Khẩn cấp ... Tài khoản mmo4vn của tui bị hack !! Anh em cẩn thận

Status
Not open for further replies.
các topic kiểu này bọn newbie vào làm *** gì nhỉ. nếu muốn kiếm cmn tiền thì vào mục kiếm tiền còn muốn cmt thì vác acc chính ra:|
ai ráng xử 1 vụ điển hình hoặc có tiền thì thuê đi. chứ cứ dọa hoài thì tốt nhất im lặng cho rồi

mik đi ngang qua thây topic hot quá nên vào xem ,hóa ra ngay thằng bn, cả truong 2k ng hoc buoi sang tìm mêt lam, Hieu hoc 12A9 ấy,qua mà tim, nói chuyen rõ ràng xem ai đúng ai sai nhé mây bn, ngồi đây nói ,chẳng làm dc gi

mik đi ngang qua thây topic hot quá nên vào xem ,hóa ra ngay thằng bn, cả truong 2k ng hoc buoi sang tìm mêt lam, Hieu hoc 12A9 ấy,qua mà tim, nói chuyen rõ ràng xem ai đúng ai sai nhé mây bn, ngồi đây nói ,chẳng làm dc gi

vào update thêm thông tin nè thớt ơi

nêu ma may ban chung minh ,xác thưc 9 xác thag cờ hó bn mik, scammer,mik giữ nó cho mấy bn búng chim tới die hoho ,con neu k phải, mik chi xin 1 lời xin lỗi thui , nha, :binhsua121: cần luôn số cmn hiệu k

hay đấy bác nào chủ xị vụ này thế cho em gửi 5$ các bác uống trà đá đợi nó nào :m020:

:binhsua94:hèn gì nó tốt bụng, chuyển đổi pz giùm em để đỡ tốn phí. hixxxx
trả lại 35$ cho tui. Chuẩn bị vào dis nó mới đc. Ít nhất cũng cho nó làm lại cái acc pz mới . ZZzzzzz

Mọi người có thấy thằng thớt và thằng admin site dailyrevshare.com nó giống giống nhau vì lí do củi chuối ko ai chấp nhận được không. Cách làm giống nhau lắm ak nha

1. site dailyrevshare.com không chạy, admin site trước giờ chạy vẫn lái xe đi lang thang tìm gái, rồi lấy lí do bị tai nạn.
2. Thớt tuyển mem, giờ quay đầu bỏ anh em bằng chiêu : bớ làng thằng nào dùng nick mình tạo nguyên 1 topic tuyển ref, giờ mình mới vào, mình ko biết gì hết ak' nha, mình thề đó.
Zzzzzzzzzzz
2 nguyên nhân làm tớ ...thấy giống như tụi nó là đôi bạn cùng cướp vậy nhỉ. :binhsua104:

Hôm qua pm mình đã nghi rồi, bình thường mà k nói gì chắc mình vẫn send STP trước đấy, nhưng tự nhiên đưa cái link kêu "mình chơi invest cả 1k"...."chẳng lẽ đi scam cậu mấy chục $"... là biết có vẫn đề rôi, lát sau mình k chịu thì bốc phét đang liên lạc với SHin, kêu mình giữ lại STP bán cho nó.
Khi mình k gd thì cứ send tin kiểu:
"Các bạn nào có hẹn giao dịch với mình thì pm mình giao dịch nha
Các bạn giao dịch đợi mình 15' nữa mình send tiền 1 lúc nha, đang nhận các giao dịch xong mình send tiền.
Mình thu 300PZ nữa rồi chốt danh sách pay ai bán pm lẹ nào
cần 120PZ nữa ai còn pm nốt mình
ko thu pz nữa , đang pay , ai chưa được pay thì buzz 1 cái để mình biết nha"

......:binhsua52:......... đọc là biết rồi.... mình cũng nghĩ là mình đa nghi thôi, ai ngờ sáng ngủ dậy thấy topic report thật.
90% là nó là hs rôi, gd từ giữa trưa 1 tý và sau 5h chiều, đang đi học nên ra quán net scam đây mà........ chẳng biết ai trẻ trâu

mới học sinh lớp 12. :m190:. mới nứt mắt ra đã đi lừa đảo. công nhận thằng này rất nham hiểm. tao nói thật với mày nhé. cái gì cũng có quả báo hết. mày lừa được người ta sao mày không nghĩ khi mẹ mày bị thằng khác lừa thì mày và mẹ mày sẽ thế nào nhỉ. rồi mày cũng không có con đâu. mà nếu có chắc cũng khó sống lắm con à :|

