• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Waiting for Answer iZTear và sockcheap vào đây!

Status
Not open for further replies.
@raikis, @thaikhanghn

Đầu tiên là tớ login vào 1 cái VPS , IP US nhé, đã ok chưa

Sao đó là reg hot mail dùng câu hỏi bí mật và phone nhé, info US nhé. Ok?

Tiếp đến là Add mail phụ nhé, rõ ràng ở đây là mới add phone thôi nhé, mấu chốt ở đây là chọn " I don't have these any more". Ok?

Rồi Add mail phụ vào nhé. Ok?

Sau đó Code được gửi vào mail phụ và nhập code nhé

Lúc này ta đã có Mail phụ làm mail security nhé. Ok?

Bằng chứng là mail security nhé. Có vấn đề gì nữa không?

Cuối cùng là reset pass nhé

Giờ vấn đề đã được giải quyết chưa. Có cần mình up thêm gì nữa không.

Lần sau nói có sách mách có chứng nhé @raikis. Đừng có ỷ mình là newbie phán gì thì phán không ai để ý đến mình nhé

PS: Mình quen biết cả 2 cậu sockcheap và Iztear nên vụ này mình mới xen vào nhiều như vậy. Mình không nói ai đúng ai sai, không bảo ai scam, cái gì đúng thì mình đưa ra. Vụ này 50 - 50, chưa nói ai scam ai được cả, có thể là hiểu lầm hoặc nhầm lẫn gì đó. Nếu 2 cậu bình tĩnh nói chuyện với nhau thì đã dễ giải quyết không tới mức phải trở nên như thế này

Còn đã như này rồi thì tùy Mod box scam xử lý, cái gì đúng thì mình đưa ra. Chính cậu sockcheap còn giới thiệu cậu IZtear cho mình, và cậu IZtear thì cũng ko có lí do gì để làm việc này cả

Last edited:

raikis

Junior
Reactions
208
MR
0.031
pokervn2012 Bạn khôn nhưng chưa đủ trình . Nick mình Newbie theo 4rum này thôi hehe, Tại sao mình nói bạn vậy hãy nhìn nhiều khía cạnh , Bạn reg song sao đó add mail phụ hotmail cần gì xác nhận phone tại sao thì ko cần giải thích cái này cơ chế hoạt động còn ai ko biết nữa thì khỏi giải thích
- Vừa reg song mà add mail phụ luôn thì ko cấn xác nhận phone nha
- 1 email khi reg song sau 1 thời gian mới add mail phụ là một vấn đề khác
+ Mình ko đứng phe nào va ko nói ai scam ai cả ,thấy pokervn2012 phán ghê wa nên bon chen vài lời để làm rõ

Last edited:
pokervn2012 Bạn khôn nhưng chưa đủ trình . Nick mình Newbie theo 4rum này thôi hehe, Tại sao mình nói bạn vậy hãy nhìn nhiều khía cạnh , Bạn reg song sao đó add mail phụ hotmail cần gì xác nhận phone tại sao thì ko cần giải thích cái này cơ chế hoạt động còn ai ko biết nữa thì khỏi giải thích
+ Mình ko đứng phe nào va ko nói ai scam ai cả ,thấy pokervn2012 phán ghê wa nên bon chen vài lời để làm rõ

Mình nói nhẹ nhàng lịch sự mà cậu cứ thích nói đểu. Vậy cậu lại đợi mình 5 phút để mình cho cậu thấy cái ngu dốt của cậu nhé

@thaikhanghn vào làm chứng xem có giống y hệt trường hợp của sockcheap ko nhé

Lần này mình sẽ làm các bước từ một acc Azure mà mình mua của cậu IZtear nhé.

