Waiting for Answer Kiểu Scam mới ! các bạn đọc và cho ý kiến !

Status
Not open for further replies.
Nếu các bạn có bằng chứng, hãy đưa lên tại topic chính này nhé. Việc theo dõi để xử lý đã rất khó khăn và phức tạp rồi, nên đề nghị các bạn hiểu và hợp tác.

Nếu cứ mỗi người 1 ý và tự do lập topic thế này thì làm sao xử lý cho nhân vật chính được.

http://mmo4me.com/threads/kieu-scam-moi-cac-ban-doc-va-cho-y-kien.190870/

Topic close.

Thân !
Em thấy bác hơi mâu thuẫn. Bên topic kia thì bác đóng không cho member đưa bằng chứng. Ok, topic này là xét giữa cuipap1984 và exchangewmz, bác cuipap1984 mở thì bác ấy có quyền yêu cầu đóng. Bác mod đóng theo ý bác cuipap1984 và có ghi rõ "Với các vấn đề khác, các bạn có thể lập topic mới và đưa bằng chứng lên để xử lý nhé." Bên kia bác nói vậy mà đã đóng topic và đòi tét 1 roi thì ai mà dám trưng cái gì lên nữa.

Em thấy bác hơi mâu thuẫn. Bên topic kia thì bác đóng không cho member đưa bằng chứng. Ok, topic này là xét giữa cuipap1984 và exchangewmz, bác cuipap1984 mở thì bác ấy có quyền yêu cầu đóng. Bác mod đóng theo ý bác cuipap1984 và có ghi rõ "Với các vấn đề khác, các bạn có thể lập topic mới và đưa bằng chứng lên để xử lý nhé." Bên kia bác nói vậy mà đã đóng topic và đòi tét 1 roi thì ai mà dám trưng cái gì lên nữa.

Bạn chủ topic nhờ mình đóng topic lại, để đợi exchangewmz lên, để tránh các comment gây loãng topic, và yêu cầu đó là hợp lý nên được chấp nhận.

Người trong cuộc người ta yêu cầu, vậy các bạn nên từ từ theo dõi và cho ý kiến chứ, cứ comment như thế này thì làm sao giải quyết đc cho người ta?

Các bạn lập topic thì cần có bằng chứng, không thể chỉ vài câu nói đâu.

Các bạn hãy tôn trọng 2 nhân vật chính và các mod + thêm rule nữa chứ.

Last edited:
Thà bác mở 1 topic, rồi cho mem góp ý hay post bằng chứng lên. Chứ bác cứ mở cái này đóng cái kia, mở cái kia đóng cái này thì biết đường đâu mà lần. Mà nói thẳng ra em đã đưa toàn bộ bằng chứng lên topic này, bác nên chịu khó xem lại, và em cũng đã tóm tắt tất cả bằng chứng inbox cho 1 S-Mod điều tra. Topic này là chuyện giữa cuipap1984 và 1 nghi can, ok người trong cuộc bảo close. Mem mở topic khác thì bác lại bảo mở nhiều topic loãng. Còn nói theo kiểu bác "Trong việc của 2 bạn kia có liên quan đến bạn không?" thì em thua rồi, thấy cướp thì không được bắt vì đó là việc giữa cướp và nạn nhân.

