Tutorial Hướng dẫn chơi game Crypto Idle Miner kiếm Hora Token

Mình đã hướng dẫn cách tăng EXP trc đây rồi.
Bạn click vào Username của mình. Kéo xuống dưới sẽ thấy các nhà máy đào:oops:. Như trong hình mình có 3 nhà máy Ethash, Equihash và Scrypt.
Exp chỉ tăng khi chỉ số Current prestige worth gần bằng hoặc đồng cấp với Building worth..
Như nhà máy Ethash của mình có Current prestige worth 1.99 at, và Building worth 1.99 at, nên sẽ tăng Exp (Current prestige worth ~Building worth).
Nhà máy thứ 2 Equihash, có chỉ số Current prestige worth 1.38 aq, và Buidling worth cũng 1.38 aq nên nhà máy này cũng tăng Exp .
Nhà máy thứ 3 Scrypt chỉ số Current prestige worth 383.19 ag, và chỉ số Building worth là 3.92 ap. Nhà máy này sẽ không tăng Exp vì Current prestige worth chưa tiệm cận với Building worth. Nhà máy này chỉ tăng Exp khi bạn nâng cấp các máy đào để cho nó đạt được gần 3.92 ap thì nó mới có thể tăng Exp:oops:
Có thể hiểu chỉ số Current prestige worth là tổng tiền của các máy đào trong 1 nhà máy. Building worth là cột mốc tăng EXP của nhà máy đó. Nhà máy thực hiện Prestige thì chỉ số Current prestige worth sẽ trở về 0, và bạn cần phấn đấu nâng cấp máy đào gần tới cột mốc điểm Building worth thì nó mới tăng EXP:rolleyes:
Như thế thì bạn cũng chủ động hơn, không set cây cao cấp khi chỉ số Current prestige worth quá xa so với Building worth. Mình lấy ví dụ khi Prestige xong lần 3 Building worth nó yêu cầu là 1.9 ag chẳng hạn:oops:. Mà bạn mới Prestige xong thì nó về 0, bạn phải tăng lên B, T, aa,ab,ac...Nó cách quá xa ag nên dù có buff cỡ nào nó sẽ không ra EXP cho bạn đâu:rolleyes:
View attachment 132401
E k để ý 2 cái nhà máy đào kia giờ lên xp r

Mình thấy leo lên rank 1 ở diamond hết mùa cũng dễ không biết champion thì sao
Bác nhìn bên rank t. Nó dượt t ko trượt tí nào. Mk lên là nó cũng theo ngay sau

Attachments

555.6 KB · Views: 89
Đá cái nhẹ , hora đã nhảy lên 22 sat :popo_big_smile::popo_big_smile:

Announcements

Forum statistics

Threads
418,675
170,773