• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Solved [HướngDẫn] Sử dụng 139k hợp lý

Status
Not open for further replies.

APIPay

Banned
Reactions
160
MR
0.000
Xin chào các bạn
Các bạn hẳn ai cũng muốn kiếm tiền, và muốn nhập MMO thì phải có công cụ hỗ trợ.
Vậy vốn liếng với 139k VNĐ bạn có thể mua được gì nếu là bạn ?
Ghé qua vài dịch vụ của các bạn bán VPS chẳng hạn thì cũng chỉ mua được plan2 1 tháng là cùng
Có bạn sẽ nói " nó quá ít để có thể bắt đầu việc mmo của mình "
Mình xin trả lời một cách chính xác về những thứ mà
139k vnđ của các bạn có thể mua được :
Bạn có thể mua 1 trong những thứ mình liệt kê ở dưới :

• 20 đến 50 số phone very sms toàn cầu
  • 1 Account VPS Trail 30 days của Azure Windows ( cái này cho dùng thử mà cũng thấy bán , chịu .. )
  • 1 Account Cloud VPS của RackSpace.Com
  • 1 đến 3 tên miền quốc tế và 1 hosting cpanel 11 chất lượng từ 6 đến 12 tháng.
Các bạn sẽ bảo " nói thì dễ nhưng ai bán cho dễ thế mà mua rẻ vậy " .
Mình xin trả lời : " Không ai bán cả "
Và bây giờ mình xin hướng dẫn các bạn mua một trong những thứ trên chỉ với 139K VNĐ
Hãy chuẩn bị những thứ cấn thiết sau , rồi vào việc làm ngay nhé :

• 1 gmail, 1 hotmail, 1 yahoo mail
  • VPN, socks hoặc đại loại fake ip được là được
  • 139k VNĐ ( cái này phải có nhé :D )
  • Cài trình duyệt mozilla firefox 22 và có addon : Useragent + Cookie manager ( có XML nhé )
  • 1 hoặc 2 số phone Việt Nam , số rác thôi nhận được cuộc gọi và sms là được
  • 1 chút tư duy và kỹ năng làm việc với firefox
  • 1 chút kỹ năng nghe và nói tiếng anh
Xong rồi , giờ mình sẽ up từng phần một cho các bạn nhé. Các bạn cứ đọc và kiên nhẫn một chút, nó hơi dài nên mình xin úp từ từ cho các bạn đọc.
Phần 1 : Mua Visa cho riêng mình

Bạn vào : https://trustcard.vn/buycard/Mua-The-Visa-Internet-TRUSTcard.html rồi làm theo mình.

Như vậy là đã sử dụng 139 k VNĐ rồi nhé giờ thì vào mail nhận số Visa , Mã CVV và giữ nó chuẩn bị làm nhé.

Phần 2 : Tạo Account Cloud VPS RackSpace.Com
Bạn vào link : https://cart.rackspace.com/cloud/?cp_id=hybrid_cloud rồi làm theo mình nhé.

Xong rồi tước bước nhập Visa, bạn mang Visa nãy mua ra nhập vào info nhớ theo Visa nhé.
Xong ấn ok, chờ 10 đến 30 phút sẽ có một số 1-800-961-2888 gọi cho bạn, tới đây bạn cần có kỹ năng nghe, nói tiếng anh nhé.
Chung quy cả quá trình họ chỉ hỏi info cá nhân đăng ký lúc nãy và yêu cầu đọc trọn vẹn visa bạn vừa nhập xong, chỉ khoảng 2 phút nói chuyện thôi.
Xong rồi vậy là đã có account , bạn vào trong creat vps theo ý muốn nhỏ nhỏ thôi dùng được lâu nhé.

Phần 3: Tạo Account VPS Azure Windows
Giờ thì dùng FireFox như mình nói ở trên nhé.

