Help Kiếm tiền từ Youtube dễ mà khó!

xxria

Newbie
Reactions
18
MR
0.000
xem ở đây: Ví dụ cách kiếm tiền từ Youtube ;)

Cách thức thực hiện là:
+ Cần có 1 kênh có nhiều view và clip không bị dính bản quyền. Ví dụ: kênh tin tức, tổng hợp chính trị, xã hội, chế Doremon clip, Doremon chế bựa và hay: Social News TV www.youtube.com/vitconvoz. Không up các clip phim nhạc có bản quyền nếu không muốn bị Youtube suppend tài khoản.
+ Đăng ký Youtube Partner và Google Adsense.
muốn đăng ký được thì cần có 1 vài clip đươc upload sau đó tài khoản chuyển sang vùng khác Việt Nam và đăng ký Youtube Partner, sau khi được chấp thuận thì cần 1 tài khoản Adsense để liên kết với tài khoản Youtube Partner này. Tuy nhiên nói thật thì cách kiếm tiền từ Youtube này rất khổ do bản quyền thương mại tùm lum nên Việt Nam khó mà kiếm được nhiều tiền vì những thứ làm ra toàn lấy từ nước ngoài. Bản thân mình cũng chỉ có mỗi cái clip Clip kiếm tiền từ youtube may mắn không bị Youtube xem là vi phạm bản quyền.

Hơn nữa, muốn có thu nhập đều đặn thì clip phải "hot" nhiều lượt xem, nhiều lượt bấm click quảng cáo. Rõ ràng là kiếm được chút tiền chẳng dễ dàng gì.

Ưu điểm khi chơi Youtube là:
+ Dễ có tiền nếu clip hot
+ Tiền nhiều vì quảng cáo nhiều

Nhược điểm:
+ Clip bản quyền
+ Tăng view nhanh để xem quảng cáo

Ví dụ về 1 clip dạng câu view, hot girl sexy, gái sexy để kiếm $ quảng cáo từ kênh Youtube Social News TV

Last edited:
Tuy nhiên để làm được thì quá khó và lượng view cũng chẳng được mấy $, mình làm cả tháng có hơn 1 k view mà được 0.4 $ :(

đó, làm mấy clip như thớt đăng đó là có khối $

đó, làm mấy clip như thớt đăng đó là có khối $
bạn ơi cái này nó hot từ mấy năm trước nhưng lúc đó chưa đăng ký Youtube Partner nên không kiếm được tiền, giờ hot gì nữa, 1 tháng có 1 k view là tốt rồi nhưng hẻo quá.

Kiếm như JVevermind trong youtube partner nhiều tiền đó =))
Lượt subscribe 1 triệu =))
mấy ai được như tên đó chứ, nếu có tài thì mới làm được. Mà để channel nhiều người xem, thu hút rất khó.

mới làm. được 300 views. 6 clicks mà chẳng thấy tiền đâu :-s
:D phải chờ khoảng 1 tuần để Youtube cập nhật thông tin và hơn nữa, giai đoạn này cố gắng quảng bá channel rộng rãi, làm clip hay thì rồi sẽ có ích.

muốn đăng ký được thì cần có 1 vài clip đươc upload sau đó tài khoản chuyển sang vùng khác Việt Nam và đăng ký Youtube Partner, sau khi được chấp thuận thì cần 1 tài khoản Adsense để liên kết với tài khoản Youtube Partner này. Tuy nhiên nói thật thì cách kiếm tiền từ Youtube này rất khổ do bản quyền thương mại tùm lum nên Việt Nam khó mà kiếm được nhiều tiền vì những thứ làm ra toàn lấy từ nước ngoài. Bản thân mình cũng chỉ có mỗi cái clip Clip kiếm tiền từ youtube may mắn không bị Youtube xem là vi phạm bản quyền.

Hơn nữa, muốn có thu nhập đều đặn thì clip phải "hot" nhiều lượt xem, nhiều lượt bấm click quảng cáo. Rõ ràng là kiếm được chút tiền chẳng dễ dàng gì.

sau khi được chấp thuận thì cần 1 tài khoản Adsense để liên kết với tài khoản Youtube Partner này

bac ơi, e dc chấp thuận r, nhưng chưa kết nối dc vs adsen, bác ket no ntn vay

sau khi được chấp thuận thì cần 1 tài khoản Adsense để liên kết với tài khoản Youtube Partner này

bac ơi, e dc chấp thuận r, nhưng chưa kết nối dc vs adsen, bác ket no ntn vay

Bạn vào phần Monetization rồi add tài khoản Adsense nếu có:

