì 1 ngày cứ rút ~100k - 120k . Chủ nhật off đi chơi :D

e làm ko tính theo giờ bác ạ. e tính theo số bài hát :]] nghe thì hơi kỳ nhưng hiệu quả với e. e chọn ra 96 bài hát e thích cho vào list. trung binh 1 bài 5 phút . 96 bài là 8 tiếng .

sáng vừa dậy tinh thần khỏe khoắn thì làm liền 11 bài . hết 11 bài tạm nghỉ . sau đó là 10 bài . xong lại nghỉ . rồi 9 bài (làm 2 lần 9 bài, hết 9 bài tạm nghỉ rồi lại làm 9 bài nữa), 2 lần 8 bài (cũng như cách trên cho các lần sau) , 2 lần 7, 2 lần 6, 3 lần 5 là hết 91 bài = 8 tiếng . Vì càng về sau mình càng mệt nên phải giảm thời gian làm lại.

làm theo kiểu đó với ai thì ko bik chứ với e thì rất nhanh, vừa làm vừa hát theo thì 5 phút 1 bài tưởng như chỉ mất có 2-3 phút vậy :]]

rồi còn nghỉ ăn trưa ,WC ..... nói chung là xen kẽ tới tầm 6g tối là xong. Chứ ngồi thông 1 phát thì ko nổi, chết sớm mất :v

e làm kiểu này thì tới 6g tối làm xong cũng ko thấy mệt như khi làm thông 1 lần 1-2 tiếng. Bác làm thông 1 lần như vậy rất mau mệt, làm cho mình hết sức làm tiếp nên có khi tới khuya muộn cũng làm ko nổi 8 tiếng nữa . Giờ thì 1 ngày cứ rút ~100k - 120k . Chủ nhật off đi chơi :D

Ngày làm 8h mà đc tầm 3tr là = lương đi làm rồi :D Ai cho không mình 3tr đâu nhỉ. Để noi gương theo bác này, mà có điều mình làm khác. Cứ vừa cạp vừa xem 1 bộ phim của châu tinh trì, hết 1 bộ là nghi giải lao 30 phút rồi cạp tiếp, vừa giải trí đầu óc vừa căng cơ miệng (cười bể bụng) :D

nghe có vẻ được ấy nhỉ! mình phải học tập mới được! :D

hay.............. mình cũng thês nhưng nghe = đt nge đc vaì tiếng là hết pin ! CPU tạch main âm thanh rồi

quá buồn các bác à :( acc 10% 13k code đó :( theo mây khói! càng lên cao bonus nó càng bắt gõ hoa nhiều! đệch mịa nó ! ko còn ưự án nào ngon cả :( PIX thì mất invite, bắt proxi! mega load bò! qlink rate nát ! còn cái j ngon nữa ?

đã bảo mà, lên bonus, nó ko trừ code thì cũng ăn ban, thg admin kolo khôn lắm
mà theo hình trên, có phải 5 lỗi trong 1 tháng *** đâu, admin nó ban ngẫu hứng ah bác

đã bảo mà, lên bonus, nó ko trừ code thì cũng ăn ban, thg admin kolo khôn lắm
mà theo hình trên, có phải 5 lỗi trong 1 tháng *** đâu, admin nó ban ngẫu hứng ah bác
nó tính code theo tháng 1 tháng mình làm tức là 30 ngày ấy, chứ ko phải tính từ ngày 1 đầu thaáng êến 30 cuối tháng đâu! nóbắt gõ in hoa phân biệt ;! 10code thì có 9 code bắt gõ hoa! thế thì qua PIX cho thêm cmnr

thế bác giải thích cái này thế nào, có lỗi từ năm 2012 kìa

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,929
173,009
Latest member
kientruc0

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week