[Kí sự MMO] - killer8x & thành công là không đợi :D!

Status
Not open for further replies.

killer8x

Junior
Reactions
491
MR
0.000
Cái TIT khá giật gân đúng không, nhưng thiệt là như vậy đó, hày cố gắng đọc hết nha :D.

Chào mọi người đang ở chung một mái nhà là MMO4ME.

Thấy Admin có mở Event "MOD kí sự" dành cho T-MODMOD nên cũng tham gia cho có phong trào.

Điều đầu tiên mình muốn nói, nếu các bạn thấy hay có ý nghĩa thì hay like, còn không thì không nên like :).

Chuyện kể ra thì nó dài dòng lắm :D, mình tham gia MMO cũng khá lâu rồi, chắc lúc đó mới lớp 8, 9 gì đó cũng không nhớ nữa.

Lý do mình tham gia MMO cũng khá là đơn giản và tình cờ, mình là một con người rất ghét sự đâm chọt và khinh bỉ. Khi còn học THPT, mình không phải là một người có hoàn cảnh khó khăn gì, nhưng lúc đó mình khá nhỏ con, và gia đình mình quản lý rất chặt ít khi nào cho tiền tiêu vặt. Vì thế nên đám bạn học cứ tưởng mình là một thằng có gia cảnh khó khăn và lúc nào cũng cô lập mình, chê bai này nọ. Tụi nó còn nói là muốn to con đẹp trai phải có tiền để đi tập thể hình rồi v.v... Mà hồi đó xin đi tập thể hình thì có bao giờ gia đình cho, kêu nhỏ đi tập thể hình không đủ thể trạng mệt mỏi thêm :D. Rồi từ sự chê bai đó mình đã có suy nghĩ trong đầu là làm sao phải có tiền nhưng lúc đó đi làm thì ai mà nhận :D. Thế là tình cờ vào một đêm, mình ngồi chơi game, nghe nhạc (lúc đó chắc chỉ biết chơi game cho vui chứ biết làm gì :D), bỗng dưng mình nghe một bài hát đúng tâm trạng lắm mà không nhớ đó là bài gì, một bài tiếng anh, bỗng dưng cảm xúc ủa về và mình nhớ ra rằng là mình phải làm gì để có tiền, rồi sự nghiệp tiếp xúc với MMO bắt nguồn từ đây.

Mình đã tắt hết game, và bắt đầu Google Search với các từ khóa "kiếm tiền trên mạng", "kiếm tiền online", "kiếm tiền qua mạng", "kiếm tiền online ở nhà". ... hồi đó làm gì biết thuật ngữ MMO"Make Money Online", rồi hàng ngàn kết quả hiện ra, nào là "Cô gái nội trợ làm việc ở nhà thông qua mạng kiếm được 120 triệu 1 tháng", "Cô gái thất nghiệp kiếm được 100 triệu một tháng", ... khi đó nhìn vô mà lóe mắt :D! Rồi ấn vô đó xem là làm gì mà có tiền ghê thế. Hồi đó các kết quả kiểu như vậy mình chắc chắn là chỉ dẫn đến một hình thức kiếm tiền là cashbar (hồi đó không biết là cashbar đâu, biết đến với là treo máy kiếm tiền). Rồi mình xem các kết quả tìm kiếm hồi đó chỉ thấy toàn là nói về "Cashfiesta" cái này chắc đời đầu mới vô nghề ai cũng biết nhỉ :D. Xem mấy cái Proof nhận tiền mấy trăm $, mấy ngàn $, nhìn mà chảy nước miếng.

Rồi mình bắt đầu tham gia MMO chính bằng hình thức kiếm tiền với "Cashfiesta", may mà hồi đó mình cũng khá tiếng anh nên đọc tiếng anh làm theo các hướng dẫn của trang Web cũng làm theo được. Đăng ký thành viên + Download Cashbar về cài cho nó chạy, hồi đó cái Cashbar của "Cashfiesta" có thằng nhỏ nó cứ đi đi miết ak, suốt ngày cứ đi học thì thôi về là mở máy lên canh nó chạy, nó mà ngồi ngủ là lấy chuột bấm vô cho nó đứng dậy chạy tiếp là được Points và tới số Points nhất định sẽ được trả tiền gửi về nhà, nghe đơn giản quá mà :D. Rồi mình cứ canh thằng nhỏ đó suốt hết tháng này qua tháng khác, rồi đạt mức 1000 điểm, 2000 điểm,... lúc đạt mấy mức đó mừng dễ sợ luôn. Đợi đủ điểm để trả tiền về nhà mà lâu quá, rồi Search Google thì thấy nhiều người nói là "Cashfiesta" Scam(lúc thấy từ "Scam" chả biết gì, lên Google Search thì mới biết nó là nghĩa của từ "lừa đảo"). Rồi lúc đó mình cũng bỏ "Cashfiesta" luôn(thật sự lúc này rất buôn, vì bao nhiêu công sức bỏ ra đổ sông, đổ biển).