Last edited:
Chào các bạn, hôm nay tôi đi chơi cả ngày, tối mới về. lúc chiều được @@Ultimate gọi thông báo là có số tk z của tôi hay mua sinh ra trong vụ này và về đọc thì thấy mình từ người đang bị scam mât tiền lại bị ngi ngờ. Tôi có liên lạc với danhmay24h ở topic để nói vài câu một phần vì mât tiền còn bị nghi ngờ, một phần là nhu cầu mua z của tôi rất lớn để phục vụ trade FX và nạp cho khách hàng , 1 ngày có thể 5kz là bình thường, rất rất nhiều bạn hàng ngày bán z cho tôi và hầu như bán bằng nào tôi mua bằng đấy, uy tín thì những ai giao dịch với vangthudo sẽ rõ, nên có đôi lời để những ai có tâm hiểu vấn đề và vụ việc tôi bị scam thế nào để cùng biết và tránh. có bạn nói tôi mất nhiều tiền thế sao ko theo dõi sát topic này, thưa là nay tôi đi chơi từ sáng, và số tiền mất, với 1 số bạn là lớn và các bạn suy diễn đủ thứ, nhưng với tôi thì rất nhỏ , với những ai biết giao dịch fx mà cho bonus 60% thì thu nhập ngày vài ngàn usd là chuyện bình thường, bạn cuipup1984 có được xem tkk acb của tôi nếu đê ý balace cũng biết nó có bao nhiêu , nên các bạn nào thu nhập thấp đừng có suy diễn bậy bạ. việc tôi bám vào tk acb mà tôi chuyển vào là điều đương nhiên vì tôi đâu biết sau đó nó đi đâu, còn chuyện sau đó giải quyết thế nào sẽ có chứng cứ, và quyết định của admin mới được phân xử, có 1 điều hiều đơn giản là thằng scam nào mà lại đi tự bịa ra cái vòng vo này mà hy vọng lấy được tiền, nhất là kiểu abc theo quy chế là ko được giải quyêt, 1 điều nữa là thằng cam nào ngu mà lấy cái tk z đăng trên mấy topic trước đây và topic hiện thời để nhận lại z như vậy.
cái ví Z313915619148 tôi đăng mua nhiều rồi, đó là ví tôi lập cho bạn tôi giao dịch forex với fbs, mua đủ 2000z thì nạp, đêm qua tôi mới mua đủ và đêm qua tôi mới sửa bỏ cái ví đó đi, ví đó buổi sáng thằng scam cuipup19844 bán 1k nên tôi đưa ví cho nó chuyển, các bạn có thể thấy trong log, sau đó ko hiểu sao nó bảo bạn TG chuyển lại 178.5z, có thể nó định bán tiếp lại cho tôi, nhưng 1 lúc sau thì tôi cũng biết đang bị scam rồi....ý đồi gì ko rõ. ví đó tôi đăng nhập trên máy đứa bạn chơi fx nên thi thoảng tôi mới đăng nhập khi mua z xem đủ 2k chưa nên ko biết co khoản đó đến khi check lại mới biết.
Tôi thì dự đoán đứa scam này chính là thanhbet2014 mà mọi người gọi là zenny gì đó , cách đây vài tháng khi mới lên mmo mua z. tôi bị lừa 200z, hôm sau có nick yahoo thanhbet2014 hỏi thăm ân cần bảo hôm qua anh bị lừa mất 200z à, trên này nhiều scam lắm, anh mua gì cứ nhờ em mua cho yên tâm, rồi nos rất nhiệt tình tìm khách bán liện tục, mục đich tạo lòng tin trước, cuôi cùng khi tôi rất tin tưởng nó thì 1 hôm nó bảo có người bán 1k, nicks đó uy tín trên mmo rồi, đã check rồi và đưa tôi 1 tk vcb tên Hồng nhung, tôi chuyển xong ko thấy tiền thì nó xin lỗi rối rit bảo là ko check kỹ nên bị face yahoo, rồi hứa chịu trách nhiệm, và thế là mât, cứ vài ngày nó lại chat xin lỗi em đang bí... đến khi nói chuyện với @@Ultimate thì biết cái vcb đó đã từng đưa ra mua bán với@@Ultimate nên mới biết. tôi xin up lại cái log vụ lừa đó cho mọi người xem. tôi đoán ra là thanhbet2014 vì ngay từ lúc chát hôm qua nó nhắc ngay bán 2k để tôi nạp exness trong khi trong topic và gần đây tôi ko nhắc tới nạp exness nữa, chỉ nó thời gian đầu giúp tôi mua nhiệt tình nên rất rõ tôi hay mua nạp thẳng site exness. và cũng như lần trước nó chỉ lừa đúng 1k, chứ lúc đó nó bảo bán 2k tôi cũng chuyển, tôi mua vài k 1 lúc là bình thường.
tôi nói xong rồi, up hình cho mọi người rõ để khỏi đoán già đoán non cho khổ. 1 số thì rảnh quá cắn lung tung nên tôi sẽ xin đóng topic sớm, việc giải quyết sẽ do tôi và cuipup tự liên lạc. 1 số thắc mắc tôi là jenny nào đó thì xin thưa, tôi là ceo công ty CP đầu tư Vàng Thủ Đô, www.vangthudo.com, trủ sở tại royal city. thông tin đầy đủ trên site, thông tin cá nhân ngay từ khi gia nhập mmo đã gửi cho mail support mmo, cái này Shin có thể check
thân ái

