Tutorial Hướng dẫn tham gia dự án game khai thác tài nguyên kiếm token (đã list sàn)

vianhcancoem

Hero
Verified
Reactions
669
MR
0.030
Giới thiệu dự án
Hôm nay mình xin giới thiệu đến anh em 1 dự án chơi game khai thác tài nguyên dựa trên nền tảng EOS :D . Với game này anh em có thể chơi free kiếm token, rồi dep lên sàn newdex bán, hoặc có thể bỏ ra ít vốn để nhanh sinh lời hơn:).
Có thể 1 số anh em đã từng thấy qua game này, nhưng không biết cách chơi thế nào, hoặc rào cản ngăn cách EOS khiến anh em không thể chơi được game.
Điều cần thiết khi chơi game là phải có ví hợp đồng EOS, để tạo ví cần mua 1 ít EOS để kích hoạt (tầm 2$):). Sau này có ví EOS anh em có thể tham gia các dự án trên nền tảng của nó:). Ngoài ra khi kiếm được nhiều token, anh em có thể gửi lên site của nó lấy lãi nhé (10k coin sẽ được chia lãi)
Game này chơi chẳng lo gì, chỉ là game khai thác tài nguyên. Khai thác nhiều được nhiều, ít được ít. Có các chế độ, thuê đất, khai thác tài nguyên (quặng, gổ, sắt...), và làm thuê (vận chuyển, hành nghề). Không có nạn cướp tài nguyên trong game đâu nhé, nhưng sẽ bị ban nick 365 ngày nếu anh em chơi từ 2 nick trở lên trên 1 máy.
Hướng dẫn tham gia
Đầu tiên để tham gia dự án cần phải tạo ví EOS. Sau đó thì kết nối với Scatter rồi chơi game thôi, có thể chơi miễn phí hoặc đầu tư

Ref ủng hộ (refback 50%)

non-ref

Hướng dẫn tạo ví EOS

Hướng dẫn cách chơi game miễn phí kiếm token (cơ bản)

Hướng dẫn cách chơi game có đầu tư kiếm token (nâng cao)
Hướng dẫn cách làm nghề vận chuyển
Hướng dẫn cách làm việc bằng dụng cụ
Part 1/2
Part 2/2
Hướng dẫn làm địa chủ
Tự nghiên cứu vì hướng dẫn đã có sẵn trong game phần Academy :popo_big_smile:

Hướng dẫn nạp/rút tiền về ví EOS
https://mmo4me.com/threads/huong-da...n-kiem-token-da-list-san.399100/#post-6936687
Thông tin dự án
Thông tin cơ bản
Home page
Bitcointalk
Name: Prospector
Symbol: PGL
Contract address: prospectorsg
Max supply: 219,764,089
Circulating Supply: 110,823,973

Sàn giao dịch
newdex
eosdaq
findex
Cộng đồng
Quốc tế
Discord
Telegram
Facebook
Việt Nam
Hội Discord PGL Việt Nam
Hội Telegram PGL Việt Nam
Proof

Last edited:
Hướng dẫn tạo ví EOS
Có nhiều cách tạo ví EOS hợp đồng khác nhau. Ở đây mình hướng dẫn tạo ví trên ứng dụng Lynx.
Tải ví Lynx trên Android hoặc iOS

Như vậy là đã tạo xong ví EOS. Thoát app rồi làm theo hướng dẫn của phần hướng dẫn cơ bản

Last edited:
Hướng dẫn nạp/rút tiền về ví EOS
Hướng dẫn rút token từ game về ví scatter

Hướng dẫn giao dịch trên sàn newdex

Để mua PGL anh em cần dep EOS vào tài khoản EOS Scatter của các bạn nhé. Thao tác dep mình sẽ không hướng dẫn vì cái này cơ bản rồi. Bạn có thể lên sàn binance để rút EOS về ví EOS Scatter nhé.