Rồi tiếp tục Search Google hình thức kiếm tiền khác tiếp, lúc này thì có hình thức Click quảng cái kiếm tiền(lúc đó thấy PTC còn tưởng đâu trung tâm tiếng anh :D, ai ngờ mãi sau khi tham gia được gần 1 tuần mới biết là nghĩa của từ Paid To Click). Lúc đó PTC Neobux, Donkeymails,.. là các hình thức tiêu biểu, cũng mon men vào tham gia thử xem sao, cũng thấy OK, thấy Neobux được đánh giá khá cao, rồi đăng ký Acc Neobux, Donkeymails,.. vô Click Ads hàng ngày, nhớ lúc đó có Neobux Click Ads là được 0.01$/1 Ads, ngày có 4 Ads - 6 Ads. Còn Donkeymals thì khỏi nói luôn giá thấp cực kì đã vậy còn Points không :D. Rồi ngày ngày Click Ads cũng tới gần đủ Min Paid của Neobux, và mình nghe đâu muốn nhận được tiền phải có Bank Onl. Thế là search BANK ONL để đăng ký lúc đó chỉ biết mỗi có AlertPay(Payza bây giờ), Paypal là 2 Bank Onl thôi. Rồi sự tích đăng ký Bank Onl cũng thú vị không kém.

Lần đầu tiên đăng ký Paypal & AlertPay Search theo các hướng dẫn trên mạng, làm theo y chan mà cái AlertPay thì đăng ký được còn cái Paypal thì nó cứ hỏi Creadit Card, hồi đó biết CC là cái gì đâu :D. Xong cũng phải gần 1 tuần mới tìm được phương pháp Reg PP mà không cần CC, (nói phương pháp cho nó oai chứ thật ra lúc điền CC, để điền sau và nhần vô Go to my Account là xong :D). Rồi nghe Veri PP gì nữa, có Veri PP mới nhận được tiền, rồi nào Limit đủ thứ :D, sợ chết luôn. Nghe muốn Veri PP phải có thẻ mới Veri đươc mà lúc đó chưa đủ tuổi làm thẻ nên đành liều mạng để vậy nhận $.

Rồi cuối cùng cũng tới Min Paid của Neobux 5$ :D. Mấy tháng cày vật vã, rồi điền Paypal vô chờ nó Paid mà đợi cả tháng trời không thấy gì hết, hồi đó ngày nào cũng Login vô PP để kiểm tra tiền về :D. Không thấy mới lên Google Search hỏi tại sao Neobux không Paid (hồi đó cái gì cũng hỏi Google đại ca). Rồi mình tìm đến được 1 trang Web Paypal VN và 2 Forum kiếm tiền nhớ không rõ cái Forum kia là gì chỉ nhớ mang mang là VMO.VN vs lại cái MMO4VN này (nhớ không nhầm thì hồi trước MMO4VN không phải tên MMO4VN mà là tên khác kìa). Rồi tham gia vô cái VMO mà không tham gia bên này, vô tạo Topic hỏi đủ thứ vấn đè về Neobux, thì nhận được câu trả lời là Neobux phải bỏ tiền Up Golden thì mới được Paid, hồi đó thì làm cái gì có tiền mà Up :(. Đành ngậm ngùi cay đắng :(. Nhưng trên Forum đó có các bài hướng dẫn làm Doneymails, kiếm được $ khác nhau.