Monetization
Account Status

Your account is enabled. You can enable or disable individual videos for monetization in the Video Manager.
AdSense Association

The AdSense account you associated is now approved.
Review or change AdSense association
AdSense Settings

Bạn vào phần Monetization rồi add tài khoản Adsense nếu có:

Monetization
Account Status

Your account is enabled. You can enable or disable individual videos for monetization in the Video Manager.
AdSense Association

The AdSense account you associated is now approved.
Review or change AdSense association
AdSense Settings
Nếu k có thì sao @@, t reg GA rồi những nó bảo phải để blog , site của mình đủ thông tin
nó chưa chấp nhận
vậy để có acc GA phải có cả blog nữa mơi dc @@

Nếu k có thì sao @@, t reg GA rồi những nó bảo phải để blog , site của mình đủ thông tin
nó chưa chấp nhận
vậy để có acc GA phải có cả blog nữa mơi dc @@
chưa cần đâu bạn :), nhưng muốn rút tiền được thì phải có tài khoản Adsense đã được Approve (vì vậy phải có blog có nội dung tốt, đơn giản hơn là mua tài khoản Google Adsense có trước). Còn đợi để kiếm được tiền từ Youtube thì...nhanhh vài tháng mới đủ hạn mức rút.

cho mình hỏi tài khoản Youtube của mình 4tr lượt view , mới bị report 1 clip bạo lực giờ vào acc nó cứ chuyển qua My account và không chỉnh dc gì hết , vậy là tài khoản youtube mình bị khóa hã :)

Mình nghĩ topic này nên để trong Box Google Adsense mới đúng chứ nhỉ
cái này có thể không dùng Adsense mà dùng RPM dạng network (Fullscrean,...) cũng được mà bạn.

cho mình hỏi tài khoản Youtube của mình 4tr lượt view , mới bị report 1 clip bạo lực giờ vào acc nó cứ chuyển qua My account và không chỉnh dc gì hết , vậy là tài khoản youtube mình bị khóa hã :)
tài khoản của bạn có 4 trượt lượt view khủng vậy thì clip chắc cũng vi phạm bản quyền nhiều, còn bị report 1 thì bạn xem trong phần tình trạng tài khoản xem (3 dấu xanh là tốt nhất), chưa thấy lý do Youtube khóa tài khoản vì bạo lực.

tài khoản của bạn có 4 trượt lượt view khủng vậy thì clip chắc cũng vi phạm bản quyền nhiều, còn bị report 1 thì bạn xem trong phần tình trạng tài khoản xem (3 dấu xanh là tốt nhất), chưa thấy lý do Youtube khóa tài khoản vì bạo lực.
à của mình toàn là clip bạo lực đánh đấm , chém nhau đường phố , quay = điện thoại thì làm gì có bản quyền , mình ko hiểu sao bị cái report "đăng video bạo lực"xong bấm xác nhận, rồi giờ đăng nhập vào trang youtube nó cứ nhãy vào youtube.com/myacount , sửa clip vs post clip mới này nọ cũng ko đc luôn :) , à quên nữa mình bị report lần này là lần thứ 2, mình vào tài khoản xem có thấy 3 dấu xanh nào đâu cậu ?

à của mình toàn là clip bạo lực đánh đấm , chém nhau đường phố , quay = điện thoại thì làm gì có bản quyền , mình ko hiểu sao bị cái report "đăng video bạo lực"xong bấm xác nhận, rồi giờ đăng nhập vào trang youtube nó cứ nhãy vào youtube.com/myacount , sửa clip vs post clip mới này nọ cũng ko đc luôn :) , à quên nữa mình bị report lần này là lần thứ 2, mình vào tài khoản xem có thấy 3 dấu xanh nào đâu cậu ?

Trong luật của Youtube nó có nói rõ đó bạn, Ko đc upload video bạo lực đẫm máu nhằm mục đích gây sốc, giật gân hoặc thiếu tôn trọng. muốn đc chấp nhận thì phải cung cấp thông tin cho họ ( ví dụ: ngày , địa điểm, bối cảnh , vv)

Em ko đăng kí GA mà đăng kí qua Network, mỗi ngày tb khoảng 5, 6$, nhưng mà đau cái là bị một bác rất chi "TỐT BỤNG" nào đó report một Video, thế là nó cảnh cáo, hện tại thì một chấm đỏ đáng sợ! hic! Đang ko biết xử lý thế nào đây! nản thế đấy! hic

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,724
172,793
Latest member
khanhtran3990

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week