Sau đó thì trong khung Search đánh vào PGL, sẽ ra cặp PGL/EOS rồi thì giao dịch thôi.
1 gold = 1 GPL à thớt, có min rút hay tự động rút theo tuần.
Dep, with instant (qua Scatter) , ngày chơi free kiếm đc 500-1k gold thôi. Còn nếu đầu tư vào mua công cụ làm việc, vận chuyển theo hướng dẫn ngày kiếm 5k-15k gold. 1k gold=1 PGL, 1 PGL hiện tại giá 0.063$. Min dep/with tầm 1 PGL tức 1k gold đó bạn
Nên chơi game này thì hồi vốn trong khoảng 10 ngày, còn lại khoảng 15 ngày ăn lãi :).
Còn nếu bạn không đầu tư cũng đc, chơi free bằng cách làm những công việc free, 500-1k gold 1 ngày cho 3 thằng, thì dần dần bạn sẽ có tiền mua công cụ làm việc cấp cao hơn:). Lưu ý không chơi nhiều acc trên 1 máy vì sẽ bị ban 365 ngày nhé,:)
Mình sẽ bổ xung hướng dẫn sau
P.s Hướng dẫn cái này rất là đau đầu lun ấy ae. Chắc cần thời gian vài ngày để hoàn thiện. Không thì có gì hỏi đó mình sẽ trả lời

Last edited:
Hướng dẫn làm việc vận chuyển
Đính chính lại tốc độ kiếm gold sẽ gấp 8,3 lần bình thường nhé, chứ ko phải 7 lần như hình, vì hướng dẫn này mình làm lâu rồi

Last edited:
Đã cập nhật hướng dẫn nâng cao về nghề vận chuyển, các nghề làm công khác cần chứng chỉ khoảng 50k gold (tăng thời gian làm nghề từ 60 phút lên 300 phút):). Các làm cũng tương tự mua công cụ trong shop rồi di chuyển tới cửa hàng nó bán, lấy công cụ về làm việc. Làm việc bằng công cụ thường đc trên 1k gold/1 công việc thời gian khoảng 5h. Anh em làm đc 100h, nên sẽ kiếm đc khoảng 20k gold. Công cụ thì kiếm mấy cái bèo bèo tầm 1-2k thôi, mua tầm 2 cái sẽ làm đc.
Nói chung chơi cái này lời chán :), Mình sẽ hướng dẫn làm công việc bằng công cụ sau.
Ngoài ra anh em có thể tự chế tạo công cụ của mình để làm việc được nhé. Nhưng cái này mình thấy tốn thời gian, không đáng:).

Tùy theo vùng đất mà công việc có giá tiền khác nhau nhé. Vùng đất mới đầu chơi game giá công việc gần đó rất là bèo. Nên anh em đi nơi khác bằng cách cho làm việc cả 3 thằng công nhân :). Sau đó nó sẽ chuyển vùng, tới những nơi có mức lương cao hơn. Đôi khi mình phải ngồi canh công việc lương cao để làm :) . Với xe wagon việc dưới 1k gold/1 spot mình ko muốn nhận, chơi kết hợp wagon với công cụ thì hay hơn, có nhiều việc hơn.
Chơi free thì cố chơi khoảng 1 tuần là có 2 món công cụ cho 1 thằng công nhân rồi. Từ thằng công nhân đó anh em làm 1 lần đc khoảng 300 gold (do giới hạn chứng chỉ chỉ làm đc 60 phút), vài ngày là có thể mua công cụ cho thằng 2, rồi tiếp tục thằng 3. Sau đó thì có nhiều tiền thì đập về vào xe wagon thôi :)
Nghề vận chuyển thì không cần chứng chỉ nhé, nên sẽ ko bị giới hạn thời gian

Last edited:
Sáng có tìm hiểu thì cũng hiểu cơ bản như thớt hướng dẫn.

Mà sao trên market nó bán có 500-600 gold / tool hay xe nhỉ.

Sáng có tìm hiểu thì cũng hiểu cơ bản như thớt hướng dẫn.

Mà sao trên market nó bán có 500-600 gold / tool hay xe nhỉ.
Wagon hiện tại có giá 21k5 gold bạn. Nghề vận chuyển là nghề nhàn nhất trong các nghề :). Các nghề kia cần mua chứng chỉ (trọn đời 50k gold tăng lên 300 min làm việc)

À, thảo nào. Vậy thì tự sản xuất thì tốn nhiều time ko ta.

Vs đích cuối cùng là làm chủ nhỉ. Thuê một cái mỏ rồi tự đào

À, thảo nào. Vậy thì tự sản xuất thì tốn nhiều time ko ta.

