Tutorial Hướng dẫn tham gia dự án up-down file nhận coin liền tay (đã list sàn livecoin.net)

cái này giống làm nơi share file như torent nhỉ, 1 MDC = 0.0017$

cái này giống làm nơi share file như torent nhỉ
Hệ thống chia sẻ file đc $ mà bạn. Hiện tại nó phân phối mỗi ngày 122k MDC, sẽ giảm dần số lượng theo thời gian. Tầm 1 năm nữa khối lượng phân phối sẽ giảm còn khoảng 1 nửa. Mọi người đang trong giai đoạn kiếm nhiều coin của nó.
Cả up và down đều có coin, nhưng bên up sẽ nhận nhiều coin hơn. Yêu cầu của việc chơi coin này phải có ổ cứng dung lượng nhiều 1 chút, ổ cứng bạn càng cao bạn up-down file nhiều thưởng càng lớn :popo_shame:.
Ngoài ra khi up file lên, khi có người down hoàn tất 1 file của bạn, thì bạn sẽ nhận được tiền tác quyền nữa ấy.

Anh em có thể kiểm tra lượt tương tác tải file trong mục upload volume nhé. File có lượt tương tác (ai đó down file của bạn hoặc ai đó down file mà bạn đã tải về) thì mới nhận được coin nhé.

Last edited:
Mình có ổ cứng di động làm được không bác
Được bạn, bạn chỉ việc vào mục Setting sau đó chọn Add folder. Bạn dẫn link tới ổ cứng di động của bạn là được. Nhưng mà bạn cần phải mở app, cùng thư mục chứa file trên ổ cứng di động thì bạn mới nhận coin đc (luôn giữ ổ cứng kết nối với PC).
Như trong hình mình dẫn link đến ổ E thư mục chứa file của mình

Nếu bạn có sẵn những file trong máy rồi (chẳng hạn film ,game trong máy), thì bạn tạo 1 thư mục chứa tất cả các file đó, rồi dẫn link tới đó. Nó sẽ đồng bộ với thư mục đó, sẽ mất 1 ít thời gian. Vào mục My channel sau đó upload thư mục đó là xong, khi có ai đó down file của bạn bạn sẽ nhận phần thưởng tác quyền cũng như phần thưởng phân phối coin.

Đây là phần thưởng tác quyền mình nhận được. Bạn cần phải up nội dung của bạn, không cần phải chính chủ, bạn có thể down về trên google hay youtube, nó luôn luôn tính tác quyền với file bạn up lên mà có người nào đó down về.

P.s
Anh em tham gia nhóm để share link nhé
Discord

Last edited:
Site này kiểu file download và upload theo giao thức torrent.
Số Coin kiếm được sẽ theo số mb mình đã upload cho người khác down.
Nên chỉ cần 2 người download file của nhau liên tục thì số tiền coin kiếm 2 bên sẽ tối ưu đấy.

còn cái ổ 2tb chưa dùng. ref treo theo bác xem tốc độ thế nào :)
Bạn down các file trong mục Search->popurality.

Down 1 loạt khi ổ cứng gần đầy thì vào lọc file như mình hướng dẫn
Với 2 TB thì mình nghĩ bạn nên down khoảng 1T đến 1T5 còn dung lượng còn lại bạn dùng để xây dựng kênh của bạn (upload file bạn lên)
Site này kiểu file download và upload theo giao thức torrent.
Số Coin kiếm được sẽ theo số mb mình đã upload cho người khác down.
Nên chỉ cần 2 người download file của nhau liên tục thì số tiền coin kiếm 2 bên sẽ tối ưu đấy.
Mình nghĩ mục đích nó xây dựng ứng dụng chia sẻ file mang tính hệ thống :popo_big_smile:. Nên chỉ có 1 người down app thì nó sẽ giới hạn phần thưởng coin. Nên dù tốc độ có tăng cao chót vót phần thưởng không tăng là vậy:popo_big_smile:.
Khi chúng ta có cộng đồng share up khoảng vài chục người, lúc đó thật sự sẽ kiếm nhiều coin.
Tạm thời mình đang kiếm được khoảng trên 20 MDC/10 phút. Thay đổi nội dung upload phần thưởng cải thiện đáng kể:popo_big_smile: (từ khoảng 5 MDC tạm thời lên 20 MDC rồi).

Ước tính mạng nhà mình max tốc (mạng cùi thôi) :popo_big_smile:, cũng tầm 100-150 MDC (tốc độ up càng lên cao phần thưởng càng nhiều).
Chẳng biết nó tính thế nào mà tốc up dưới 10 Mb/s chỉ khoảng 1 MBC, tốc 1x Mb/s khoảng 5 MDC, nhưng tốc khoảng 2X lên trên 20 MDC:popo_big_smile:. Anh em ngoài down file thì nên xây dựng nội dung cho kênh của ae.
Còn với ae chê app này, đó là ae chơi chưa tới thôi hoặc không đủ điều kiện với ổ cứng dung lượng quá thấp. Chứ không phải phần thưởng của nó cùi đâu nhé :popo_big_smile:

Last edited:
20satoshi thì down làm éo gì cho mệt máy. Ko đủ tiền trả vps đâu nên các A quên đi.
App không dành cho VPS đâu bạn :popo_shame: , đã test thử rồi nhá.
1 coin 20 satoshi chứ không phải treo 1 lần đc 20 satoshi nha bạn. 1 lần 10 phút được 20 satoshi thì treo làm gì cho mệt người, cho tốn công xây dựng nội dung kênh:popo_embarrassed:.
Bạn phải hiểu treo mỗi 10 phút sẽ nhận đc phần thưởng coin là Mediacoin (MDC). Phần thưởng coin ở đây giao động tùy vào tốc độ upload mà bạn có đc (từ 0 MDC đến 300 MDC mỗi 10 phút) (giá MDC là 20 sat, cứ lấy số lượng MDC mà nhân cho 20 sẽ ra số sat kiếm đc). Tốc độ upload phụ thuộc vào file bạn tải lên hoặc tải về có người khác download ko thôi.
P.s Để tăng tốc độ upload cần phải xây dựng nội dung như phần mềm, game, phim.
Hỗ trợ nhau down link sẽ giúp tăng thêm tốc upload nữa.

Last edited:
Bạn down các file trong mục Search->popurality.

Down 1 loạt khi ổ cứng gần đầy thì vào lọc file như mình hướng dẫn
Với 2 TB thì mình nghĩ bạn nên down khoảng 1T đến 1T5 còn dung lượng còn lại bạn dùng để xây dựng kênh của bạn (upload file bạn lên)

Mình nghĩ mục đích nó xây dựng ứng dụng chia sẻ file mang tính hệ thống :popo_big_smile:. Nên chỉ có 1 người down app thì nó sẽ giới hạn phần thưởng coin. Nên dù tốc độ có tăng cao chót vót phần thưởng không tăng là vậy:popo_big_smile:.
Khi chúng ta có cộng đồng share up khoảng vài chục người, lúc đó thật sự sẽ kiếm nhiều coin.
Tạm thời mình đang kiếm được khoảng trên 20 MDC/10 phút. Thay đổi nội dung upload phần thưởng cải thiện đáng kể:popo_big_smile: (từ khoảng 5 MDC tạm thời lên 20 MDC rồi).
View attachment 137363
Ước tính mạng nhà mình max tốc (mạng cùi thôi) :popo_big_smile:, cũng tầm 100-150 MDC (tốc độ up càng lên cao phần thưởng càng nhiều).
Chẳng biết nó tính thế nào mà tốc up dưới 10 Mb/s chỉ khoảng 1 MBC, tốc 1x Mb/s khoảng 5 MDC, nhưng tốc khoảng 2X lên trên 20 MDC:popo_big_smile:. Anh em ngoài down file thì nên xây dựng nội dung cho kênh của ae.
Còn với ae chê app này, đó là ae chơi chưa tới thôi hoặc không đủ điều kiện với ổ cứng dung lượng quá thấp. Chứ không phải phần thưởng của nó cùi đâu nhé :popo_big_smile:
P.s Vào hội share link nhé
e 2 ổ 2 tb. nên tải thoải mái 1 ổ 1.5tb còn lại ổ kia để phần mềm và video up lên rùi. nhưng chủ yếu muốn tìm hiểu nội dung để nó có thể lên đề xuất :)

e 2 ổ 2 tb. nên tải thoải mái 1 ổ 1.5tb còn lại ổ kia để phần mềm và video up lên rùi. nhưng chủ yếu muốn tìm hiểu nội dung để nó có thể lên đề xuất :)
App Nga chơi là chính, nên google trans ra tiếng Nga sẽ search được cả mớ, rồi sau đó lấy nội dung.
Vấn đề là bọn nó ít quan tâm nội dung mới, chỉ tải theo đề xuất thôi. Muốn nội dung được đề xuất thì phải có nhiều lượt tải:popo_shame:. Để có nhiều lượt tải cần có nhóm mạnh:popo_shame:.

App không dành cho VPS đâu bạn :popo_shame: , đã test thử rồi nhá.
1 coin 20 satoshi chứ không phải treo 1 lần đc 20 satoshi nha bạn. 1 lần 10 phút được 20 satoshi thì treo làm gì cho mệt người, cho tốn công xây dựng nội dung kênh:popo_embarrassed:.
Bạn phải hiểu treo mỗi 10 phút sẽ nhận đc phần thưởng coin là Mediacoin (MDC). Phần thưởng coin ở đây giao động tùy vào tốc độ upload mà bạn có đc (từ 0 MDC đến 300 MDC mỗi 10 phút) (giá MDC là 20 sat, cứ lấy số lượng MDC mà nhân cho 20 sẽ ra số sat kiếm đc). Tốc độ upload phụ thuộc vào file bạn tải lên hoặc tải về có người khác download ko thôi.
P.s Để tăng tốc độ upload cần phải xây dựng nội dung như phần mềm, game, phim.
Hỗ trợ nhau down link sẽ giúp tăng thêm tốc upload nữa.
Nghe tàm tạm nhưng ko cụ thể. Có demo hoặc inbox Tao phát.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,609
170,712
Latest member
gloverares8
Back
Top Bottom