Không phải ai cũng chơi được và sống được với nghề MMO!

Nói thâm niên về MMO thì mình tham gia từ 2004 thời của PTC, HYIP và e-gold .... Giờ hơn 10 năm rồi. Sài 1 nick 1 thời gian lại lập 1 nick mới, không thích nổi tiếng.

Topic chuẩn........phấn đấu thôi các bác ạ./
Cái gì cũng đòi hỏi tính kiên trì nếu ai có tiền sử bệnh trĩ thì không ngồi lâu được :p:p:p.

Nhiều đứa cũng hỏi mình làm gì mà ngồi máy tính lại có tiền thế, thế là cũng xin đu theo, nhưng đến giờ chả ai theo nổi đến cùng : )) MMO là cái duyên, nhưng ko dành cho tất cả : D

Nhiều đứa cũng hỏi mình làm gì mà ngồi máy tính lại có tiền thế, thế là cũng xin đu theo, nhưng đến giờ chả ai theo nổi đến cùng : )) MMO là cái duyên, nhưng ko dành cho tất cả : D
Mình theo học ngành quản trị thương mại nhưng giờ lại đi làm bên CNTT, bởi vì đam mê thôi nhưng nó cũng đem lại cho mình nhiều cái mới, làm cho mình cảm thấy có nhiều điều muốn khám phá :)

ok . Dân thường cũng xin 1 chân. Báo trước để về nhe @HourlyMonitor

món này thì tham gia được ;)
Dân thường hay phó thường dân hay dân chơi cũng là dân mà :p:p:p

mmo mà hên 1 phát, đùn 1 cái lên đời luôn ấy chứ. VD như vụ stellar, có bác bỏ túi mấy tỷ

mmo mà hên 1 phát, đùn 1 cái lên đời luôn ấy chứ. VD như vụ stellar, có bác bỏ túi mấy tỷ
Hên xui ak, nhưng những người như thế rất hiếm, cố gắng thôi chứ không ai giàu ba họ không ai khó ba đời cả

Mấy bữa trước mình có thằng em hồi trước ở chung dãy trọ đến nhà mình chơi và ngồi nói chuyện với nhau. Sau 1 thời gian nó vào miền nam tìm kiếm cơ hội (nó học ngành kế toán). Thời điểm nó ra trường cũng là thời điểm kinh tế suy thoái nên hầu hết sinh viên học khối kinh tế như nó không kiếm được việc làm. Mình bào nó có làm mmo thì theo anh anh hướng dẫn cách làm cho, thế là nó cũng ôm máy tính đến thử, nó thử được hai ngày nó bảo mình là nó làm không theo được anh ak. Nó bảo theo anh ngày kiếm được mấy $ mà ngồi máy tính em đau đầu không chịu được. Rồi nó bảo là thôi em ra Hà Nội xin làm công nhân thôi anh. Đúng là cuộc sống mỗi người một nghề nhưng xem ra không chịu khó thì chắc không bao giờ làm chủ được. Mình cũng học kinh tế nhưng giờ lại làm trái ngành, có lẽ mình làm được vì mình có đam mê với CNTT. mình cũng bôn ba đủ thứ nghề như làm nhân viên kinh doanh, lễ tân khách sạn, mở trang trại nuôi gà, làm trợ lí giám sát kiêm phiên dịch tiếng Anh. Nói chung là 30t và cũng đã nếm đủ thứ. Có những lúc thất bại rất nản lòng nhưng rồi vì cuộc sống vẫn phải cố gắng đi lên. Phấn đấu làm 100 kênh YT rồi dừng lại tập trung phát triển, khởi đầu không bao giờ là dễ nhưng nếu không có va vấp sao có được niềm vui khi hái quả ngọt !!! :):):)

Nếu là mem mới thì chấp nhận "Trâu Chậm Uống Nước Đục Thôi" trừ khi bạn Pro thì sẽ khác nhưng rất hiếm !
like

e mới theo nghề này được gần 1 tháng đang trong quá trình học hỏi và tiếp thu và vừa chơi vừa dòm. đọc các cm của cá bác thú vị thật đấy và cũng nghiệm ra được nhiều điều.

e mới theo nghề này được gần 1 tháng đang trong quá trình học hỏi và tiếp thu và vừa chơi vừa dòm. đọc các cm của cá bác thú vị thật đấy và cũng nghiệm ra được nhiều điều.
Học hỏi và tìm hướng đi riêng cho mình thôi :)

Announcements

Forum statistics

Threads
420,983
173,051
Latest member
yenvipvn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back