Hướng dẫn Myprofitland cho người mới và các bác lỡ chọn VN.

Cũng ko biết phải dùng gold, euro vào việc gì nên mở thử tòa soạn báo xem sao. Rảnh ghé vô mua báo nhé.
Định rủ ông đầu tư chung cái công ty cho vui, mà thấy chưa ai được 15E nên chưa nói :D

Tình hình là khi em chọn VN thì thấy có 1vấn đề nan giải là rất ít job để làm, đến cả thằng có sân bay cũng đi mất, giờ đi đâu cũng đi bộ hết :eek::eek::eek:. Nên em share tí kinh nghiệm cho anh em lấy lại tinh thần chơi.

- Đối với người mới (chưa reg acc):
Khi reg acc nên chọn các nước như: Bolvia, Thailand, Egypt... các nước này có job nhiều, ít người, dễ nhận được job và shelter ít bị tranh, đặc biệt thưởng 3 ngày cao.

- Đối với các bác đã chọn VN rồi, thì các bác tham gia discord của nó (nhấn Home là thấy kênh discord to đùng), vào game nhắn tin cho thằng Alin (không phải Củlìn nhé) bằng cách search tên Alin, có 1 thằng duy nhất tên Alin thôi, nhắn nó Ten_discord_cua_ban#id_discord xin role Player, nó online là nó add role liền (để thấy được hết channel trong đó).

Sau đó vào #countries la làng lên "tao thất nghiệp, không nhà, làm ơn cho tao vào nước nào sướng nhất á" (đùa thôi, tự xin nhé). Khi bác apply nước nó, mặc định nó thích reject lắm, nên xin trên discord nó ok rồi thì apply cái nó duyệt ngay.

Sau khi xin được 1 nước nào đó rồi, thì các bác về Home - Change Region, chọn nước đó, bên dưới chọn thủ đô nó, xong nhấp chọn Walk (di bộ) nhé, mấy ngày kệ nó, xong nhìn xuống Avatar có 1 dòng timer cho biết thời gian đến nước đã chọn, nhấp vào cái mũi tên sau nó, chọn OK là bay tới nước đó luôn, (lần bay free mà thấy có bác hỏi làm sao để dùng đó)

Xong, làm việc cày cuôc thôi.

Văn dở viết dài, các bác còn chơi ráng đọc nhé. không biết gì thì vào discord nó cũng có ích đó.

Edit: link ref nếu bạn thích. https://myprofitland.com/game/dvd1
Ủa bác, thế bạn đầu chọn quốc gia thực thì mình đặt là j

Ủa bác, thế bạn đầu chọn quốc gia thực thì mình đặt là j
Germany, không thì VN đi bạn. VN mình giờ cũng phát triển lắm rồi.

Ý là dòng chọn quốc gia thực ý bạn êy
Đăng kí lâu rồi nên không nhớ có cái dòng này k nữa, có điều quốc gia thực thì ở VN thì chọn VN thôi bạn.

Hướng dẫn dành cho chuyên Worker. (chơi free)
Khi vào game, thì 1 ngày mình làm được 2 ca (job), 1 ca 4 tiếng, khi bạn bắt đầu công việc thì nó sẽ hiện time ra. Bạn làm 1 job thì skill bạn tăng lên 1 (tuỳ theo job mà có gathering, hand work, engineering....) và tăng 1 điểm Economic Skill
những điểm trên càng nhiều thì số lượng bạn làm ra càng cao, số lượng làm nhiều thì thưởng 3 ngày nhiều.
game có bonus 3 ngày, tức làm liên tục 3 ngày (6 job) nó thưởng theo quy định nước đó, tuy nhiên mới vào thưởng ít lắm, chơi từ từ sẽ hiểu mấy cái này.
Riêng cái Economic Skill 1 ngày nó tự giảm 1, bạn làm 2 job tăng 2 ==> 1 ngày làm 2 job tăng còn 1. (điểm này quan trọng, góp phần trong thưởng 3 ngày)
Còn nữa...cứ k hiểu thì post hỏi, còn nhiều thứ lắm, nghiên cứu từ từ, mình đang tính mua 1 company ngâm thử để chỉ lại cho anh em muốn mở công ty riêng.

À nhắc company mới nhớ, mới vào nó cho 1 company free, bạn vào My company - open new company, có 2 cái free (0 euro), vào đó thu thành phẩm, k quá 48h nha, lấy bán đổi ra gold.

Đăng kí lâu rồi nên không nhớ có cái dòng này k nữa, có điều quốc gia thực thì ở VN thì chọn VN thôi bạn.
Vào r, mà ko bit làm j lun, kkkk, h mình nhận đại 1 job r thoát ra đợi 4h sau vào lại à, hay tránh thủ làm các việc khác, hoặc làm cùng lúc các job có thông báo có đc ko bro

Vào r, mà ko bit làm j lun, kkkk, h mình nhận đại 1 job r thoát ra đợi 4h sau vào lại à, hay tránh thủ làm các việc khác, hoặc làm cùng lúc các job có thông báo có đc ko bro
Mới đk thì k có gì làm đâu bạn, cứ ngày 2 lần vào work thôi.

Để đơn giản hơn chỗ work, các bạn có thể chọn country nào mà ko có work bonus (ví dụ Venezula lương 20vnz 1 giờ, 50vnz = 1g, 1 ngày các bạn làm 3 work thì có tầm 5g)
Bạn nào muốn theo con đường war nữa thì theo mình ??

Để đơn giản hơn chỗ work, các bạn có thể chọn country nào mà ko có work bonus (ví dụ Venezula lương 20vnz 1 giờ, 50vnz = 1g, 1 ngày các bạn làm 3 work thì có tầm 5g)
Bạn nào muốn theo con đường war nữa thì theo mình ??
Mình muốn theo bạn, có điều kiện phải có bao nhiêu gold, bao nhiêu kinh nghiệm, vũ khí... gì ko bạn?

Mình muốn theo bạn, có điều kiện phải có bao nhiêu gold, bao nhiêu kinh nghiệm, vũ khí... gì ko bạn?
Kinh nghiệm thì mình cũng ko có nhiều lắm, mới chơi đc 6 tháng thôi bác :popo_beat_brick:
Điều kiện thì đơn giản lắm, chuyển sang ref mình là được, đang chơi với mấy tay bên indo, mỗi 100g bác ref mình thì được back lại 1e :popo_big_smile::popo_big_smile:

Kinh nghiệm thì mình cũng ko có nhiều lắm, mới chơi đc 6 tháng thôi bác :popo_beat_brick:
Điều kiện thì đơn giản lắm, chuyển sang ref mình là được, đang chơi với mấy tay bên indo, mỗi 100g bác ref mình thì được back lại 1e :popo_big_smile::popo_big_smile:
Làm ref cho bác thì cũng ok thôi, có điều bác chơi sớm mà k mở topic để mình ref luôn là xong rồi, giờ ref lại cho bác thì phải chơi từ đầu, hơn nữa lại phải gánh nguy cơ ban acc do cheat nữa. Nên thôi, để mình canh lúc nào mình bị bán trên market thì hú bác vào mua :popo_ah:

có bác nào hướng dẫn e theo với
Đăng kí chơi rồi học từ từ thôi bạn, vài tháng đầu cũng chẳng có gì làm, ngày login vào 5p thôi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,612
170,721
Latest member
unavancouver
Back
Top Bottom