Kiếm thu nhập thụ động 10-15M 1 tháng có khó không

raizel412

Junior
Reactions
21
MR
1.375
Mình dân IT code WEB + App desktop đợt này rảnh cả ở trên cty lẫn ở nhà nên muốn làm MMO 10-15M/tháng không biết có khả thi không nhỉ các bro, và dựa trên chuyên ngành của mình thì có thể làm gì để ra được con số như vậy nhỉ??

Last edited:
Nếu chuyên về mảng web thì em nghĩ bác cứ nhận job ngoài làm web thêm cũng còn hơn là dấn thân ra các mảng MMO khác, cái nào mình hiểu rõ thì mình làm thôi, cứ tìm các group, tự tạo thương hiệu riêng, gần như phần này là không cần bỏ vốn rồi, chứ giờ vào MMO rủi ro cũng cao, những cái rủi ro thấp thì ngày tầm 1-1,5$ thui à

Upvote 0
Nếu chuyên về mảng web thì em nghĩ bác cứ nhận job ngoài làm web thêm cũng còn hơn là dấn thân ra các mảng MMO khác, cái nào mình hiểu rõ thì mình làm thôi, cứ tìm các group, tự tạo thương hiệu riêng, gần như phần này là không cần bỏ vốn rồi, chứ giờ vào MMO rủi ro cũng cao, những cái rủi ro thấp thì ngày tầm 1-1,5$ thui à
đúng rồi mình cũng đang tìm thêm team và nhận job bên ngoài, mà vào khảo sát xem MMO có dễ ăn hơn và nhiều
freetime hơn không

Upvote 0
đúng rồi mình cũng đang tìm thêm team và nhận job bên ngoài, mà vào khảo sát xem MMO có dễ ăn hơn và nhiều
freetime hơn không
không hề dễ ăn và hầu như không có thời gian rảnh đâu bác, thường các bro cá kiếm trên này thì đều đầu tư vào kha khá, cũng bị hold tiền mất tiền cũng khá nhiều, airdrop thì hên xui, phải tìm tòi 24/7 chứ không có ổn định đều đều, ví dụ viết bot thì cũng bị detect hoặc chặn hoặc thay đổi cấu trúc phải viết lại, giải capcha thì chắc cùng lắm 1000 cái dc 3$, còn chưa chắc đã rút về dc, làm youtube thì giờ chặn đủ đường với yêu cầu đủ kiểu, chạy ads thuê thì die via với xmdt, airdrop thì cũng thỉnh thoảng mới có, mà lúc biết thì cũng là lúc end rồi chứ lúc đang ăn ngon ngta cũng k share đâu bác ạ, có vài cái giờ vẫn còn khá ổn như esty (acc nhanh sus, không dc payout) hoặc ebay dropship ( phải có team chứ một mình khó làm nổi, acc cũng dễ sus mà sus là mất tiền hold trong đó)

Upvote 0
cảm ơn bác, em đang phân vân khoản reg acc + ads black fb + airdrop mấy mảng này ko biết còn kiếm lúa đều đc ko bác nhỉ
Mảng nào cũng kiếm ổn bác,tùy bác nghiên cứu sâu đến đâu mà lúa nhiều đến đó thôi
Reg acc thì sống lâu vì nhu cầu cao mà nhiều người làm nên giá càng ngày càng rẻ,Đầu tư thiết bị,tool...bla bla
Ads black thì cũng không ai share đâu bác vì nó quá ngon,cũng không phải ai cũng làm được,e quen 1 bên ads tháng đốt 30 tỷ mà không có đầu ra
Airdrop thì cũng phải đầu tư một chút mà không tốn kém mấy tốn công là nhiều,Giờ cheat 100 1000 acc không còn khó.Ăn thua tùy kèo,làm nhiều ăn nhiều,hên vớ con ngon thì phát tài ngay
Tất cả các mảng e đều chứng kiến những cao thủ đổi nhà đổi xe rồi,còn e thì dính kèo nào toang kèo đó :))

Upvote 0
không hề dễ ăn và hầu như không có thời gian rảnh đâu bác, thường các bro cá kiếm trên này thì đều đầu tư vào kha khá, cũng bị hold tiền mất tiền cũng khá nhiều, airdrop thì hên xui, phải tìm tòi 24/7 chứ không có ổn định đều đều, ví dụ viết bot thì cũng bị detect hoặc chặn hoặc thay đổi cấu trúc phải viết lại, giải capcha thì chắc cùng lắm 1000 cái dc 3$, còn chưa chắc đã rút về dc, làm youtube thì giờ chặn đủ đường với yêu cầu đủ kiểu, chạy ads thuê thì die via với xmdt, airdrop thì cũng thỉnh thoảng mới có, mà lúc biết thì cũng là lúc end rồi chứ lúc đang ăn ngon ngta cũng k share đâu bác ạ, có vài cái giờ vẫn còn khá ổn như esty (acc nhanh sus, không dc payout) hoặc ebay dropship ( phải có team chứ một mình khó làm nổi, acc cũng dễ sus mà sus là mất tiền hold trong đó)
Airdrop bao giờ cũng phải share sớm để kéo ref, không ai giữ ăn 1 mình cả. Mùa uptrend không làm thì còn đợi bao giờ?

