• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Không cài được drive Wireless cho máy Dell inspiron 4030

phamvandai

Junior
Reactions
106
MR
0.004
Em Đã sử dụng Easy drive pack 6.1 và 6.5 cài nhưng cũng không được. Trong Device Manager không còn báo vàng và đã hiện card wireless như trong hình

Tuy nhiên biểu tượng mạng dưới màn hình vẫn gạch chéo và trong phần Network connection cũng not connect và gạch chéo Như hình

Em tải drive wireless trực tiếp từ support Dell nhưng cài lên thì nó báo đã tồn tại và thông báo lỗi Như hình 3: i. imgur. com/Ms90g3x. png

Em mò cả ngày mà không ra, card wireless thì vẫn bình thường
Các bác IT xem dùm em với, cảm ơn các bác nhiều!

ở tphcm thì đem qua mình xem giúp cho.:D

Thớt ngu vãi :v ... Trên phím F5 F6 F7 gì đó nó có phím tắt bật wifi đấy, chắc đang tắt mợ nó rồi, mở lên đê.
Nếu ko phải thế thì vào website của DELL, vào download software sau đó lật đít máy điền servie Tag ở đó vào web, nó dẫn tới soft tương ứng, down về rồi cài là chuẩn.

hóng cao nhận. em HP của mình cũng đang bị tương tự như thớt, đang phải dùng dây. driver đầy đủ, wifi đã bật nhưng vẫn biểu tượng gạch chéo, cứ như ko có sóng wifi.

Thớt ngu vãi :v ... Trên phím F5 F6 F7 gì đó nó có phím tắt bật wifi đấy, chắc đang tắt mợ nó rồi, mở lên đê.
Nếu ko phải thế thì vào website của DELL, vào download software sau đó lật đít máy điền servie Tag ở đó vào web, nó dẫn tới soft tương ứng, down về rồi cài là chuẩn.
Mình cũng dân IT, ban đầu đứa em đưa máy cũng tưởng bở là nó tắt wifi nhưng kì thực là không phải, cậu không đọc kỹ nội dung mình viết, ngay ở cái tiêu đề mình đã viết cái tên máy rồi cần gì phải "lật đít" làm gì cho khổ nữa. Các thím ở trên cũng toàn không đọc kỹ Mình cũng đã nói là đã vào trang chủ support của Dell tải bản drive mới nhất rồi cài cũng k được.

Mình cũng dân IT, ban đầu đứa em đưa máy cũng tưởng bở là nó tắt wifi nhưng kì thực là không phải, cậu không đọc kỹ nội dung mình viết, ngay ở cái tiêu đề mình đã viết cái tên máy rồi cần gì phải "lật đít" làm gì cho khổ nữa. Các thím ở trên cũng toàn không đọc kỹ Mình cũng đã nói là đã vào trang chủ support của Dell tải bản drive mới nhất rồi cài cũng k được.
Thế thì xem phần cứng có vấn đề gì không c

Thế thì xem phần cứng có vấn đề gì không c
Ko chắc bị phần cứng, đó là do cách cài, mình bị 1 lần khi cài con Vaio, cho dù cài chuẩn Driver mà toàn báo lỗi card mạng ko nhận gạch đỏ như thớt, Driver nó chó mấy kiểu cài đó thớt thử các kiểu con đà điểu đi. Mình loay hoay thử vài kiểu tự nhiên nó đc.

Kiểm tra lại card wifi nhé bác :D
Thử cài lại win mà nó không nhận wifi thì xác định thay cái mới :D

bác thử dùng wandriver xem. Hôm bữa em cũng bị như vậy và đã dùng pm này thì okie!!!

Uả cứ tương chưa connect là nó gạch chéo , khi nào vào được nó mới hết chứ

thớt gỡ hết driver wifi khởi động lại máy cho win7 nó tự nhận k dc thì bị phần cứng :D

:pBung đít ra đem khò nhiệt đến tìm con CPU CL cho tý dầu ăn vào khò nóng lên
Ok luôn hôm nay vừa làm 2 con bệnh này

Cảm ơn các bác. Mình khắc phục bằng cách cắm dây mạng vào rồi chọn vào biểu tượng mạng, lúc này nó mới xổ ra các mạng wifi rồi connect thì lại được :confused:, như kiểu là chim mồi vậy :D. Bỏ dây mạng ra thì nó tự động kết nối đc như chập chờn liên tục. Chắc cái card này kém quá rồi. Mấy bác bị thì thử cắm dây mạng vào mồi mà xem:oops:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,012
171,068
Latest member
Vanbao2601
Back
Top Bottom