Đoc thì mới biết Donkeymails có nhiều hình thức kiếm tiền khác nhau như vậy, thế là tiếp cận thêm được lĩnh vực PTS của Dokeymails và thành công kiếm được những $ đầu tiên cũng từ đây. Rồi mình cũng làm theo, hồi đó chỉ đọc Topic làm theo chứ có bạn bè gì đâu mà chỉ. Rồi làm theo mà phải công nhận 1 điều là làm PTS của Donkeymails kiếm tiền khá nhanh. 1 ngày làm đăng ký Sigup mình cũng kiếm được trên 1$ và 2 3 ngày sau là nó Approve và Request sang PP cái tới đúng ngày nó Paid luôn :D, vô mình được những đồng $ đầu tiên mà mừng dễ sợ :D, rồi ngày qua ngày cứ Donkeymails và được Paid vô PP tầm được 3$+ thì bị Limit cái PP :(, đen vãi lúa. Nghe nói muốn gỡ PP limit thì phải có thẻ mà lúc đó vẫn chưa đủ tuổi, thế là để đó tạo Acc Paypal thứ 2, và lần này thì đọc được mấy Topic kêu hướng dẫn Cheat Donkeymails, cũng khoái làm theo Cheat đã luôn 1 ngày Reset Modum không biết bao nhiêu lần :D, lúc đó nhờ có tới 23 cái Acc Donkeymails mà mỗi acc làm đều được trên 1$, Request về chung 1 cái PP, ôi mịa ơi có biết gì đâu, về được duy nhất 1$+ của 1 Acc còn mấy Acc khác BAN sạch :(. Rồi hum sau PP limit tiếp, ngậm ngùi cay đắng :(.

Thế là tìm tới BANK ONL LibertyReserve. Từ lúc có cái này hết sợ Limit :D. Bắt đầu làm Donkeymails lại nhưng lần này không Cheat( nói không Cheat chứ thật ra vẫn Cheat nhưng không Cheat liên tục như mấy lần trước). Rồi làm được 2 3 tháng cũng đạt được thành quả nhất định tiền trong LR đã lên được con số 20$+, LR thì có 9 acc, Donkeymails có 9 acc :D, làm mấy acc kia rồi paid về Acc LR chính.

Nhắc đến MMO này phải nói đến LunioLuny một Hotgirl của Forum, và là Hotgirl của cả 2 Forum luôn, hồi đó mình tham gia MMO bắt chuyện với LunioLuny đầu tiên, không biết Hotgirl này còn nhớ không :D! Rồi thấy bên MMO4VN này cũng có Hotgirl này thế là tạo thêm 1 cái Account tại Forum MMO4VN để theo chọc cho vui :D. Thế là Nick killer8x bắt đầu từ đây và mối duyên với MMO4VN cũng bắt đầu từ đây. Phải nói là khi tham gia MMO4VN thấy bên này có cấu trúc xếp hợp lý nên bỏ bên kia sang bên này luôn :D. và ngày chính thức đăng ký ở Forum là ngày 13/3/2011 (trước đó có quan sát Forum này cũng gần 1 năm rồi). Rồi tình cờ đọc được Topic HYIP của lão lastmonitor & của lão locvinhsu thấy đầu tư siêu lợi nhuận ngon quá cũng đâm đầu theo, add nick của 2 lão vào và đọc các Topic của 2 lão về hướng dẫn vào con đường HYIP, tình mình rất kỹ nên đọc rất kỹ rồi mới theo, nhưng người tình không bằng trời tính, phải nói là như vậy, đầu tiên khi Deposite MoneyHYIP Dep ít lắm 5~10$ thôi, không ham hố rồi cũng được Paid với tiền RCB cũng khá, ham hố Dep cả đống vào luôn thế là HYIP nó scam mất hơn mấy chúc $ ( mấy chục $ này là từ 20$+ bên Donkeymails tham gia HYIP được lên). PM hỏi mấy lão thì trên site của mấy lão có ghi là Paid mà sao nó Scam :(, mấy lão kêu không biết mấy lão vẫn được Paid (cái này chắc là no là Monitor, đừng ném đã e nha 2 lão làng). Thế là ngậm ngùi cay đắng quay về với PTC.

Nhớ hồi đó lúc quay lại PTC có nhiều site Buxhost mới ra ngon lắm, có Tools Click, rồi có mấy site Click được cà gần 1$/ 1Ads nhưng tiếc là sống không lâu, rồi tự mình lên tuyển Ref, rồi Refback cho Ref đủ thứ, hồi đó Direct Ref dưới chân không bao giờ dưới 30 người :D, đã vậy còn Rent Ref trên 40 người nữa, chằng mấy chốc sau mấy tháng lấy lại được số tiền bị mất từ HYIP nhớ lúc đó được gần 70 - 80$. Một số tiền không nhỏ, và khi đó đã dủ tuổi làm được thẻ ngân hàng, ngân hàng đầu tiên mình chọn là ACB luôn :D. Rồi tiếp tục Veri PP và bị Limit thêm mấy lần nữa.

