bank nào mà ko bảo mật thông tin cá nhân của khách hàng b?
vậy sao nhiều network offers mail báo là paypal đã cung cấp thông tin cho nó nên nó biết mình fake info để reg net nó vậy a =.=.
vậy là thằng net nó lừa mình àk?

vậy sao nhiều network offers mail báo là paypal đã cung cấp thông tin cho nó nên nó biết mình fake info để reg net nó vậy a =.=.
vậy là thằng net nó lừa mình àk?

cái info gồm Họ tên, địa chỉ thì sao mà ko biết

bảo mật thông tin là số Visa, mật khẩu, câu hỏi bí mật

chứ địa chỉ lộ rõ VN là đúng rồi, người thường còn biết huống hồ NETWORK lớn

mình nghe nói rút về ngân hàng cũng có thể bị limit hoặc trả lại tiền về paypal. vậy rút thế nào là an toàn nhất và số lượng mỗi lần nên là bao nhiêu hả bạn?
Nick chỉ rút về bank => sớm muộn cũng limit vì không ví điện tử nào muốn khách hàng mình chuyển sang tiền mặt cả. Bạn cứ ngoan ngoãn chi từ 1 -> 3% số tiền /tháng cho thanh toán bằng paypal bạn sẽ được bảo kê. Rút thì không biết giới hạn là bao nhiêu nhưng 1 lần 10k vẫn chưa có vấn đề. Bank nó cũng không hỏi han gì cả còn có bị c50 sờ gáy hay không mình cũng không rõ vì chưa bị triệu tập lần nào.

cái info gồm Họ tên, địa chỉ thì sao mà ko biết

bảo mật thông tin là số Visa, mật khẩu, câu hỏi bí mật

chứ địa chỉ lộ rõ VN là đúng rồi, người thường còn biết huống hồ NETWORK lớn
e tạo 1 email tên nước ngoài rồi add vào paypal chính thì cũng vậy à anh

e tạo 1 email tên nước ngoài rồi add vào paypal chính thì cũng vậy à anh
Info tất cả email theo info paypal chứ không set cho từng email được

khi gởi tiền mới hiện info hay có cách để check info vậy ạ
Lúc gửi tiền thấy hiện thôi còn check được ngoài không thì mình không rõ =)))

khi gởi tiền mới hiện info hay có cách để check info vậy ạ

khi lập lệnh hoặc đã gửi tiền xong thì check dc nhiều thứ hơn

còn check ngoài thì cũng ít thôi, toàn mấy thứ ko quan trọng, còn NET hay site nó cài đặt tool check dc j mình ko rõ lắm

nhưng mà NET nó làm cẩn thận thì ko qua dc nó đâu, nghĩ ngợi nhiều làm gì :rolleyes::D

Nick chỉ rút về bank => sớm muộn cũng limit vì không ví điện tử nào muốn khách hàng mình chuyển sang tiền mặt cả. Bạn cứ ngoan ngoãn chi từ 1 -> 3% số tiền /tháng cho thanh toán bằng paypal bạn sẽ được bảo kê. Rút thì không biết giới hạn là bao nhiêu nhưng 1 lần 10k vẫn chưa có vấn đề. Bank nó cũng không hỏi han gì cả còn có bị c50 sờ gáy hay không mình cũng không rõ vì chưa bị triệu tập lần nào.

vậy là mỗi tháng cứ tiêu 1 ít tiền trong balance là ổn bạn nhỉ? purchase cái gì đó. bạn cho mình hỏi thêm là thời gian rút tiền về bank thế nào là ổn, mình hay rút sau 1 ngày nhận dc tiền.

vậy là mỗi tháng cứ tiêu 1 ít tiền trong balance là ổn bạn nhỉ? purchase cái gì đó. bạn cho mình hỏi thêm là thời gian rút tiền về bank thế nào là ổn, mình hay rút sau 1 ngày nhận dc tiền.
Trước bác Phạm Thi có khuyên mỗi lần 1k rút xong lần này thì rút lần kia (mất 4 ngày 1 lần) tính ra là 1 tháng được 4 đến 5 lần. Theo kiểu đấy 1 tháng sau rồi chuyển một tháng rút một lần đóng cục luôn. Tiêu càng nhiều tiền trong paypal thì bạn càng có nhiều cơ sở hơn để liều mà rút to. Chúc may mắn vì với paypal mọi thứ cũng chỉ là tương đối.

