Tutorial Hướng dẫn tham gia dự án game khai thác tài nguyên kiếm token (đã list sàn)

Mình làm chục lần cũng k đc nên mình mua rồi bác :))
Đôi lúc nó ko đc, thì ít phút sau mình làm lại. Mình nghĩ có lẽ nó giới hạn mỗi giờ đc 1 số người thôi
biết v mà mk ko thic đầu tư chơi cho vui thôi
mk còn bị lỗi ko nhìn thấy nhà cửa cây cối nữa chứ haiz
Xóa data, cache trình duyệt đi bạn. Không thì bạn lên chrome, firefox tạo profile mới đi bạn.

Mình không dùng skype bạn.
Vào cpuemergency điền tên tài khoản Eos của bạn vào, sau đó bấm vào Submit. Nếu 1 lần làm ko đc thì làm 2-3 lần sẽ được, nó sẽ ủy nhiệm cho bạn 3 Eos CPU dùng được 1 thời gian. Khi nào hết tiếp tục lặp lại thao tác
nó dừng phát rồi ông :v

cái bước nạp 47k xong thu tiền rồi mà bị như này làm sao h hả bác @@

ae cho mình hỏi tí về Wallet EOS với mới lâp xong thì nó cho cái ID:enb1svr5s4sd Receive EOS mà ko thấy memo đâu lúc mới lập thì có ID nick là và memo mà h ấn vô phần Receive coin thấy có mỗi cái ID này là sao nhỉ cái EOS này khó hiểu quá thà như XRp còn dễ dùng tính mua thêm ít EOS để bỏ vô wallet mà ko biết chuyển ko lẽ nhập mỗi cái ID:enb1svr5s4sd này vô thôi ah memo để trống ? EOS này là minh tạo rồi có trả phí CPU hết luôn rồi đợt tạo đầu có memo + ID nhưng sau lại ko thấy muôn mua ít EOS trên binance chuyển về wallet

Last edited:
ae cho mình hỏi tí về Wallet EOS với mới lâp xong thì nó cho cái ID:enb1svr5s4sd Receive EOS mà ko thấy memo đâu lúc mới lập thì có ID nick là và memo mà h ấn vô phần Receive coin thấy có mỗi cái ID này là sao nhỉ cái EOS này khó hiểu quá thà như XRp còn dễ dùng tính mua thêm ít EOS để bỏ vô wallet mà ko biết chuyển ko lẽ nhập mỗi cái ID:enb1svr5s4sd này vô thôi ah memo để trống ? EOS này là minh tạo rồi có trả phí CPU hết luôn rồi đợt tạo đầu có memo + ID nhưng sau lại ko thấy muôn mua ít EOS trên binance chuyển về wallet
dùng mỗi id thôi

job nghèo nhỉ, toàn 30 Gold @@
Nên kết hợp giữa làm việc bằng công cụ (mua chứng chỉ) vs vận chuyển bằng xe wagon bạn. Lúc đó không thiếu gì việc cho bạn làm, bèo cũng đc gần 1k5 gold/1 worker/8h. 1 ngày kiếm hơn 10k gold rồi

Nên kết hợp giữa làm việc bằng công cụ (mua chứng chỉ) vs vận chuyển bằng xe wagon bạn. Lúc đó không thiếu gì việc cho bạn làm, bèo cũng đc gần 1k5 gold/1 worker/8h. 1 ngày kiếm hơn 10k gold rồi
Mà nếu mua chứng chỉ với công cụ để làm thì đâu cần mua wagon làm gì phí lắm ạ

Banj check inb mình với được không, inb mmo4me này bạn

Mà nếu mua chứng chỉ với công cụ để làm thì đâu cần mua wagon làm gì phí lắm ạ
Phí gì bạn. Mình nói kết hợp giữa Wagon và đào mỏ sẽ tối ưu hơn.
Mua xe Wagon là cần thiết, khi bắt đầu vào tìm việc cho 3 công nhân thì ưu tiên việc vận chuyển trc:). Sau đó thì mới tới các công việc đào mỏ. Đâu phải mất thời gian canh làm việc vận chuyển khi bạn đã đủ tiền mua Wagon và dụng cụ- chứng chỉ:).
Việc đào mỏ luôn sẵn đó, khi thấy không có việc vận chuyển nào lương cao, thì chuyển sang làm việc đào mỏ:).
Nghĩa là cứ khoảng 8 tiếng 1 lần, bạn vào find job. Công nhân kiếm việc vận chuyển lương cao trc, không có thì làm việc đào mỏ vậy thôi. Việc vận chuyển bằng xe wagon lợi nhuận cao hơn rất nhiều so với đào mỏ.
Bạn có thể thấy trong hình, 1 việc vận chuyển bằng wagon mình kiếm được gần 8k gold. Trong khi công việc đào mỏ chỉ đc gần 1k5, vậy là mình làm việc này đã hơn 5 lần đào mỏ rồi đấy bạn:). Không phải ngồi canh chi cho mất công, đc thì làm vận chuyển, ko thì đào mỏ vậy thôi.

