Analysis JP vs The Market

fxbro

Junior
Reactions
16
MR
0.000
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Kính chào BQT và anh em traders gần xa.
Mình xin phép lập ra topic này làm nơi trui rèn kỹ năng và tâm lý chiến Forex. Tìm kiếm những cặp có mô hình và khả năng chiến thắng cao để chia sẻ với anh em.
Hy vọng nhận được sự ủng hộ và góp ý chân thành của anh em cùng chí hướng.

Đây là cách giao dịch của mình:

Có mấy định nghĩa như thế này:

Nến 1 là nến mẹ

Nến 2 là nến thường

Nến 3 là nến con, khi xuất hiện nến 3 sau nến 1 thì chờ đợi nến tín hiệu 4 và 5. Càng nhiều nến 3 thì càng tăng khả năng chiến thắng.

Nến 4 là nến tín hiệu buy

Nến 5 là nến tín hiệu bán

SL và TP như hình vẽ.

Ví dụ cụ thể:

Cái hay của phương pháp này là khá nhanh gọn, lẹ, xuất hiện nhiều, áp dụng cho cặp nào cũng được.

To katz : FxHay thấy bảo copy được, có AFK trades gì đó, mình dùng PAMM nên không quan tâm cái đó lắm.

Kết thúc tuần , suýt thì được 400 pips

System này có thể dùng scalp ở M15 hoặc đánh dài hạn H4 đều được bạn ạ.

Mình chơi ở mấy sàn ngoại có bid ask thấp. Có một PAMM hiện tại cũng khá nhiều anh em việt nam quan tâm theo dõi.

Tuần này rùa quá, kiếm được 200+ pips gain, nhưng system cũng để lộ những điểm yếu cần chỉnh sửa ngay

Hy vọng tuần tới là một tuần tốt hơn với mức draw down giảm thiểu.

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ!

Tuần này rùa quá, kiếm được 200+ pips gain, nhưng system cũng để lộ những điểm yếu cần chỉnh sửa ngay

Hy vọng tuần tới là một tuần tốt hơn với mức draw down giảm thiểu.

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ!
Tuần mới hi vọng a chú tâm cả RVD ạ :D

Tháng năm có câu là Sell in May and go away, tháng này là tháng vacation, thị trường rất thin và low liquidity, lúc nào có cơ hội hẵng chơi, không thôi đứng ở ngoài là tốt nhất :)

100 giao dịch thì cùng chưa nói lên được gì nhiều, nhưng hiện tại tỷ lệ thắng của phương pháp đang là 98% với 86 lệnh thắng trên tổng số 87 lệnh đã đóng, 1 lệnh lỗ thật ra là do trượt giá nên khi đóng ở break even nó lại tượt sang lỗ mất mấy pipete :)

Chúc các nhà đầu tư cuối tuần vui vẻ, JP cảm giác là 2 tuần đầu tháng 6 sẽ là lúc thị trường quay trở lại sau kỳ nghỉ hè tháng năm của khoai tây.

Chuẩn bác mix_dance ạ. Ngoài ra còn phải học rất nhiều thứ khác, quản lý vốn, đọc tâm lý đám đông, phân tích cơ bản...

Nói chung là cần phải có một sự tổng hợp và thể hiên bằng kết quả, chứ em thấy nhiều bác học giỏi nhưng kết quả vẫn chưa tốt xứng với "học lực" đó là vì khi ra thị trường cần phải giỏi đều các môn mới được, chứ một môn thì vẫn chết, bác thấy em nói phải không?

Chuẩn bác mix_dance ạ. Ngoài ra còn phải học rất nhiều thứ khác, quản lý vốn, đọc tâm lý đám đông, phân tích cơ bản...

Nói chung là cần phải có một sự tổng hợp và thể hiên bằng kết quả, chứ em thấy nhiều bác học giỏi nhưng kết quả vẫn chưa tốt xứng với "học lực" đó là vì khi ra thị trường cần phải giỏi đều các môn mới được, chứ một môn thì vẫn chết, bác thấy em nói phải không?

30% do kiến thức
60% do tâm lý
10% do may mắn

Tâm lý khi giao dịch rất quan trọng. Trong kiến thức thì tin tức cơ bản cũng rất quan trọng!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,926
173,006
Latest member
hieupham4129

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week