Fake socks thành US hoặc làm thế nào để trình duyệt có IP là US là được.
Sau đó làm theo mình :
Các bạn vô link : http://www.windowsazure.com/en-us/pricing/free-trial/

Login Hotmail lúc nãy đã chuẩn bị ( lúc đăng ký cái mail cái tên trùng trùng cái thẻ visa lúc mua một tý nhé )

Phần info phải điền theo Visa lúc nãy mua nhé, Số phone thì điền theo số phone mình đã mua ( sẽ có phần hướng dẫn tạo ở mục sau )
Điền phần paymentinfomations là visa lúc nãy bạn mua nhé.
Xong rồi ấn Sign Up rồi đợi nó hoàn thành sau đó làm tiếp :

Xong thì đợi 5 phút uống ly nước rồi login lại vào accout và creat 1 vps nhỏ tý thôi, xong để đó làm lại 1 lần như trên nữa.
Rồi từ lần sau vào cứ vào ip Việt Nam là creat thoái mái nhé.

Phần 4 : Mua 20 đến 50 số phone Very SMS toàn cầu :)
Để nguyên sock US, nguyên trình duyệt Firefox đó, tắt hết các thứ không cần thiết đi, xóa lịch sử đi nhé.
Rồi làm tiếp như mình
Vào : http://sonetel.com/phone-numbers.shtml?gclid=CLSlg_H0ybkCFWJp7AodQDgAew

Sau khi khởi tạo xong ta và vào mail kích hoạt để nick được active nhé
Active xong login nick này và làm tiếp

Xong rồi giờ bạn đã sở hữu số phone, 1 visa như trên bạn có thể mua đc 20 đến 50 số tùy vào nước bạn mua số phone, số này có thể nhận SMS, cuộc gọi nhưng k thể nhắn hay gọi lại.
Lần sau mua cứ login nick này rồi chọn số phone khác là mua thôi.

Phần 5 : Phần này là hướng dẫn mua tên miền quốc tế hoặc Hosting .
Mình xin dừng bài viết tại đây : tên miền bạn dùng Visa mua tại http://google.com/a/ còn hosting mua tại http://smallbusiness.yahoo.com/webhosting/

Lưu ý : Thẻ Visa của Trustcard là một thẻ Ghi nợ, do đó nên sử dụng 1 lần đăng ký cho 1 thẻ sau đó bỏ nó đi, không nguy hại ai cả.
Lần sau làm tiếp mua thẻ khác.

Chúc các bạn thành công.
Chia sẻ cho nhau nếu thấy hữu ích, không cần đọc or không hay vui lòng ra khỏi topics không comment và không có thái độ coi thường.

Thân : J - VietNam Black Hat Team
Mình nhận làm giúp cho bạn nào nói không làm được
Mail và Yahoo của mình : [email protected]

Last edited:
Đệt mẹ thằng nào ko thích thì đừng đọc và phắn khỏi topic đi! Lảm nhảm ngứa cả ass! Người ta viết tip hướng dẫn mà cứ thích vào tỉa tót!

Upvote 0
mình cũng hóng cái 50 số phone very sms toàn cầu =p~

Upvote 0
Upvote 0
Upvote 0
Thấy mấy cái thể loại có thì ăn 1 mình, người khác share cái gì thì sồn sồn lên. Mặc dù không biết chủ thơt có mục đích và kế hoạch gì, nhưng đó là chuyện của tương lai. Hiện tại thớt đang share những kinh nghiệm mà nhiều người cần.Lẽ ra nên cảm ơn mới đúng. Còn sau này nếu có bán cam thì xin lỗi, thằng nào ngu ráng chịu

Upvote 0
Thấy mấy cái thể loại có thì ăn 1 mình, người khác share cái gì thì sồn sồn lên. Mặc dù không biết chủ thơt có mục đích và kế hoạch gì, nhưng đó là chuyện của tương lai. Hiện tại thớt đang share những kinh nghiệm mà nhiều người cần.Lẽ ra nên cảm ơn mới đúng. Còn sau này nếu có bán cam thì xin lỗi, thằng nào ngu ráng chịu
bác nói lại chuẩn :v share là cứ phải tiếp thu đã

