Suggest Kinh nghiệm sử dụng paypal !!

Thêm phát nữa nhé:
1. Bị limited và đã gỡ vậy có bị nữa không?
Vẫn bình thường như cân đường, và thường lần sau khó gỡ hơn lần trước
2. Rút tiền về bank với tên tiếng việt CÓ DẤU
Vẫn về bình thường nhé, đã test với ACB
Nói thêm là rút thứ 7 , chủ nhật complete , thứ 4 tiền về tới ngân hàng

bị thế này h phải làm sao hả các pro

hiện tại paypal vn ăn mít khá nhiều , các bạn rút số lớn thì nên rút qua bank us xong rồi rút về payoneer thì nhanh hơn nhé , chứ tiền thì cần mà ăn mít những 6 tháng @@

1. Dùng nhiều tài khoản có sao không?
- Paypal cho dùng 2 tài khoản thôi nhé và phải khác loại (type) .

2. Tui dùng nhiều, reset modern + clear cookie ... chả thấy bị sao!
- Quan tài treo trên đầu đó thôi

3. Mỗi khi login là xóa cookie?
- Tất cả những trang web thương mại đều có theo dõi cookies -> thường xuyên thay đổi sẽ dẫn tới tình trạng tài khoản bị mask có hoạt động gian lận

4.Tại sao thường bị limited khi nhận tiền lần đầu tiên?
- Đó là vì bạn chưa change pass và update câu hỏi bảo mật, bank.. nói chung trước khi nhận tiền hãy update profiles đầy đủ nhất có thể!

5. Add/ remove mail nhiền lần cùng lúc có bị không ?
- Có, đặt biệt là các bạn add mail nhận tiền nhiều lần trong thời gian ngắn (cái này sẽ auto limited có từ 4-8 step) với acc chưa limited lần nào.

6. Update nhiều địa chỉ thì có lợi gì không?
- Có , khi bị limited chỉ cần chứng minh 1 địa chỉ thôi

7. Nên đăng ký theo địa chỉ nào?
- Trùng với chứng mình nhân dân là tốt nhất , khi bị limited chỉ cần gọi điện thoại và giải trình " My address has existed on my identity card!" , vì thường limited cơ bản nhất là add ID + card và proof of address, thường là add ID lên là dễ nhất

8. Địa chỉ quan trọng như thế nào?

Rất quan trọng vì như bạn thấy 99% khi limited nó luôn hỏi proof of address , không phải nó rảnh đến nỗi thằng nào limited cũng hỏi cả.

9. Vậy tôi có một địa chỉ đã ăn 180 ngày rồi thì làm sao?

Đơn giản khi limited thì vào acc PP bị limied change địa chỉ đi (cái này chả hiểu nhưng nó cho change thì cứ change, gặp thằng nó lười thì nó chả có check history)
Còn nữa, Lúc trước viết không dấu thì bây giờ viết có dấu vào (mấy thằng singapore 100% là biết tiếng tàu nên nó sẽ có ấn tượng với ký tự none-latin, he he)

10. thế còn IP?

Cái này chắc chắn là ảnh hưởng rất lớn, đặt biệt ở vn dùng toàn internet chùa từ hàng xóm và D-COM (lúc ở HN , lúc ở daklak, lúc lại HCM)

Cho nên ai dùng D-com thì hạn chế log vào Paypal, mới tuần trước phải giải thích với bọn nó cái vụ D-com ở VN

11. Send tiền thì có bị sao không?

Đây là vấn đề rất dễ gây bàn cãi, tớ thì chỉ sau khi ăn mít 180days khoản 4 acc (đều có trust kha khá, toàn trên 1 năm và hàng ngàn giao dịch) mới rút ra một điều:

Limited do send tiền khó đỡ hơn nhận tiền, vì đơn giản thằng Paypal nó có cái mục số 9. ý số 10 trong chính sách bảo mật : các điều dẫn đến acc bị lock (180days) là giao dịch với một trong những tài khoản mà tài khoản đó có liên quan đến hoạt động bị cấm. Nghĩa là khi send cho ai thì phải đảm bảo rằng tài khoản của người đó là "trong sạch" không tỳ vết.

12. Vì sao nói send tiền nguy hiểm hơn nhận tiền?

Đó là căn cứ vào tình hình giao dịch ở vn , thường send tiền thì chơi personal và không có nội dung rõ ràng (toàn mua bán Paypal). Còn nhận tiền hầu hết là có nguồn gốc và còn khiếu nại bọn Paypal được.

Và limited do send tiền thì ăn thẳng 180days luôn chứ không có step. Các bạn hãy đọc thêm về quy định đối với khoản tiền được send dạng personal

13. Chỉ nhận tiền từ site mà cũng 180days?

Đọc lại mục (11), đoạn cuối.

à rảnh ngồi viết nhảm vài câu
cái post này của cậu ko Like ko đc :D
good jobs ;)

làm sao để lưu lại cookie: Chrome_Firefox để khi xài PP thì chép vào lại
ai biết chỉ giáo giùm

Tôi có 1 acc paypal lập chơi vào 2011, bây giờ tham gia MMO cần 1ac paypal thì hồi đó tôi lỡ đổi sai tên linh tinh. Liệu tôi có thực hiên giao dịch ví dụ chuyển tiền về Bank VN or chuyển cho acc pp khác được không?

Vừa đăng kí cái pp mới nhưng nghe nói là acc lập lâu năm nó ưu tiên, k hay bị trục trặc nên định dùng cái cũ

Last edited:
làm sao để lưu lại cookie: Chrome_Firefox để khi xài PP thì chép vào lại
ai biết chỉ giáo giùm

tạo nhiều profile vào bạn, mỗi profle log 1 acc

Các bác ơi cho em hỏi pp em có tiền nhưng send nó lại báo we'r sory, can not send now. như này thì làm thế nào đc nhỉ?

Các bác ơi cho em hỏi pp em có tiền nhưng send nó lại báo we'r sory, can not send now. như này thì làm thế nào đc nhỉ?
Mình có ít Acc PP nên cũng biết ít, là Acc PP của bạn Unver, chuyển cho một Acc PP cũng Unver luôn, đôi khi nó hay bị vậy (Có khi cả tuần chả gửi được), lâu lâu thì vào rồi chuyển thử thôi, còn đơn giản hơn là Ver Acc của bạn là xong, hoặc chuyển cho một Acc PP đã Ver !

Mình có ít Acc PP nên cũng biết ít, là Acc PP của bạn Unver, chuyển cho một Acc PP cũng Unver luôn, đôi khi nó hay bị vậy (Có khi cả tuần chả gửi được), lâu lâu thì vào rồi chuyển thử thôi, còn đơn giản hơn là Ver Acc của bạn là xong, hoặc chuyển cho một Acc PP đã Ver !

Bac ơi cả 2 acc cùng ver mà bro ơi...

Announcements

Forum statistics

Threads
418,683
170,777
Latest member
linkiwinfun

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week