Help Kiếm tiền từ Youtube dễ mà khó!

nếu channel bạn hot thì làm với Youtube được nhiều hơn do không phải chia cho bên thứ 3. Còn làm bên thứ 3 thì account dạng full youtube partner nhiều tính năng hơn. ;)
Nghe nói muốn reg GA từ youtube thì phải có trên 40 sub và hơn 5000 lượt view mới đăng kí được đúng không

Nghe nói muốn reg GA từ youtube thì phải có trên 40 sub và hơn 5000 lượt view mới đăng kí được đúng không
hình như chỉ cần đổi sang nước không phải Việt Nam là đăng ký được luôn

Chơi youtube này. Sử dụng exchange view được hả thớt
tui cũng thử mấy ngày thì có tính tiền sau đó bị trừ tiền, không biết có sao không. Thật ra exchange view nó để nguồn nên Youtube phát hiện được, bạn thử xem.

cái này Youtube nghi ngờ bạn sử dụng hình ảnh, âm thanh có bản quyền vì vậy bạn phải chứng minh được là không sử dụng những nội dung này, nếu bạn tự quay thì cứ ghi rõ vào phần thông báo của Youtube.
bạn hướng dẫn mình chi tiết hơn được ko,mình làm quài mà hok được.

hình như chỉ cần đổi sang nước không phải Việt Nam là đăng ký được luôn
Thiệt hả bạn chỉ cần chuyển sang nước khác là reg được GA hả cho dù chỉ có 1 video và 1 lượt xem thui phải không, cho mình hỏi thêm cái nữa đó khi mình đã kích hoạt chức năng kiếm tiền rồi mà chưa liên kết với GA thì khi đến 5000 thì mình mới reg GA thì lúc này GA có tính cho mình số tiền của 5000 lượt view trước không hay bắt đầu tính từ con số 0

bạn hướng dẫn mình chi tiết hơn được ko,mình làm quài mà hok được.
bạn vào phần video manager xem danh sách clip, nếu thấy bên cạnh clip có chữ "trùng khớp bên thứ 3" hay gì đó thì ấn vào trong đó, Youtube sẽ yêu cầu bạn đưa ra 1 số thông tin để chứng minh bạn không vi phạm bản quyền, bạn viết 1 số lời giải thích vào trong ô rồi submit. Nhưng mà chờ nó xác thực lại lâu lắm, nhất là clip mà trước đó lỡ chọn là "đồng ý trùng khớp bên thứ 3'.

Thiệt hả bạn chỉ cần chuyển sang nước khác là reg được GA hả cho dù chỉ có 1 video và 1 lượt xem thui phải không, cho mình hỏi thêm cái nữa đó khi mình đã kích hoạt chức năng kiếm tiền rồi mà chưa liên kết với GA thì khi đến 5000 thì mình mới reg GA thì lúc này GA có tính cho mình số tiền của 5000 lượt view trước không hay bắt đầu tính từ con số 0
đăng ký GA thì không đơn giản vậy, ở đây chỉ là bật chức năng kiếm tiền của Youtube. Còn có tăng hay không thì mình nghĩ là có. :p. Để reg được GA bạn phải có website có nội dung và được google chấp nhận qua 2 bước (đăng ký tên miền và upload code lên web để hiện quảng cáo).

Channel của ông JV cái nào cũng cỡ 1tr view, 1 tháng làm 2 cái vlog chắc đủ sống ấy nhỉ :))
ở Mỹ thì vài k usd cũng đủ sống :) nhưng không nhiều người có clip tự quay và có được lượt view ổn định như vậy.

Mình ko tìm hiểu cái này nên ko rõ nên thắc mắc là với số view như vậy, thì 1 video của thằng JV thì nó kiếm được bao nhiêu obama nhỉ ???

Mình ko tìm hiểu cái này nên ko rõ nên thắc mắc là với số view như vậy, thì 1 video của thằng JV thì nó kiếm được bao nhiêu obama nhỉ ???
1k view được 5 - 10 USD tùy vị trí địa lý (có chạy quảng cáo), rồi nếu người dùng click vào quảng cáo thì được 0.01 - ? usd nữa, còn 1 số thông tin quảng cáo nữa :). Theo mình 1 video clip của JV kiếm được vài nghìn USD.

1k view được 5 - 10 USD tùy vị trí địa lý (có chạy quảng cáo), rồi nếu người dùng click vào quảng cáo thì được 0.01 - ? usd nữa, còn 1 số thông tin quảng cáo nữa :). Theo mình 1 video clip của JV kiếm được vài nghìn USD.
Cho hỏi GA khi người VN xem video mà không click vào quảng cáo thì mình có tiền không :D

Nếu nó GA rắc rối như thế thì đăng kí qua trung gian cho nó khỏe youtube partner :D
nhưng cũng không khỏe vì nó sẽ duyệt xem bạn đủ tiêu chuẩn để đăng ký qua mạng trung gian không (đủ số view, sub và clip không vi phạm bản quyền) :D

Mình cũng mới đang ký Youtube Partner nè.nhưng chưa có clip :D.Bạn cho mình biết giá của 1 view = bn $ đc không?và 1 sub nũa

tùy
Mình cũng mới đang ký Youtube Partner nè.nhưng chưa có clip :D.Bạn cho mình biết giá của 1 view = bn $ đc không?và 1 sub nũa
tùy bạn xem view ở đâu nữa :(, sub thì không có đâu. Nói chung cứ nghĩ là 1k view nghiêm túc (không phải là auto surf) thì được 1 - 3 usd đi.

cho hỏi nếu đăng kí GA thì GA paid qua đâu vào đâu để xem tiền :D cho xin mấy tấm hình minh họa
hiểu đơn giản là tiền kiếm được từ youtube sẽ được chuyển vào tài khoản GA, sau khi bạn đủ hạn mức thì google gửi mã pin và ra ngân hàng lấy séc gửi qua hình thức chuyển tiền quốc tế Westen Union.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,483
171,527
Latest member
Chouchou

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week