Last edited:
hướng dẫn làm địa chủ đi bác ơi :D
Như đã nói, hướng dẫn làm địa chủ có sẵn trong game, mục Academy

Lấy ví dụ
Mining speed with using tools= (Amount of resource*1*1e-6) per 1 min
Trong đó Mining speed with using tools là tốc độ đào vàng,
Amount of resource là tổng khối lượng vàng của mỏ

Chẳng hạn mình thuê mỏ vàng 20 triệu gold thì tốc độ đào của mình sẽ là 20.000.000x1x1e-6=20.000.000x1/1.000.000=20 gold/ phút
(1e-6 là 1/1.000.000 1 chia 1 triệu nhé).
Tốc độ lý thuyết đào được là 20 gold/1 phút (thực tế thì trừ khoảng 20% thuế phí gì đấy), ngày làm 24h tương đương (nếu có thời gian vào đào) 1440 phút, như vậy 1 ngày 1 công nhân kiếm được 20x1400=28.880 gold với mỏ vàng 20 triệu gold (trừ thuế phí chắc còn 25k gold). Mỗi tháng với mỏ 20 triệu, 1 công nhân sẽ kiếm được 25000x1x30=750.000 gold . Tốc độ sẽ giảm dần theo thời gian do tổng khối lượng vàng của mỏ cũng giảm dần.
Rồi thì xây dựng nhà vàng cấp 1 sẽ giúp nâng số lượng công nhân đào mỏ lên 6, nâng cấp 2 thì lên 6+6 12 người, nâng cấp 3 là 18 người, nguyên liệu cần gì nó cũng yêu cầu trong mục Academy rồi:). Khi xây nhà vàng tốc độ tăng lên 1,1 lần, vậy với mỏ vàng 20m như ví dụ, thì mỗi tháng được 750.000x1.1=825.000 gold. 6 thằng với nhà vàng cấp 1 thì được 825000x6=4m95, 12 thằng với nhà vàng cấp 2 thì được 9m9, 18 thằng với nhà vàng cấp 3 thì được 8m91 gold.
Trước cũng tính thuê mỏ, nhưng toàn mỏ 3 triệu đào thì chỉ lỗ thôi nên mình không thuê. Mỏ nào tầm 10m thì may ra mới thuê dc:D
Thế này cho dễ hiểu, mỏ vàng 10 triệu gold thì tốc độ lý thuyết được 10 gold/ phút (thực tế thì mất phần trăm thuế phí như đã nói ở trên). 15 triệu gold thì tốc độ 15 gold/ phút. 20 triệu gold thì 20 gold/ phút..v...v
Bạn thấy việc đào vàng nó thuê công nhân toàn khoảng 5 gold/ phút là vậy. Mỏ 20 triệu chẳng hạn, được 20 gold/1 phút, nó thuê bạn làm công chỉ 5 gold/phút, vậy là lý thuyết nó lời được 15 gold/ 1 phút. Mỏ vàng cấp 3, được 18 người thì nó lời được 15x6=90 gold/ 1 phút, đấy là cách kiếm tiền của mấy thằng địa chủ.

Last edited:
thớt kiềm được nhiều việc lương cao quá mình toàn lèo tèo 200-300 gold ah dụng cụ mua đủ hết mà chưa thấy việc nào trên 500 gold bao h :( hay do mới chơi nên vùng trả ít

thớt kiềm được nhiều việc lương cao quá mình toàn lèo tèo 200-300 gold ah dụng cụ mua đủ hết mà chưa thấy việc nào trên 500 gold bao h :( hay do mới chơi nên vùng trả ít
Mua chứng chỉ thì mới làm đc 300 hours nên nó mới nhiều

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,760
170,847
Latest member
louisdh123
Back
Top Bottom