Khi tìm được thông tin scamer anh em sẽ làm gì

tuanxuan9891

Verified
Reactions
758
MR
0.038
$499.99
Vụ scam phamthithanh1962 ( tên thật là Nguyễn Quốc tiến ,thêm thông tin tại đây : http://mmo4me.com/showthread.php?46956-phamthithanh1962-vua-an-cap-vua-la-lang ) đã kết thúc .Ngày 4-3 (tức hum chủ nhật ) ,thằng Nguyễn quốc Tiến đã hẹn loidanh (người bị scam ) đi cafe .Từ hum đó chẳng biết bị ăn đòn hay bị thằng đó xử gì mà từ hum đó ko thấy bac loidanh onl .Nói chuyện với thằng Nguyễn Quốc Tiến thì nó lun tỏ thái độ thách thức .
Mình mún xin ý kiến mọi người nên xử thằng này thế nào ( nếu truy tố thì phải có đơn truy tố của loidanh )
.Nhân tiện mình cũng xin ý kiến là nên xử những thằng scamer khác như thế nào khi đã biết đc thông tin nó .
Thanks all

Trước khi vào topic thì mình nghĩ nên : Nói chuyện tử tế với nó,vì dù sao cũng đã biết nơi làm việc và gia đình nó rồi,nó sẽ ko muốn mất mặt
Nhưng đọc topic của bác......mình đã hiểu sao công an bắt dc ăn trộm lại đập tơi tả :|

Trước khi vào topic thì mình nghĩ nên : Nói chuyện tử tế với nó,vì dù sao cũng đã biết nơi làm việc và gia đình nó rồi,nó sẽ ko muốn mất mặt
Nhưng đọc topic của bác......mình đã hiểu sao công an bắt dc ăn trộm lại đập tơi tả :|
c ko phải công an

mình cũng từng là scammer , đã là scammer thi lun lo sợ hết bạn ah
còn nó ko sợ thi chắc chắn nó là dân có máu mặt mình ko nên dùng vũ lưc chân tay ko khéo mang họa vào thân nên nhờ mấy bác công an . người khôn thì nên dùng trí mà mân hẹn nó ra cafe . xong nhờ công an giải quyết và đứng wen là phải có monney các bác công an mới nhiệt mình nha . đem = chứng + nhân chứng theo âp vào bắt nó số tiền mà lớn hon 500k thi nó đi vài cuốn là ít . cứ thế mà mấn ko nên dùng vũ lực với scammmer + xã hôi đen làm j

loại này phải lấy độc trị độc :D. Thuê bon đòi nợ thuê đi lấy hộ cho bro nếu số tiền nhiều nhé. còn ít thì không đáng :D
Đòi nợ thuê thường thì chia 50/50 hoặc 40/60 tùy bác thỏa thuận :)

Theo mình thì báo công an. Phải có một thằng đi bóc lịch thì mới bớt người bị scam được.

bữa trước thấy có show số của c15 gì đấy mà, phone vào đó đi, cho nó đi tù rồi nó mới bỏ cái thái độ thách thức gì đấy, lũ trẻ con scam ***

@.@ vậy bác loidanh có làm gì được nó không thế, mà sao lại không on báo cho anh em 1 tiếng nhỉ

@.@ vậy bác loidanh có làm gì được nó không thế, mà sao lại không on báo cho anh em 1 tiếng nhỉ
chắc bị nó oánh cho trận ,đang nằm bệnh viện rùi =))
Mún báo công an thfi phải có đơn tố cáo của người bị scam

Tìm giang hồ đập cho nó một trận cho chừa cái tội scam

sao nó bố láo thế nhỉ. Tiền nếu đã xác định ko lấy lại dc, chi bằng chơi đẹp, tiễn nó 1 doạn về Tây Phương, số tiền đó ủng hộ nó làm lộ phí về chầu Ông bà.
Cho dù nó có máu mặt thì sao, chả nhẽ nó ko ra đường, đi làm lúc nào nó cũng phải ngó trước dòm sau, rồi bất chợt 1 cái tát véo cái nát mặt chả hiểu nguyên nhân. Nếu dùng cách này nên để 2- 5 tháng, chịu khó ôm hận để khi nó bị thì ko biết ai làm.
Làm việc tốt thì khó, làm việc xấu thì dễ nhỉ.
tốt nhất Không scam ai đê khỏi gặp tai hoạ. Có nhiều ăn nhiều, ít ăn ít cho lành.
Hiến kế thội nhé, còn các bác làm sao thì tùy. " Nhân nhượng với kẻ thù là làm hại bản thân mình"

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,905
172,988
Latest member
iphone7plus

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week