Request Khẩn! Virut làm máy tính chạy 100% cpu

nguyenluancmg

Junior
Reactions
67
MR
0.057
Tình hình là mình vào google nó cứ báo phải update flash mới vào được. Mình tải file flash về click vào nó biến mất . Và đó cái mình mình cứ chạy 100% cpu. Mình vào task manager end tash nó thì hết nhưng chừng 30 giây thì nó tự bật lại. Giờ không biết phải làm sao diệt bằng antivirut thì ko có gì. Pro nào rành về máy tính thì giúp mình gấp nhé! Cảm ơn!. Ai ngang qua mà ko biết thì up hộ cho pro nhé! Thanks!
Thông tin thêm con này hình như cso tên là hostproc...

mình thì thấy vào google và facebook không đươc, tasktab thì chạy loạn xạ, thì chắc vi rút, ghost bản trên mạng vẫn bị tượng tự, hên đâu lúc tự cài win còn backup lại ,

giờ thì tạm ổn :(

Upvote 0
cau len google tim pm ten PC hunter. Down ve. Cau biet process nao lam treo may tinh phai ko? Neu biet thi vao pc hunter chon process chon tiep force kill. Chuyen qua tap stand up. Tim file nao la khong quen biet (co the click chuot phai, search online) chon kill and delete.

Upvote 0
dính virut núp bóng svchost rồi, chỉ có thê diệt bằng tay trang safe mode thôi

Upvote 0
mới bị hôm qua. dick chạy 100% cpu có lúc lên 100% máy rất lagg không hiểu tại sao quét cmc def mà ko thấy con nào làm đủ kiểu con đã điểu
chốt cài lại win 3 lần vẫn đang test xem có bị nữa ko. cài lại win lần 1 vẫn bị có ai bít con j ko

Upvote 0
đây là dòng virut W32, chỉ có thể diệt bằng tay, trong safe mode, nếu bạn có đĩa boot thì càng tốt,
vào winmini, xóa toàn bọ file svchost, svchost32 ở những thư mục khác trừ thư mục system32, chỉ có svchost trong system32 là của win, còn lại tất cả là do virut tạo ra,
vào quản lý tác vụ kích vào những chương trinh svchost để biết vị trí.

don dẹm, những thư mục như Prefetch ....., phục hồi để loại bỏ hoàn toàn

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,935
173,016
Latest member
congthuctinhthet

Most viewed of week

Most discussed of week