Upvote 0
Hóng thôi. Quan trọng cái phone ver azure. Thank thớt trc. Còn khi the end. Thì moíw biết rõ mục đích nên cùng đừng vội phán xét các bạn nhé

Upvote 0
Cùng chia sẻ cho mọi người cùng làm, cùng dùng đỡ phải bỏ tiền mua chi phí lớn nhé mọi người.
Còn 2 phần 5 và 6 các bạn đợi chút mình update một thể này

Upvote 0
c
Mấy bác trên kia ko biết gì thì dg` cmt làm chi, chủ thớt có bắt mấy bạn là phải mua visa trustcard ko, có visa là đc r` :p:p

mấy link trên ko phải link aff nhé :) , hóng tiếp, mong tut thành công
Có cho bạn rồi đó, phần 4 nhé

Upvote 0
Cái 20-50 số là sao bạn,tức là mua 1 lần dduwwocj 20-50 số hả,hay mỗi làn mua chỉ dduwwocj 1 số,trang nà trước mình cũng biết rồi,nhưng nghĩ đc 1 số nên chả mua :(

Upvote 0
Cái 20-50 số là sao bạn,tức là mua 1 lần dduwwocj 20-50 số hả,hay mỗi làn mua chỉ dduwwocj 1 số,trang nà trước mình cũng biết rồi,nhưng nghĩ đc 1 số nên chả mua :(
bạn dùng 1 visa mua ban đầu đó, có thể mua 20 đến 50 số. chung 1 tài khoản luôn khỏi cần nhiều tài khoản.
Chúc thành công

Upvote 0
Định mua số AU mà tạn 4.9 +fee 4.9 =9.8$ @@
Hic hic
Mà trang này đâu cần fake sang us bạn,dùng VN cũng được mà :D

Upvote 0
Định mua số AU mà tạn 4.9 +fee 4.9 =9.8$ @@
Hic hic
Mà trang này đâu cần fake sang us bạn,dùng VN cũng được mà :D
Bạn cứ làm theo mình, sẽ hữu ích hơn :)
Đã update phần 5.
Hết chúc các bạn thành công.

Upvote 0
Bạn cứ làm theo mình, sẽ hữu ích hơn :)
Đã update phần 5.
Hết chúc các bạn thành công.
thớt cho mình hỏi cậu đã reg được azuze chưa? info việt nam làm sao mà cậu payment được azuze thế? nó đâu có mục chọn việt nam thế nên đào đâu ra state và zipcode để điền vậy?

Upvote 0
thớt cho mình hỏi cậu đã reg được azuze chưa? info việt nam làm sao mà cậu payment được azuze thế? nó đâu có mục chọn việt nam thế nên đào đâu ra state và zipcode để điền vậy?
Mình đã viết ở trên là info visa điền theo ý muốn làm việc gì mà

Upvote 0
Mình đã viết ở trên là info visa điền theo ý muốn làm việc gì mà
ý cậu là dùng Visa ảo của việt nam nhưng info của bọn USA à? cái này cậu nhầm rồi. tớ bảo đảm cậu ko bao giờ reg được

Upvote 0
ý cậu là dùng Visa ảo của việt nam nhưng info của bọn USA à? cái này cậu nhầm rồi. tớ bảo đảm cậu ko bao giờ reg được
Visa trustcard là loại visa quốc tế không phải của Việt Nam cậu nhé, Trustcard chỉ là nhà cung cấp loại Visa này và mang tên là Visa Trust card mà thôi cậu đang hiểu lầm rồi thì phải
Mình đã làm và nó ok nên chia sẻ thôi

Upvote 0
sonetel số đầu là nó cho dùng thử 0.1 thôi , còn mua lần 2 thì 1.99$ , có số 50$

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,943
171,015
Latest member
shashijha
Back