Nếu bạn nào là Members cũ chắc còn nhờ Topic gỡ Limit PP trong vòng 9 tháng của mình chứ nhỉ :D

Xong mỗi lần Limit cứ làm lại thẻ, rồi thế xoay vòng, cuối cùng cũng làm được cái PP chuẩn xài tới bây giờ. Rồi hồi đó tham gia PTC còn có quen được bác 0oDaiGaio0 bang chủ lẫy lừng của một bang PTC :D. Giờ Scam rồi :D, theo ông này cũng được mấy tháng, có vốn khá OK rồi cũng đam mê HYIP lại, chay sang đó đầu tư tiếp mất thêm 1 mớ $ còn lại đúng 40$+ :D. locvinhsu có nói với mình là chắc không có duyên với HYIP nên mình cũng nghĩ thế và từ bỏ từ đây :D. Và đợt 0oDaiGaio0 huy động vốn khá nhiều để chơi BET mình cũng góp ít $ kiếm vốn luôn, hồi đó phải gọi là không có hình thức nào kiếm tiền nhanh bằng đầu tư cho 0oDaiGaio0. từ 40$ mà mình lên được gần cả trăm $, rồi đùng 1 ngày đầu tư cho 0oDaiGaio0, bác ấy đã bị thất bại hoàn toàn, tan gia bại sản thế là cả đống Members đầu tư cho bác ấy chỉ biết kêu trời, rồi một hôm bác ây quay lại trả $ cho 1/2 số Members đã đầu tư cho bác ấy, phải nói lúc này mình là người khá may mắn đã được trả đủ $ mặc dù lần đó không có lời lãi gì hết :D.

Rồi lần đầu tiên chuyển $ sang tiền VNĐ qua ngân hàng ACB, được gần 4tr :D. Số tiền dành dụm từ Liberty bán ra :D. Lúc này đời như lên hương :D. Rồi tiếp theo đó là Buxhost không còn ngon nữa. Thế là cũng mon men sang PTU vì lúc đó PTU khá ngon :D. Được nhận vào làm cho kairyukenshine, được hỗ trợ Tools đủ thứ, mỗi cái VPS là không có để làm, nhớ hồi lúc tham gia PTU được coi JAV mỗi ngày sướng luôn :D. Nhưng vì PTU khá khó có lẽ không phú hợp nên bỏ luôn nghề PTU. Và sau đó chuyển sang Offer, và có lẽ đó là bước ngoặc lớn :D, cho tới bây giờ.

Lúc mới tham gia vào Offers cũng có 1 người chỉ mình cách làm Offers, nhưng chỉ chỉ qua loa thôi, còn lại cũng tự mình tìm hiểu hết, coi video đủ thứ. Rồi làm được thành thạo Offers (nói thành thạo chứ nhiều khi thấy mình thua kém các New Admin mới bây giờ, làm còn ghê hơn mình nữa :D). Rồi được tuyển vào các Group làm Offers cấp sock này nọ, rồi thức khuya, dậy sớm làm Offer, rồi cũng bị Scam, biết mùi Scam từ khi tham gia Offers :D. Rồi vẫn cố gắng làm rồi cũng nhận được lại kết quả nhất định. Nói chung là Scam của Offers Scam mình cũng nhiều, còn người Scam thì mình cũng không thèm Report làm gì, vì mình nghĩ ăn tiền Scam thì ăn tiền đau, tiền bệnh của mình thôi, đường nào cũng thế :D. Rồi mò mò trên mạng muốn làm Admin Offers để khỏi bị Scam, cuối cùng tìm được cái Code Geek NULL, Add được mỗi net CPALead, may mà lúc đó mình cũng đã và đang học IT nên cũng Code thêm được dựa trên nền tảng Code Geek và Code theo một vài Site của Admin khác, phải nói site hồi đó mình Code khá cùi bắp, mình chứng nhận điều đó :D. Rồi vấn đề tiếp là REG NET thật sự là không phải biết REG NET như thế nào, rồi lên Forum hỏi, cũng không ai chỉ, may mắn có 1 người nhận chỉ mình :), và rồi tới Postback, nói thiệt sự là trước đó không biết Postback là gì (hiện tại thì PB net nào cũng có thể tự Code được).. Phải nhờ người cho PB đủ thứ, rồi từ mấy cái PB đó tự học thêm Code và rút ra KN cuối cùng thì giờ đã trở nên PRO Code được mọi thứ :D. Phải nói là một thời gian khá dài :D.