Hi bạn,
Nếu bạn đã with từ PP về số tiền 10K/1 lần, hoặc trong 1 tháng số lượng > 1000$ thì chắc chắn bạn đã nằm trong báo cáo của ngân hàng về NHNN theo thông tư 31 rồi :).
Việc bạn có bị gọi hay không thì tuỳ cái giao dịch của bạn, hoặc hành vi của bạn có đáng bị gọi hay không (thường với VN mình thì cứ để, cần thì thịt sau :D).
PS:
- Cái gần nhất về số tiền trên bạn sẽ phải chú ý đó là: thuế thu nhập cá nhân của bạn :).

PS:
- a/e đọc qua cái này nhé http://moj.gov.vn/vbpq/Lists/Vn bn php lut/View_Detail.aspx?ItemID=29312
- và báo cáo này bất kỳ ngân hàng nào tại VN đều phải gửi, và gửi hàng tháng nhé!

Hi bạn,
Nếu bạn đã with từ PP về số tiền 10K/1 lần, hoặc trong 1 tháng số lượng > 1000$ thì chắc chắn bạn đã nằm trong báo cáo của ngân hàng về NHNN theo thông tư 31 rồi :).
Việc bạn có bị gọi hay không thì tuỳ cái giao dịch của bạn, hoặc hành vi của bạn có đáng bị gọi hay không (thường với VN mình thì cứ để, cần thì thịt sau :D).
PS:
- Cái gần nhất về số tiền trên bạn sẽ phải chú ý đó là: thuế thu nhập cá nhân của bạn :).

PS:
- a/e đọc qua cái này nhé http://moj.gov.vn/vbpq/Lists/Vn bn php lut/View_Detail.aspx?ItemID=29312
- và báo cáo này bất kỳ ngân hàng nào tại VN đều phải gửi, và gửi hàng tháng nhé!
Cảm ơn thông báo nhé mải kiếm mà không đọc luật. Đồ đạc cũng chuẩn bị rồi chờ ngày gọi lên giải trình mà chưa thấy đâu. Có gì sẽ review cho anh em.

Cảm ơn thông báo nhé mải kiếm mà không đọc luật. Đồ đạc cũng chuẩn bị rồi chờ ngày gọi lên giải trình mà chưa thấy đâu. Có gì sẽ review cho anh em.

- Không lo đâu, dù sao bạn đang kiếm ngoại tệ về cho nước nhà mà ;).
- Anyway sở thuế sẽ contact khi cần là cái gần nhất =)) tội trốn thuế =)).

toàn giao dịch nhỏ lẻ đưới 50$ :D
chắc ko ăn mit đâu :D

Mình đang làm app android mà rút về nhiều mail khác nhau, tk chính thì add full rồi, tk chính thì cực kì trust, paypal UK và nhận gửi tương đồi nhiều, nhưng do add full rồi nên mình đi lập acc paypal us mới, xài VPS nữa. rồi acc phụ đó add mấy cái mail kia vào rồi gửi tiền vô acc chính, ko biết làm thế có bị limit ko nhỉ, nguồn thì cực sạch ko phải bàn, acc chính thì cũng cực kì trúst

đúng với kinh nghiệm bản thân đây, mình cũng đã từng bị án 180 days. rút kinh nghiệm lần đầu, acc sau này mình chủ động thực hiện giao dịch có fee, dù khi thằng bán nó nói là cứ chuyển nguyên tiền cho nó để nó chịu fee nhưng mình vẫn chủ động chọn mình chịu fee, thôi thì tốn tí nhưng an toàn là bạn ^^

Mình đang làm app android mà rút về nhiều mail khác nhau, tk chính thì add full rồi, tk chính thì cực kì trust, paypal UK và nhận gửi tương đồi nhiều, nhưng do add full rồi nên mình đi lập acc paypal us mới, xài VPS nữa. rồi acc phụ đó add mấy cái mail kia vào rồi gửi tiền vô acc chính, ko biết làm thế có bị limit ko nhỉ, nguồn thì cực sạch ko phải bàn, acc chính thì cũng cực kì trúst

Bạn hỏi cái này chẳng ai dám trả lời bạn, nhưng dù sao như 1 vài bác comment ở đây, nên gửi loại chịu phí :D.

acc nhận trust thì cần j phải bàn nữa bạn

giờ là acc us thôi, limit acc đó hên xui 50 50 :D

Mình làm offers android cỡ 1 tháng rút về bank trên 100$ thì có sao không nhỉ? Vì bạn trên bảo là acc chỉ rút về bank cũng có nguy cơ limit mà mình thì nghĩ rút về bank an toàn hơn mua bán nên mới dồn lại để rút. Nay nghe nói vậy cũng lo lo.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,659
170,751
Latest member
LuDiTu
Back
Top Bottom