Tutorial Hướng dẫn tham gia dự án game khai thác tài nguyên kiếm token (đã list sàn)

Hướng dẫn di chuyển trong game

Làm sao để bán trên market nhỉ. Lỡ mua tấm gỗ mà ở chỗ quá.
Tới đó lấy thôi bạn. Không bán đc đâu
Bạn chỉ có thể mua mà không thể bán. Bán đồ chỉ dành cho chủ đất thôi :popo_big_smile:. Bạn phải thuê 1 mẩu đất và xây nhà chứa mới có thể bán đồ của mình đc:popo_shame:
Nếu quá xa ko tới lấy đc, thì chịu khó làm việc vận chuyển đi. Nó sẽ đưa bạn tới chổ làm, rồi sau đó check xem chổ làm đó có gần chổ lấy đồ để qua lấy

Hướng dẫn di chuyển trong game

Tới đó lấy thôi bạn. Không bán đc đâu
Bạn chỉ có thể mua mà không thể bán. Bán đồ chỉ dành cho chủ đất thôi :popo_big_smile:. Bạn phải thuê 1 mẩu đất và xây nhà chứa mới có thể bán đồ của mình đc:popo_shame:
Nếu quá xa ko tới lấy đc, thì chịu khó làm việc vận chuyển đi. Nó sẽ đưa bạn tới chổ làm, rồi sau đó check xem chổ làm đó có gần chổ lấy đồ để qua lấy
có skype ko b, trao đổi vs :D

Vậy là mình đã hướng dẫn full HD+ cho anh em làm công nhân rồi nhé. Còn làm địa chủ anh em tự nghiên cứu thêm nhé :popo_big_smile:
game này đầu tư thì tháng lãi bn % nhỉ :)
Ko chắc lắm bạn, game coin mà. Lãi cao nhưng coin rớt giá thì cũng như ko, lãi thấp mà coin lên giá thì ngon. Tùy vào giá coin nữa. Nếu tính theo đồng coin thì nó khá ngon
có skype ko b, trao đổi vs :D
Mình ko dùng skype bạn, có gì cần thì inbox

Last edited:
Bác cho em hỏi nếu tắt game đi thì công nhận có làm việc không

Tool thì nên mua cái gì nhỉ để dễ làm việc nhất
Chọn All jobs bên góc trái dưới Market ấy. Bạn sẽ thấy công việc

Như trong hình Pickax+ Gold Pan 470 công việc, Shovel+ Pickax có 283 công việc, Shovel+ Spade có 150 công việc, bạn chọn cái nào có nhiều việc mà có dụng cụ rẻ thì làm. Pickax+Gold Pan nhiều việc, nhiều mức lương, nhưng yêu cầu 2 dụng cụ mắc nhất. Shovel+Spade việc tàm tạm dụng cụ rẻ nhất.
Sau đó thì chỉ việc vào Market tìm tới shop mà có 2 món bạn muốn mua thôi.
Bác cho em hỏi nếu tắt game đi thì công nhận có làm việc không
Tắt game bình thường bạn, chỉ vào khi làm việc (mở scatter lên nhé)

Last edited:
1 công việc vận chuyển lương cao mới toanh . Tiếc là công nhân đi làm chưa về, thời gian 166 min quá tốt. Uổng thật, hiz:popo_sad:
Với xe wagon mình có thể kiếm đc 5134 gold với công việc này, còn các bạn không có xe thì lấy 5134/8,3=618 gold.
Tùy từng vùng anh em đi qua, có mức giá công việc khác nhau nhé. Có vùng thì toàn đại gia, nên nó thuê công nhân lương cao lắm. Có vùng thì toàn địa chủ keo kiệt nên nó thuê lương như thằng ăn mày, nên anh em đừng nghĩ lương vùng mình thấp là cả game thấp nhé :popo_big_smile:
View attachment 134345
vùng lương cao tìm sao b, m thấy tàn việc trả chưa nổi 50 gold.

vùng lương cao tìm sao b, m thấy tàn việc trả chưa nổi 50 gold.
Bạn cứ làm việc vận chuyển bình thường. Rồi nó sẽ đưa đẩy bạn, tới những nơi có mức lương cao. Như trong hình nếu bạn vào làm công việc này bạn sẽ đc 618 gold (ko cần xe wagon nhé).
Công việc cập nhật theo thời gian. Nó còn phụ thuộc là nơi đó có còn chổ trống cho bạn làm không. Thỉnh thoảng mình thấy toàn việc lương thấp, thì mình đợi vài phút xem có việc lương cao nào ko, ko thì làm đại mà ko dùng công cụ hay xe hàng wagon để chuyển tiếp đến nơi khác tốt hơn. Nói chung làm vận chuyển thì quen với cuộc sống rầy đây mai đó, 4 bể là nhà. Khi thì cơm no áo ấm, khi thì bữa đói bữa no :)
P.s Khi nào rãnh mình sẽ quay video về 1 lượt làm việc của mình

công việc hái cafe làm kiểu gì vậy bạn , thâý nó không yêu cầu công cụ gì nhưng công nhân của mình ko làm đk

Làm sao để mua PGL vậy bác thớt?
Mình hướng dẫn rồi mà.
Bạn dep EOS vào ví Scatter (EOS mua trên binnance with về Scatter chẳng hạn). Sau đó thì vào newdex sync với ví Scatter chứa Eos. Tìm cặp PGL/EOS thì mua thôi
À thấy rồi, cảm ơn bạn. Kéo kéo tìm mãi :3

@vianhcancoem bác có dự định làm địa chủ k :popo_big_smile:
Làm địa chủ cũng không khó, bỏ ra 165k gold ~10$ là thuê được 1 tháng. Hết 1 tháng là phải gia hạn, không gia hạn sẽ bị thu hồi lại và bán đấu giá trong mục Land Registry. Khi thuê đất xong, có thể bán tất cả đồ từ tài nguyên tới công cụ trên Market (xây kho chứa trên đất thuê mới bán được hàng nhé).
Vấn đề là không kiếm đc mảnh đất nào ngon, toàn 3m vàng, không thấy mảnh nào mười mấy 20 triệu hết:popo_big_smile:. Mà mua đất xong phải xây dựng xưởng, kho nữa,tốn khá nhiều thời gian và chi phí nên mình làm công nhân cho nhẹ người:popo_shame:.
công việc hái cafe làm kiểu gì vậy bạn , thâý nó không yêu cầu công cụ gì nhưng công nhân của mình ko làm đk
Cafe có thể hái bằng tay được, kiếm những mảnh đất Free slpots mà hái. Nhưng hiện tại cafe chẳng dùng được vào việc gì, bạn cũng không thể bán đc nó khi chưa thuê đất xây kho chứa :popo_big_smile:. Cafe là tính năng mới, nó dùng để tăng thời gian làm việc thay cho chứng chỉ, nhưng hiện tại chưa mở:popo_shame:.
P.s Hái cafe hiện giờ chỉ tổ nặng hành lý, ảnh hưởng tới tiền vận chuyển do cafe có sức nặng nên tiền vận chuyển sẽ bị giảm đi.

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,760
170,847
Latest member
louisdh123
Back
Top Bottom