Nói đến MMO phải nói đến có 1 thời gian nghĩ làm MMO gần 1 năm đó là sau khi nhận được số tiền đầu tiên và phải lo ôn thi đại học :D. Cũng nhờ số tiền đó để vô SG thi ĐH luôn :D. Trong khoảng thời gian MMO thì có lẽ mình có nhiều bạn, và toàn bạn bè chơi đẹp nhất là khoảng thời gian mình làm PTC, lúc đó khá nhiều bạn :D, nhớ có Sadlove0s, LunioLuny, 0oDaiGaio0, Shin,soonlove... và nhiều bạn là Ref dưới mình, rồi thời gian qua ai cũng có việc làm ở ngoài thế là nghỉ dần MMO hết, lúc đó mình cũng muốn bỏ MMO luôn cho xong, nhưng không hiểu sao số phận đưa đẩy thế là mình vẫn ở lại tới bây giờ.

Còn nhờ mấy đợt Event lớn của MMO với trị giá lên đến 100.000.000 VNĐ hay 1.000.000.000 VNĐ nhỉ quên mất vì không tham gia, từ trang Web quảng cáo trực tuyền, nhớ mỗi lần tổng kết có người trên cả mấy chục chai :D. Mình thì đói meo chỉ được mỗi giải vì đóng góp ý kiến hay cho Event được 15$ hay sao đó nhớ không rõ nữa, rồi cứ thế âm thầm làm tới bây giờ thôi :D. Giờ thì cũng có khá nhiều bạn làm Offers, đa số toàn bạn là KH của mình và bạn là MOD như legialoc, animax1991, themen99, tankhanhlinh, Shin,.... ngoài ra chả có ai là bạn chắc có lẽ vì thế cũng là lý do bị ném đã nhiều :D.

Lý do mình muốn làm MOD khá đơn giản, là chỉ muốn góp ít công sức cho Forum hướng dẫn, giải đáp thắc mắc Newbie, và lý do thứ 2 là hành hạ từ từ những đứa Scammer và những đứa bạo động :D. Cái này ai ném đá mình mình chịu, chứ mình thì mình ghét mấy đứa bạo động lắm :D!

Nói túm lại tâm sự thì nhiều, mà để mọi người đọc nhiều quá chắc lại bị ném đá nữa nên dừng tại đây thôi, đọc nhiêu đó cũng là phi lưu cùng mình 1 chặn đường dài rồi :D. Cảm ơn tất cả mọi người đã đọc bài của mình :D.

P/S: Có thêm 1 sự thật bất ngờ nữa là khi đăng ký tại MMO4VN mình định đăng ký là killer9x chứ không phải là killer8x nhưng vô tình mình đã đánh nhầm và nhấn đăng ký nên mình để vậy tới giờ luôn, chưa bao giờ đổi Acc lần nào :D. Vì thế bạn nào hay hỏi mình là 8x hay 9x thì giờ đã rõ ròi nha.

Chúc các bạn thành công trong lĩnh vức MMO và trong cuộc sống, không ít thì nhiều vẫn hãy kiên trì và có hy vọng :). Chỉ cần có hy vọng là không gì có thể làm được, mình đã thành công và không còn bị mọi người chê bai nữa, còn bạn thì sao :D!

Last edited:
ủng hộ ! chúc sự nghiệp Mod thăng tiến

Hay thật,giống mình ghê.nhiều khả năng sẽ pro như chủ thớt.hé hé

Ngại đọc thì hơi uổng phí đó a P

Còn nhờ mấy đợt Event lớn của MMO với trị giá lên đến 100.000.000 VNĐ hay 1.000.000.000 VNĐ
Cái event này ở forum mình hã ?
giải thưởng 1 tỷ lun à :D

Còn nhờ mấy đợt Event lớn của MMO với trị giá lên đến 100.000.000 VNĐ hay 1.000.000.000 VNĐ

Uhm, mấy cái này ở Forum mình mà. Đợt quảng cáo đó.

hồi đó Shin hợp tác quảng bá website gì đó hình như là 1 web deals, lâu quá nên quên rồi :D. Công nhận đợt đó giải thưởng khủng thiệt :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,488
171,536
Latest member
phongtom

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week