Attachments

122.8 KB · Views: 65
    121.6 KB · Views: 66
Thà bác mở 1 topic, rồi cho mem góp ý hay post bằng chứng lên. Chứ bác cứ mở cái này đóng cái kia, mở cái kia đóng cái này thì biết đường đâu mà lần. Mà nói thẳng ra em đã đưa toàn bộ bằng chứng lên topic này, bác nên chịu khó xem lại, và em cũng đã tóm tắt tất cả bằng chứng inbox cho 1 S-Mod điều tra. Topic này là chuyện giữa cuipap1984 và 1 nghi can, ok người trong cuộc bảo close. Mem mở topic khác thì bác lại bảo mở nhiều topic loãng. Còn nói theo kiểu bác "Trong việc của 2 bạn kia có liên quan đến bạn không?" thì em thua rồi, thấy cướp thì không được bắt vì đó và việc giữa cướp và nạn nhân.
Bạn xem. các mod phải theo dõi từng này topic liên quan trong chuyện này,.

topic1
http://mmo4me.com/threads/kieu-scam-moi-cac-ban-doc-va-cho-y-kien.190870/page-10

topic2
http://mmo4me.com/threads/captchater-vu-khong-gay-giam-uy-tin.191157/

topic3
http://mmo4me.com/threads/de-nghi-ultimate-vao-giai-quyet.191153/#post-3640186

topic4
http://mmo4me.com/threads/tiep-tuc-...ap-duoc-de-anh-em-tiep-tuc-nghien-cuu.191171/

Bạn xem lại nhé. Và tránh các comment gây loãng topic tại đây. để còn theo dõi được.

Hy vọng các bạn hiểu và thông cảm cho công việc của MOD, topic tại box scam này đang quá nhiều topic cần xem để tìm cách xử lý rồi.

các hình tiếp theo

Attachments

120.9 KB · Views: 55
    119.8 KB · Views: 55
  • vi Loan.png
    vi Loan.png
    107.8 KB · Views: 62
    127.6 KB · Views: 60
    128.1 KB · Views: 58
    130.1 KB · Views: 58
    130.5 KB · Views: 50
cái ví Z313915619148 tôi đăng mua nhiều rồi, đó là ví tôi lập cho bạn tôi giao dịch forex với fbs, mua đủ 2000z thì nạp, đêm qua tôi mới mua đủ và đêm qua tôi mới sửa bỏ cái ví đó đi,

ví đó buổi sáng thằng scam cuipup19844 bán 1k nên tôi đưa ví cho nó chuyển, các bạn có thể thấy trong log, sau đó ko hiểu sao nó bảo bạn TG chuyển lại 178.5z, có thể nó định bán tiếp lại cho tôi, nhưng 1 lúc sau thì tôi cũng biết đang bị scam rồi....ý đồi gì ko rõ. ví đó tôi đăng nhập trên máy đứa bạn chơi fx nên thi thoảng tôi mới đăng nhập khi mua z xem đủ 2k chưa nên ko biết co khoản đó đến khi check lại mới biết.

Đưa ví Z313915619148 là đưa luôn tài khoản đăng nhập hay là chỉ số tk cho nó chuyển.

Mà cái lạ là scam cuipap19844 đã lừa được cuipap1984 chính hãng chuyển tiền vào TK trunggian247 . Để từ đây ex sang PM và Z , nhưng nó lại yêu cầu chuyển Z sang ví Z313915619148 ( ma ví này của bác) . Mà theo như bác nói là để bán lại cho bác . Có vụ nào scam của bác xong rồi , còn chuyển Z vào lại ví Z313915619148 của bác để bán lại cho bác.