Sử dụng mạng internet chiếm đoạt tài sản của người tiêu dùng

Thứ Hai 6:21 13/08/2012
Vừa qua báo chí có đưa tin về hoạt động mua bán gian hàng trên muaban24.vn. Nhiều người tham gia cho rằng mình bị lừa và cơ quan công an cũng đã khởi tố một số người có liên quan. Đề nghị Quý báo cho biết, những người có hành vi chiếm đoạt tiền của người tiêu dùng sẽ bị xử lý thế nào?
Phạm Dũng và một số bạn đọc

Tiến sĩ, luật sư Vũ Thái Hà
(Công ty Luật TNHH YouMe, ĐT: 0913.55.99.44; website: www.youmevietnam.com) trả lời:

- Theo thông tin trên các báo thời gian qua, hoạt động mua bán gian hàng trên muaban24.vn có nhiều biểu hiện của hoạt động bán hàng đa cấp núp dưới hình thức thương mại điện tử. Hoạt động mua bán gian hàng giữa muaban24.vn và người tiêu dùng chỉ là hình thức, còn thực chất của hoạt động này có nhiều biểu hiện của việc sử dụng mạng internet để thực hiện hành vi chiếm đoạt tài sản. Người có hành vi này có thể bị khởi tố về tội sử dụng mạng máy tính, mạng viễn thông, mạng internet hoặc thiết bị số thực hiện hành vi chiếm đoạt tài sản theo Điều 226b Bộ luật Hình sự sửa đổi, bổ sung năm 2009. Điều 226b quy định về hình phạt đối với người có hành vi sử dụng mạng máy tính, mạng viễn thông, mạng internet hoặc thiết bị số để chiếm đoạt tài sản như sau:

Người nào sử dụng mạng máy tính, mạng viễn thông, mạng internet hoặc thiết bị số thực hiện một trong những hành vi sau đây, thì bị phạt tiền từ 10 triệu đồng đến 100 triệu đồng hoặc phạt tù từ 1 năm đến 5 năm: a) Sử dụng thông tin về tài khoản, thẻ ngân hàng của cơ quan, tổ chức, cá nhân để chiếm đoạt hoặc làm giả thẻ ngân hàng nhằm chiếm đoạt tài sản của chủ thẻ hoặc thanh toán hàng hóa, dịch vụ; b) Truy cập bất hợp pháp vào tài khoản của cơ quan, tổ chức, cá nhân nhằm chiếm đoạt tài sản; c) Lừa đảo trong thương mại điện tử, kinh doanh tiền tệ, huy động vốn tín dụng, mua bán và thanh toán cổ phiếu qua mạng nhằm chiếm đoạt tài sản của cơ quan, tổ chức, cá nhân; d) Hành vi khác nhằm chiếm đoạt tài sản của cơ quan, tổ chức, cá nhân.

Người phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây thì bị phạt tù từ 3 năm đến 7 năm: a) Có tổ chức; b) Phạm tội nhiều lần; c) Có tính chất chuyên nghiệp; d) Chiếm đoạt tài sản có giá trị từ 50 triệu đồng đến dưới 200 triệu đồng; đ) Gây hậu quả nghiêm trọng; e) Tái phạm nguy hiểm.

Người phạm tội nếu chiếm đoạt tài sản có giá trị từ 200 triệu đồng đến dưới 500 triệu đồng, hoặc gây hậu quả rất nghiêm trọng thì bị phạt tù từ 7 năm đến 15 năm. Trong trường hợp tài sản chiếm đoạt có giá trị từ 500 triệu đồng trở lên hoặc hậu quả của hành vi là đặc biệt nghiêm trọng thì người phạm tội bị phạt tù từ 12 năm đến 20 năm hoặc tù chung thân. Ngoài ra, người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ 5 triệu đồng đến 100 triệu đồng, tịch thu một phần hoặc toàn bộ tài sản, cấm đảm nhiệm chức vụ, cấm hành nghề hoặc làm công việc nhất định từ 1 năm đến 5 năm.

Lên C50 cho nó đi cải tạo, đình chỉ thi tốt nghiệp, có gì khó đâu =)) Tương lai còn dài phía trước ;))

Có khả năng đã chìm , toàn anh hùng bàn phím , chỉ mỗi việc bỏ thời gian lên C50 viết cái đơn , và lên trường báo với hiệu trưởng mà vẫn nhác đi , vậy thì tiền éo bao giờ về được đâu , đợi sự ăn năn hối hận của nó để tự trả lại tiền thì đợi sang năm .

Còn riêng nó bảo nó bị hack thì xin xưa , C50 cũng éo phải bọn tay mơ đâu bạn à ? Nhiều hacker có tiếng còn bị chụp cổ , quan trọng nó đã làm hay chưa thôi . Riêng mà scam người việt nam thì nó làm căng lắm .

- hôm qua mấy pác ấy xung lắm mà sáng nay im re thế ta ;))

Dù sao cũng đáng khen mới lớp 12 >:) đúng là tuổi trẻ tài lanh

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,899
170,963
Latest member
ngqthai0209

Most viewed of week