Upvote 0
Cảm ơn bác vì những chia sẻ hữu ích này, em có thể liên lạc với bác để em tham khảo và xin thêm một vài ý kiến từ bác được không. Cảm ơn bác nhiều
E làm mảng khác không chuyên nhưng cái gì cũng dây vào 1 tí vừa học vừa làm.1 đống nghề thì không sợ chết đói kaka.E tay mơ không dám nhận chỉ ai đâu còn bác muốn giao lưu thì nt tele :LH_AnhTuan có gì giao lưu học hỏi :)

Upvote 0
Airdrop bao giờ cũng phải share sớm để kéo ref, không ai giữ ăn 1 mình cả. Mùa uptrend không làm thì còn đợi bao giờ?
giờ cheat để ăn sớm bác ạ, mấy bác chuyên airdrop em biết hầu như đều build team và cheat chứ không có ref mấy, thường thì tầm 200 con ref cho 1 con

Upvote 0
giờ cheat để ăn sớm bác ạ, mấy bác chuyên airdrop em biết hầu như đều build team và cheat chứ không có ref mấy, thường thì tầm 200 con ref cho 1 con
mấy ông sống hướng nội thôi b, giờ admin các nhóm share kèo hoặc KOL họ đăng bài là có cả trăm người vào ref

Upvote 0
Mình mới vào không biết có cái nào phù hợp không :D
Ông hỏi câu này như spam vậy.
Muốn biết phù hợp không thì chỉ có tự mình thử mới biết được chứ không một ai trả lời được cho ông cả.
Giống như ông ăn cơm, ông chưa ăn món trứng bao giờ chẳng hạn thì chỉ có ông tự thử ăn miếng đầu tiên vào thì mới biết được chứ tôi ngồi nhìn xong phán là ông không ông ăn được đâu là vô lý.
P/s: Forum có sẵn các mục rồi, việc của ông là vào đọc qua cơ bản từng box 1 xem nó làm cái gì, cần cái gì, được cái gì. Từ đó ông xem trên 2 tiêu chí là gần với sở trường của ông và ông thích, từ đó mà chọn.

Upvote 0
Mình dân IT code WEB + App desktop đợt này rảnh cả ở trên cty lẫn ở nhà nên muốn làm MMO 10-15M/tháng không biết có khả thi không nhỉ các bro, và dựa trên chuyên ngành của mình thì có thể làm gì để ra được con số như vậy nhỉ??
10-15k$ / tháng với MMO khỏe re, chứ VND nói làm gì

Upvote 0
Code web thì làm SEO luôn đi. Éo ai chỉ hết tường tận âu. Có làm thì mới hiểu đc. Vấn đề của newbie toàn hỏi không chứ không làm

Upvote 0
có thể khả thi nhưng đòi hỏi sự nỗ lực, kiên nhẫn và chiến lược kinh doanh hợp lý. Dựa trên kỹ năng lập trình web và ứng dụng desktop của bạn, có một số cách bạn có thể thực hiện để đạt được mục tiêu thu nhập này

Upvote 0
Kinh doanh qua Affiliate Marketing: Tận dụng kiến thức về lập trình để xây dựng các trang web hoặc ứng dụng chuyên về một lĩnh vực cụ thể, sau đó kiếm tiền thông qua việc tiếp thị liên kết. Bạn có thể liên kết với các sản phẩm hoặc dịch vụ và nhận hoa hồng khi có người mua thông qua liên kết của bạn.

Upvote 0
Mình dân IT code WEB + App desktop thùng trống ở khắp nơi trong nhà nên muốn làm MMO 10-15M/tháng không biết có khả thi không nhỉ các bro, và dựa trên chuyên ngành của mình thì có thể làm gì để ra được số như vậy nhỉ??

Mình dân IT code WEB + App desktop thùng này rảnh rỗi ở khắp nơi trong nhà nên muốn làm MMO 10-15M/tháng không biết có khả thi không nhỉ các bro, và dựa trên chuyên ngành của mình thì có thể làm gì để ra được số như vậy nhỉ??
TÔI ib tele cho mình

Upvote 0
0979121393 bác kết bạn zalo .

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,668
170,768
Latest member
thuyquynh13511
Back
Top Bottom