Thật sự không hiểu, scam kiểu gì đây.

Một vấn đề nữa là bác nói nó chuyển 178.5 Z về ví bác để bán tiếp lại cho bác, lúc sau bác biết là nó scam. Vậy tại sao từ trang 1 bác không nói về việc thằng scam bác nó chuyển 178.5 lại vào ví của bác.

Last edited:
1 ngày có thể 5kz là bình thường, rất rất nhiều bạn hàng ngày bán z cho tôi và hầu như bán bằng nào tôi mua bằng đấy, uy tín thì những ai giao dịch với vangthudo sẽ rõ, nên có đôi lời để những ai có tâm hiểu vấn đề và vụ việc tôi bị scam thế nào để cùng biết và tránh. có bạn nói tôi mất nhiều tiền thế sao ko theo dõi sát topic này, thưa là nay tôi đi chơi từ sáng, và số tiền mất, với 1 số bạn là lớn và các bạn suy diễn đủ thứ, nhưng với tôi thì rất nhỏ , với những ai biết giao dịch fx mà cho bonus 60% thì thu nhập ngày vài ngàn usd là chuyện bình thường, bạn cuipup1984 có được xem tkk acb của tôi nếu đê ý balace cũng biết nó có bao nhiêu , nên các bạn nào thu nhập thấp đừng có suy diễn bậy bạ.

RỒI OK, 1K$ RẤT NHỎ THÌ COI NHƯ TIỀN CÚNG CÔ HỒN XUA ĐUỔI CÁI XUI KIẾM CÁI HÊN CHO MẤY LẦN GD KHÁC ĐI BÁC, KHỎI LẰNG NHẰNG NỮA :)

Sau khi đọc rõ các proof thì mình thấy ko cần các MOD check nữa đâu, @exchangewmz có vẻ như cũng là bị hại , việc 1k cậu ấy bị scam thì đã rõ, việc scammer dùng tài khoản của cậu ấy để thu Z nên dẫn đến hiểu lầm về việc trùng Z với scammer.

Vì là hiểu lầm nên mình chính thức xin lỗi @exchangewmz@Ultimate về việc nghi ngờ mối quan hệ giữa 2 cậu và scammer rinny , 2 cậu ko liên quan đến scammer

Sau vụ này các bác làm ex cũng nên xem xét lại việc bảo quản tài khoản của mình, dù là tk NH hay tk NH ảo (pm,wmz,paypal,..) việc đưa cho cho người khác(scammer) dễ dẫn đến các hiểu lầm ko đáng có.

Tuy những bằng chứng cho thấy @exchangewmz là nạn nhân nhưng thời gian để cậu có thể vào up proof là quá lâu nên mình hơi nghi ngờ tính xác thực của log chat kia.

Dù sao thì để cho rõ ràng mọi chuyện và cũng để mình và mọi người ko còn khúc mắc gì nữa. thì mình nghĩ proof của cậu nên đề các MOD uy tín check teamview.

@legialoc, @Tranau90 , @animax1991

@exchangewmz cậu và 1 trong các SMOD hẹn 1 thời gian để teamview check proof nhé :)

Các SMOD lúc check thì kiểm tra xem tại sao trong khoảng thời gian từ sáng đến chiều bác @exchangewmz ko liên lạc với cuibap ngay lúc bị scam mà lại kéo dài đến chiều mới pm cuibap tố cáo nhé. Cái này khá quan trọng :)

Nói qua tình hình cho ae hiểu..."sơ sơ" thui.
Z313915619148 là của anh exchangewmz ( thực ra là của khách anh). Anh edit đơn giản là do thu đủ 2k nạp fbs zùi. Còn Z313915619148 được pub từ các topic trước.
Lí do nó có Z:

Còn 187.5$ nó fund lại Z cho a thì chịu. Không biết nó nghĩ j.

