IChimoku tiếng Nhật ai xem dịch dùm share cho bà con với nhé..!

Tinhyeu

Hero
Verified
Reactions
653
MR
0.000
http://www.mediafire.com/?h4ds50bpxb4lo0i

Thấy ko hiểu phần thời gian...cách đo ...

Sẵn cho hỏi ai có code mt4 hoặc indicator.. làm cho IChimoku hiện giá tenkan , kijusen, chiouspan , senkouspan A và B share luôn nha..:binhsua28:

Không đọc được nữa mới dọc dòng 1 nó báo thế này :
Muốn luyện thành công vui lòng cắt bỏ của quý trước khi đọc tiếp =))

Max

Max
sao giống bí kíp " uất ức thần chưởng " thế nhỉ :binhsua26:
lật qua trang 2 thấy 1 dòng chử nhỏ xíu : " không cắt cũng k sao " =))

http://www.mediafire.com/?h4ds50bpxb4lo0i

Thấy ko hiểu phần thời gian...cách đo ...

Sẵn cho hỏi ai có code mt4 hoặc indicator.. làm cho IChimoku hiện giá tenkan , kijusen, chiouspan , senkouspan A và B share luôn nha..:binhsua28:

thank bác nhiều đợi mỏi mắt,bác search hay thật em search mãi mà không ra

mà đây là quyển gốc của Goichi Hosoda ah bác?

Max

=)) cắt xong chả thấy lãi mà chỉ mất sướng =))

Mấy ông kia thảo luận giúp người ta thì chẳng giúp mà toàn thấy chém vớ chém vẩn à, haiz,
@yêu tinh: xài 3G nên k tải về xem được nên k giúp được gì nhiều @@ vào chém tí thôi

Muốn chơi forex cho đàng hoàng thì nên tìm hiểu cái indicator mà mình thích sử dụng ...nhưng riêng về ichimoku thì không thể đánh bại Market phải học hết các kiến thức của T/A phối hợp lại ....

Muốn có một systems hoàn hảo để kiếm tiền, thì systems đó phải tuyệt đối bao gồm 3 cơ bản dưới đây.

Quá khứ - Hiện tại - Tương lai

Quá khứ > Financial Analysis + Psychology

Hiện tại > Những loại waves cho short term investment như Gartley, Harmonic, Classical T/A, Turtle Patterns

Tương lai > Ichimoku và CandleSticks của Nhật Bản

,,Nên khuyên ai chơi tâm huyết với Forex thì nên trang bị đầy đủ các kiến thức cần thiết...chứ ai nói chỉ dựa vào ICHimoku ko mà thắng Forex thì chỉ nói ba xạo...hòa vốn là may lắm rùi...Nên trên mạng bây h chỉ có khoảng cỡ <3 ngưới là hiểu được cái bản chất thật của Ichimoku sau khi đọc 16 bài viết của Goichi Hosoda...đó là Keendy, Vietcurrency ,AKho ...nên ko ai mà chia sẻ hết các bí kiếp nghiên cứu được qua thời gian dài.....mấy thứ trên mạng bây h chỉ là căn bản áp dụng vào chỉ có cháy acc...nên ai có thể giúp nói rõ hơn về cách phân tích thời gian của Ichi...có thể là đo các khoảng cách đó khi nó chạm vào khoảng thời gian đo trước đó thì sẽ đảo chiều...có ai nghe lý thuyết nói nó giá xu kumo, xa kijusen mà ko tự đặt câu hỏi bao nhiêu là mới gọi là xa...mây kumo dày , mỏng thì bao nhiêu mới gọi là mỏng , là dày....??? ..những ai đang chơi forex mà xem thường cách nghiên cứu tìm hiểu thêm của người khác thì ko bao h học được những cái này...chơi chỉ toàn là thua ko có ngày chiến thắng...

Last edited by a moderator:
Muốn chơi forex cho đàng hoàng thì nên tìm hiểu cái indicator mà mình thích sử dụng ...nhưng riêng về ichimoku thì không thể đánh bại Market phải học hết các kiến thức của T/A phối hợp lại ....

Muốn có một systems hoàn hảo để kiếm tiền, thì systems đó phải tuyệt đối bao gồm 3 cơ bản dưới đây.

Hiện tại > Những loại waves cho short term investment như Gartley, Harmonic, Classical T/A, Turtle Patterns

,,Nên khuyên ai chơi tâm huyết với Forex thì nên trang bị đầy đủ các kiến thức cần thiết...chứ ai nói chỉ dựa vào ICHimoku ko mà thắng Forex thì chỉ nói ba xạo...hòa vốn là may lắm rùi...Nên trên mạng bây h chỉ có khoảng cỡ <3 ngưới là hiểu được cái bản chất thật của Ichimoku sau khi đọc 16 bài viết của Goichi Hosoda...đó là Keendy, Vietcurrency ,AKho ...nên ko ai mà chia sẻ hết các bí kiếp nghiên cứu được qua thời gian dài.....mấy thứ trên mạng bây h chỉ là căn bản áp dụng vào chỉ có cháy acc...nên ai có thể giúp nói rõ hơn về cách phân tích thời gian của Ichi...có thể là đo các khoảng cách đó khi nó chạm vào khoảng thời gian đo trước đó thì sẽ đảo chiều...
bên trading24h có bác apollo đánh hay lắm ^ ^