Vs đích cuối cùng là làm chủ nhỉ. Thuê một cái mỏ rồi tự đào
Đúng rồi bạn, đích cuối cùng là làm địa chủ. Thuê bọn công nhân (như mình) làm sấp mặt làm giàu cho chủ đất ấy mà :popo_big_smile:
Chọn Manufacturing để tự chế tạo công cụ ấy bạn, cần tools nào, thì chọn Tools đó, phía trên là Materials kiếm đúng nguyên liệu vào

Sau đó bên góc trái chọn Filter->Free plots, chọn vùng tô đen để kiếm nguyên liệu phù hợp

Chế tạo tool, thì mình nghĩ bạn nên làm vận chuyển rồi lấy tiền mua tool nhanh hơn, hiệu quả hơn. Chế tạo tool rất mất thời gian để làm 1 công cụ, trong khi cùng quãng thời gian đó bạn mua đc mấy cái công cụ rồi

Last edited:
1 công việc vận chuyển lương cao mới toanh . Tiếc là công nhân đi làm chưa về, thời gian 166 min quá tốt. Uổng thật, hiz:popo_sad:
Với xe wagon mình có thể kiếm đc 5134 gold với công việc này, còn các bạn không có xe thì lấy 5134/8,3=618 gold.
Tùy từng vùng anh em đi qua, có mức giá công việc khác nhau nhé. Có vùng thì toàn đại gia, nên nó thuê công nhân lương cao lắm. Có vùng thì toàn địa chủ keo kiệt nên nó thuê lương như thằng ăn mày, nên anh em đừng nghĩ lương vùng mình thấp là cả game thấp nhé :popo_big_smile:

Last edited:
ấn vào nhận job xong allow bị lỗi này khắc phục kiểu gì vậy bạn

Attachments

927.9 KB · Views: 157
ấn vào nhận job xong allow bị lỗi này khắc phục kiểu gì vậy bạn
Bạn làm gì mà để cpu eos quá tải thế. Có chơi game này khác nữa không. Chứ game này mình chả thấy quá tải bao giờ :popo_big_smile:
P.s Thử đóng Scatter, game, rồi mở lại Scatter với game xem sao bạn.

Bạn làm gì mà để cpu eos quá tải thế. Có chơi game này khác nữa không. Chứ game này mình chả thấy quá tải bao giờ :popo_big_smile:
P.s Thử đóng Scatter, game, rồi mở lại Scatter với game xem sao bạn.
không có mỗi game này mà

không được. giờ làm gì bạn

không có mỗi game này mà
Mình thấy trên blok.io bạn vừa stake cpu. Có lẽ nó là nguyên nhân gây quá tải cpu.
Bữa mình cũng thử stake cpu từ bên thứ 3 (stake free) khiến nó bị quá tải, rồi mấy tiếng sau nó mới hồi trở lại . Cpu của bạn hình như đã giảm rồi, nãy thấy trên 60, đợi từ từ nó hồi đi bạn

Mình thấy trên blok.io bạn vừa stake cpu. Có lẽ nó là nguyên nhân gây quá tải cpu.
Bữa mình cũng thử stake cpu từ bên thứ 3 (stake free) khiến nó bị quá tải, rồi mấy tiếng sau nó mới hồi trở lại . Cpu của bạn hình như đã giảm rồi, nãy thấy trên 60, đợi từ từ nó hồi đi bạn
View attachment 134349
trước khi stake đã bị rồi bạn. mình tưởng stake là mua thêm cpu cho đỡ quá tải ải ngời nó lại quá tải hơn

trước khi stake đã bị rồi bạn. mình tưởng stake là mua thêm cpu cho đỡ quá tải ải ngời nó lại quá tải hơn
Vào lại đi bạn, mình delegate giúp tk eos bạn thêm cpu qua cpuemergency rồi ấy. Khi nào hết cpu bạn vào site trên điền tên tài khoản eos bạn vào lại nhé (8h vào lại nhé).
Nhiều lúc bị lỗi thì chịu khó nhập vài lần nha bạn

P.s Giờ tạm thời chơi như vậy, kiếm pgl rồi bán ra mua eos stake thêm cpu vào, tầm 0,1 eos cho cpu là đc rồi

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,232
170,372
Latest member
0388811472
Back
Top Bottom