Như log của anh 247 thì Z nó bị limit 500$ . Dù vậy thì cũng ko hiểu sao lại khứ hồi lại cho a :)).
  • Thương anh refund lại 178.5$
  • Khiến m.n nghĩ a là scam dàn cảnh...
  • Không biết nữa
Vấn đề anh là rinny thì bác nào có chứng cứ thì report nhé. Đừng nc mà ko suy nghĩ ảnh hưởng người khác lắm
Đã lòi đuôi nên ví Z.... của anh exchangeWMZ nên thằng này nói là "Thực ra ví này là của khách anh". DKM nó.

Đã lòi đuôi nên ví Z.... của anh exchangeWMZ nên thằng này nói là "Thực ra ví này là của khách anh". DKM nó.
Bác chửi e a? Ví Z đó của khách thì vẫn dưới sự quản lí của a exchangez mà?
Sau khi đọc rõ các proof thì mình thấy ko cần các MOD check nữa đâu, @exchangewmz có vẻ như cũng là bị hại , việc 1k cậu ấy bị scam thì đã rõ, việc scammer dùng tài khoản của cậu ấy để thu Z nên dẫn đến hiểu lầm về việc trùng Z với scammer.

Vì là hiểu lầm nên mình chính thức xin lỗi @exchangewmz@Ultimate về việc nghi ngờ mối quan hệ giữa 2 cậu và scammer rinny , 2 cậu ko liên quan đến scammer

Sau vụ này các bác làm ex cũng nên xem xét lại việc bảo quản tài khoản của mình, dù là tk NH hay tk NH ảo (pm,wmz,paypal,..) việc đưa cho cho người khác(scammer) dễ dẫn đến các hiểu lầm ko đáng có.
Không phải dùng Scam Z148 để thu mua đâu. Có mỗi cái 178,5$ nó sent lại đó.

như đã
Đưa ví Z313915619148 là đưa luôn tài khoản đăng nhập hay là chỉ số tk cho nó chuyển.

Mà cái lạ là scam cuipap19844 đã lừa được cuipap1984 chính hãng chuyển tiền vào TK trunggian247 . Để từ đây ex sang PM và Z , nhưng nó lại yêu cầu chuyển Z sang ví Z313915619148 ( ma ví này của bác) . Mà theo như bác nói là để bán lại cho bác . Có vụ nào scam của bác xong rồi , còn chuyển Z vào lại ví Z313915619148 của bác để bán lại cho bác.

Thật sự không hiểu, scam kiểu gì đây.

Một vấn đề nữa là bác nói nó chuyển 178.5 Z về ví bác để bán tiếp lại cho bác, lúc sau bác biết là nó scam. Vậy tại sao từ trang 1 bác không nói về việc thằng scam bác nó chuyển 178.5 lại vào ví của bác.
nói thì thi thoảng tôi mới bảo đứa bạn bật teamview để xem số lượng đủ chưa ( teamview giờ cứ vài phút tự out), vì mua cứ lắt nhắt được vài trăm z 1 như trong hình đã gửi, nên tôi có để ý số 178.5 có trong ví lúc nào đâu, tới hôm qua @Ultimate call bảo check lại mới thấy, còn vì sao nó làm vậy thì các cao thủ chuyên ngâm cứu về cam ngâm cứu hộ mình cái, chứ mình thì chỉ biết đi mua z chứ ko có thời gian đọc ngâm cứu các vụ cam nên thi thoảng bị dính. giờ sẽ cẩn thận hơn

"Đưa ví Z313915619148 là đưa luôn tài khoản đăng nhập hay là chỉ số tk cho nó chuyển." là mình dùng ví đó mua 1k của thằng scam này, trong log có rất rõ ràng

Tuy những bằng chứng cho thấy @exchangewmz là nạn nhân nhưng thời gian để cậu có thể vào up proof là quá lâu nên mình hơi nghi ngờ tính xác thực của log chat kia.

Dù sao thì để cho rõ ràng mọi chuyện và cũng để mình và mọi người ko còn khúc mắc gì nữa. thì mình nghĩ proof của cậu nên đề các MOD uy tín check teamview.