P/S: bác nói giống bác akho bên vàng qua quá khứ hiện tại tương lai ;))

bên trading24h có bác apollo đánh hay lắm ^ ^

P/S: bác nói giống bác akho bên vàng qua quá khứ hiện tại tương lai ;))
Liệu bác ý có chia sẽ hay không đó là câu hỏi...mà cái mình tự nghiên cứu mà hiểu ra thì mới thấm...chỉ nghe lý thuyết nói nó giá xu kumo, xa kijusen mà ko tự đặt câu hỏi bao nhiêu là mới gọi là xa...mây kumo dày , mỏng thì bao nhiêu mới gọi là mỏng , là dày....liệu có ai qua thực tế nghiên cứu họ chia sẽ cái tỉ lệ con số chính xác này cho mình...

Liệu bác ý có chia sẽ hay không đó là câu hỏi...mà cái mình tự nghiên cứu mà hiểu ra thì mới thấm...chỉ nghe lý thuyết nói nó giá xu kumo, xa kijusen mà ko tự đặt câu hỏi bao nhiêu là mới gọi là xa...mây kumo dày , mỏng thì bao nhiêu mới gọi là mỏng , là dày....liệu có ai qua thực tế nghiên cứu họ chia sẽ cái tỉ lệ con số chính xác này cho mình...

chia sẻ em nghĩ là không vì người ta đã đổ mô hôi công sức thì khó,vì thế em mới lập topic tìm loạn lên cái quyển gốc kia,theo em nhận thấy trader giỏi về ichi thì họ chắc chắn là phải đọc bản gốc vì bản gốc mới chi tiết và có gốc ,cái quyển của bác có phải là bản gốc của cái thằng nhà báo người Nhật k?,em thấy khá sơ sài

còn vấn đề xa thì hình như dùng RSI để xác nhận là đổi chiều,dùng phân kì xác định ^ ^

chia sẻ em nghĩ là không vì người ta đã đổ mô hôi công sức thì khó,vì thế em mới lập topic tìm loạn lên cái quyển gốc kia,theo em nhận thấy trader giỏi về ichi thì họ chắc chắn là phải đọc bản gốc vì bản gốc mới chi tiết và có gốc ,cái quyển của bác có phải là bản gốc của cái thằng nhà báo người Nhật k?,em thấy khá sơ sài

còn vấn đề xa thì hình như dùng RSI để xác nhận là đổi chiều,dùng phân kì xác định ^ ^

nó có công thức đấy...ko cần RSI đâu....xác định điểm gọi là xa thì phải kết hợp hết các T/A indcator vào rùi viết code ra 1 indcator thập cẩm dùng mới có tỉ lệ cao...chứ 2 ,3 cái indicator ko xác định được...cái bản đó là bản của mấy web Nhật nó chỉ tóm tắt IChimoku trừu tượng...chứ còn mấy cái cơ bản thì cũng vậy...

Trading is all about philosophy, not math or any indicator can predict a price (always chasing a price)
And when you chase, you get caught
Trade well!
Ichi is good, but not good enough to become a successful trader

Trading is all about philosophy, not math or any indicator can predict a price (always chasing a price)
Trade well!

who said that ? reference please. Dying to know more about that guy

Trade well!
=))
Me, haha...............
=))
At least 20 characters !

Mấy ông kia thảo luận giúp người ta thì chẳng giúp mà toàn thấy chém vớ chém vẩn à, haiz,
@yêu tinh: xài 3G nên k tải về xem được nên k giúp được gì nhiều @@ vào chém tí thôi

Ông cũng chém này ..........

nó có công thức đấy...ko cần RSI đâu....xác định điểm gọi là xa thì phải kết hợp hết các T/A indcator vào rùi viết code ra 1 indcator thập cẩm dùng mới có tỉ lệ cao...chứ 2 ,3 cái indicator ko xác định được...cái bản đó là bản của mấy web Nhật nó chỉ tóm tắt IChimoku trừu tượng...chứ còn mấy cái cơ bản thì cũng vậy...

em đọc trong cái cuốn introduction ichimoku thì Matel đề cập dùng RSI xác định còn xác định như thế nào thì nói không rõ

Đọc đến đây thì mình rối não thiệt luôn.... nhiều như vậy chắc chỉ có thầy dạy forex mới vững hết ấy chứ....
Í chị mò ku là cái indi độc lập rùi, chỉ cần vững về nó thì mình nghĩ là bạn cũng hô mưa gọi gió đc rùi ấy chứ ....

Announcements

Forum statistics

Threads
418,673
170,772
Latest member
bingan14511
Back
Top Bottom