Như hình dưới đây, mọi người có thể thấy đây là acc mình mua của cậu IZtear từ ngày 24/10 nhé. Chắc chắn là đủ lâu và mua trước của cậu sockcheap nhé

Tiếp tục add mail phụ vào nhé, như hình dưới đây mọi người có thể thấy là chưa có mail phụ nhé

Bây giờ là add mail phụ vào nhé

Nhập code gửi vào mail phụ nhé

Và bước cuối cùng là reset pass nhé. Ai còn ý kiến gì thì ý kiến tiếp đi. Mình đã đưa ra trường hợp y như của SockCheap nhé, thậm chí còn mua trước của cậu đó nhé. Giờ ai còn ý kiến gì nữa không

@raikis Mình comment rất lịch sự nhưng bạn cứ thích thể hiện cái sự ngu dốt của bạn ra. Kiên nhẫn của con người ta có hạn thôi

chimcanhcut

Senior
Reactions
1,637
MR
0.349
Nothing's Impossible........ 2 bạn thương lượng lại đi người nhường nhau tý mọi việc êm xuôi.............

Reactions
85
MR
0.550
Mình có test thử trên máy mình ip VN, info VN và được như sau.
1. Đây là id mới tạo mình chỉ up hình ảnh phần sau thôi nhé, trước đó ko cần thiết.

rcznxb

2. Nó bắt nhập Phone :

rcznxu
3. Mình dùng 1 hotmail cũ đã reg từ trước đó chứ không phải hotmail mới reg xong làm đến bước trên thì nó báo 30 ngày gì gì đấy :

rcznxp
Ở đây mình test trên máy mình nó ra như thế ạ mỗi người 1 khác có lẽ do mạng.Thôi thì 2 bác "ngồi lại bên nhau này bạn thân ơi, ngồi lại bên nhau rồi chém nhau"

Last edited:

mmo13

Junior
Reactions
28
MR
0.000
Trước khi phán người khác sai thì bạn đã thử làm theo cách của họ chưa? suy nghĩ 1 chút trước khi nói nhé bạn

Mình có test thử trên máy mình ip VN, info VN và được như sau.
1. Đây là id mới tạo mình chỉ up hình ảnh phần sau thôi nhé, trước đó ko cần thiết.

rcznxb

2. Nó bắt nhập Phone :

rcznxu
3. Mình dùng 1 hotmail cũ đã reg từ trước đó chứ không phải hotmail mới reg xong làm đến bước trên thì nó báo 30 ngày gì gì đấy :

rcznxp
Ở đây mình test trên máy mình nó ra như thế ạ.Thôi thì 2 bác "ngồi lại bên nhau này bạn thân ơi, ngồi lại bên nhau rồi chém nhau"

Trong trường hợp của cậu là cậu đã có 1 mail phụ sẵn rồi. Giờ cậu muốn add thêm mail phụ khác vào thì phải chờ 30 ngày để xóa cái mail phụ ban đầu đi.

@thaikhanghn trường hợp của cậu là cậu đã có sẵn số phone rồi, và cần chờ 30 ngày để nó remove cái số phone ban đầu đi. Cậu có thể thử lại với email thì sẽ được thôi

c72008

Junior
Reactions
123
MR
0.000
nói chung chưa biết ai đúng ai sai, nhưng mà seller chửi lại với khang như vậy là đã nhúng chàm rồi, sau này ai mua VPS chắc chắn họ sẽ cân nhắc, làm ăn lớn thì nên học 1 chữ nhẫn

dauden

Senior
Reactions
228
MR
0.000
Mới ngủ dậy, đây là toàn bộ bước reg mail, add mail phụ, đổi pass, reset pass: (IP VN, Info US)

Reg mail: (sđt điền bừa)

Sau khi reg mail:

Muốn add mail phụ phải vào Security info

Sau khi click vào Security info thì nó ra trang veri, vì số add bừa nên phải dùng số khác để veri

Sau khi veri = số khác xong nó hiện ra trang yêu cầu veri lần nữa:

Sau khi veri xong nó mới hiện ra trang để add mail phụ:

Thêm mail phụ vào:

Comfirm:

Sau khi bấm Next, add mail phụ hoàn thành.

Tiếp đến là đổi pass:

Cuối cùng là reset pass:

aothunkute

Banned
Reactions
329
MR
0.000
vl thật 1 hồi vụ này càng nhảm . iZTear và sock giải quyết riêng đi Mod cũng close mẹ topic đi 1 ng 1 ý bó tay, ng nào cũng bảo mình đúng, cái nào cũng đúng thế thì 2 ng kia sai thế là xong thôi cho gọn

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,017
176,511
Latest member
LongGia

Most viewed of week

Most discussed of week