@legialoc, @Tranau90 , @animax1991

@exchangewmz cậu và 1 trong các SMOD hẹn 1 thời gian để teamview check proof nhé :)
thời gian up lâu cũng đã nói, hôm qua mình đi chơi trên Hồ Đại Lải nên tối mới về, cái này thì check bằng lịch sử hành trình định vị xe mình vẫn có, nên bạn cần xem mời qua nhà cho xem luôn cả thể, còn check proof thì mình luôn sẵn sàng, cứ đúng MOD check thoải mái, hôm qua có cậu tự nhận là bạn cuipup tự xưng dân chuyên gia máy tính xin check, vậy mà việc teamview giờ nó out ra cũng ko biết, cứ bảo mình dis ra, rồi cứ lẩm bẩm khả nghi, khả nghi vi sao dis ra, đã không giúp được lại còn làm mình bực thêm, mà nghi ngờ mấy thằng hacker lợi dụng đục nước béo cò đòi vào để cài mã độc

Các SMOD lúc check thì kiểm tra xem tại sao trong khoảng thời gian từ sáng đến chiều bác @exchangewmz ko liên lạc với cuibap ngay lúc bị scam mà lại kéo dài đến chiều mới pm cuibap tố cáo nhé. Cái này khá quan trọng :)
cái này thì nó laijc ó nguyên nhân của nó, lúc đầu nó face nick cuipup nên mình ko nghi ngờ gì, số tk acb tên Trân Thi Linh thì nhớ tên này đúng là của cuipup vì gd nhiều vơi cuipup rồi, đến khi ko nhận đươc z thì nhìn lại là nick thêm 1 số 4 mới phát hiện ra bị scam lúc đo rất thất vọng và đoán ngay thằng thanhbet2014 và lại còn tưởng nó cao thủ đến mức lập sẵn cả tên TK ACB Trần Thị Linh thì bái phục nó thật, đến chiều vào lại xem thông tin của cuipup checck số tk acb thì thấy ck đúng cho cuipup , ngay lúc đó thì thở phào 1 cái tưởng đúng là cuipup thì ko mất tiền rồi, chắc ví cuipup lỗi gì đó nên tiền chưa qua, và lấy số alo cho cuipup một cách ngon lành, câu chuyện gọi cho cuipup thì mọi người hỏi cuipup tiếp nhé

Cậu không biết là Staff menber check được IP a. Tớ không tự nhiên vu khống j đâu. Tớ chỉ hỏi cậu có lí do chính đáng không và cậu muốn giữ lại acc nào...Ae cứ khách quan thui. T thì t vẫn nghiêng về bên cậu ma@@
cái vụ check ip này cũng ko chính xác đâu nhé cậu
mình cũng từng bị coi là clone .. với 1 cậu mà mình hoàn toàn ko biết
ah đọc tới đây thấy ngứa tay nên vào comment, đừng nói mình clone với cuibap hay gì nhé :D

cái này thì nó laijc ó nguyên nhân của nó, lúc đầu nó face nick cuipup nên mình ko nghi ngờ gì, số tk acb tên Trân Thi Linh thì nhớ tên này đúng là của cuipup vì gd nhiều vơi cuipup rồi, đến khi ko nhận đươc z thì nhìn lại là nick thêm 1 số 4 mới phát hiện ra bị scam lúc đo rất thất vọng và đoán ngay thằng thanhbet2014 và lại còn tưởng nó cao thủ đến mức lập sẵn cả tên TK ACB Trần Thị Linh thì bái phục nó thật, đến chiều vào lại xem thông tin của cuipup checck số tk acb thì thấy ck đúng cho cuipup , ngay lúc đó thì thở phào 1 cái tưởng đúng là cuipup thì ko mất tiền rồi, chắc ví cuipup lỗi gì đó nên tiền chưa qua, và lấy số alo cho cuipup một cách ngon lành, câu chuyện gọi cho cuipup thì mọi người hỏi cuipup tiếp nhé
Thế là vào trường hợp 3 là đi du lịch với gái đẹp ah và từ từ anh giải thích ah. Ngon :D

bạn này chậm hiểu thì từ từ nghĩ rồi hãy phát biểu lịch sự, ko nên cắn càn nhé

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,838
170,906
Latest member
noithatthietkean

Most viewed of week