[HOT] Liên Quan Đến Vụ Bị CA mời

Status
Not open for further replies.

triettran

Junior
Reactions
136
MR
0.000
k muốn chửi mày cũng ko dc. Về học luật hay tra gg rùi nói đi nhé ; CA chỉ có quyền kiểm tra TK NH khi chứng minh dc hành vi phạm tội của công dân ; còn nó đã chứng minh dc thì đã k hỏi. K có luật nào bắt công dân phải khai tiền đâu ra nhé ; trừ luật mới là cán bộ nhà nước phải công khai tài sản cá nhân nhé > Não chưa phát triển thì đi học thêm đi.
vậy sao ca hỏi bác lại khai, bác cứ nói với nó như nói w mình này

AdzWap

Junior
Reactions
16
MR
0.000
VN toàn là làm khó chúng ta ....... Có cơ hội di dân tui cũng đi cho khỏe cuộc đời, nhìn các nước khác ngta tự do, cảm thấy rất khỏe, mà VN chỉ vì chữ $$$ mà ra mấy cái đó, Chán quá ...

kiemtien2013

Junior
Reactions
131
MR
0.000
VN toàn là làm khó chúng ta ....... Có cơ hội di dân tui cũng đi cho khỏe cuộc đời, nhìn các nước khác ngta tự do, cảm thấy rất khỏe, mà VN chỉ vì chữ $$$ mà ra mấy cái đó, Chán quá ...
Nhà nước không rảnh đâu đi điều tra nhé vì 1 Vài cá nhân đựa vào nó để thực hiện mục đích xấu , làm tổn hại đến pháp luật việt nam và quốc tế nên thế

nicksterko

Junior
Reactions
652
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
vậy sao ca hỏi bác lại khai, bác cứ nói với nó như nói w mình này
CA là cây đinh, còn cậu ko phải là cây đinh gì, hiểu chưa? Động cơ chém gió của cậu chẳng giúp ích gì cho cộng đồng MMO cả, cậu nên dừng lại tại đây thì tốt hơn.

LONGVUONG

Junior
Reactions
60
MR
0.000
công an đòi ăn chứ thuế má cái gì ngon thì áp dụng thuế cho anh viết ra flappy bird kìa thu nhập 50k usd/day thì thuế chẳng biết là nhiu mà nói, còn người kiếm 5-10 $/day cũng truy thuế đúng là ăn mày còn gặp chiếu manh

haizz, to
CA là cây đinh, còn cậu ko phải là cây đinh gì, hiểu chưa? Động cơ chém gió của cậu chẳng giúp ích gì cho cộng đồng MMO cả, cậu nên dừng lại tại đây thì tốt hơn.
em có nói gì đâu bác gì dẫn chứng ra quá trời luật thì e nói sao ko nói luật w ca thế thôi, e co nói gì ngoài luật đâu

haizz, to

em có nói gì đâu bác gì dẫn chứng ra quá trời luật thì e nói sao ko nói luật w ca thế thôi, e co nói gì ngoài luật đâu
Câu đúng đem lý luận vi phạm thuế ấy ra mà dọa người.
Vụ việc CA hiện tại điều tra là có nghi vấn về hành vi rữa tiền của 1 cá nhân . Chứ không phải là hành vi trốn thuế nhé

Có 2 "giao dịch" ở đây . thích cãi nhau trên "giao dịch" nào ?

Giao dịch từ site : nó ko trả em tiền , em ko có thu nhập từ site .

Giao dịch "bán" $$$ : ko em chẳng buôn bán gì cả .
thế bác xem chủ thớt đã khai gì w ca mà bị lên lần 2 còn đc thông báo lỗi vi phạm

thế bác xem chủ thớt đã khai gì w ca mà bị lên lần 2 còn đc thông báo lỗi vi phạm
Hix đấy là đòn đánh tâm lý bên CA .
Việc thu thuế online không thể áp đặt trên cá nhận . Bên công an họ nhắc đến luật bán Hàng hóa online vừa mới áp dụng. Các cá nhân tổ chức mua bán hàng hóa online phải đăng ký Kinh Doanh và đóng thuế kể cả bán hàng qua Facebook ...
Việc thu thuế online nhằm và đối tượng cung cấp dịch vụ online nếu đóng thuế thì các Exchanger sẽ chịu trách nhiệm về việc này sau khi họ được cấp giấy phép kinh Doanh

Reactions
479
MR
0.000

Tôi đồng ý với bạn điều này,tôi định làm tầm 3 năm nữa là tôi phán khỏi cái đất nước này luôn

Động cơ gì. Thằng này chắc kiểu bị tẩy não , cuồng đảng vs nhà nước ; mọi lời nói của đảng là đúng , chắc cục shit của nhà nước ỉa ra chắc kêu thơm nó cũng dạ thơm :rolleyes:
e mình có thể report cậu cái tội nhục mà và vu khống ng khác trên 4rum nhé, đừng có mà a hùng bàn phím thế, sao ko làm như Phương Uyên hay Ngyên kha, chắc lúc nó tôi còn phục hơn, đừng co đứng sau một bức rèm mà chửi người khác, vỗ ngực xưng tên nói là tôi chử này! thế mới hay

Các bác làm gì mà khiêu khích nhau thế còn lôi cả Đảng vào nữa :P. Tôi vinh hạnh là người Việt Nam , hoạt động dưới hiến pháp và luật pháp việt nam . Họ ban hành luật chỉ nhằm bảo vệ lợi ích cho mọi người khi tham gia lĩnh vực thương mại điện tử thôi mà . Phải có sự ràng buộc giữa người bán và người mua chứ :D. nhiều vụ bán hàng giả mạo qua mạng rồi

hiro

Junior
Reactions
132
MR
0.000
Gửi @triettran: "Chẳng thà bạn ko nói để người ta ko biết mình ngu, còn hơn là nói ra để rồi người ta ko còn nghi ngờ gì nữa"

Vô đọc topic này biết thêm được nhiều kiến thức về luật.:D

vnmmovn

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
@triettran mình thấy bạn là người biết nhiều về luật mình xin hỏi bạn 1 chút mong bạn hoặc ai biết thì tra lời giúp mình nha:
Như bạn nói những ai mua bán trao đổi tiền ảo là đang kinh doanh trái phép và chốn thuế. mà tiền ảo thì vn không đc coi là tiền. vậy kinh doanh trái phép ở đây là kinh doanh hàng hóa hoặc kinh doanh dịch vụ trái phép. vậy với tiền ảo có 2 trường hợp
1. kinh doanh hàng hóa trái phép:
- Vậy bạn làm ơn chỉ cho mình biết trong điều luật nào qui định tiền ảo là 1 loại hàng hóa. nếu qui định nó là hàng hóa thì nó thuộc loại hàng hóa gì hoặc thuộc loại hàng hóa gì. và mức thếu của mặt hàng này là bao nhiêu.
2. Kinh doanh dich vụ trái phép:
- làm ơn cho mình biết trong điều luật nào qui định tiền ảo là 1 loại dịch vụ. nếu nó là dịch vụ thì là loai dịch vụ gì hoặc thuộc nhóm dịch vụ gì. và mức thuế khi kinh doanh loại dich vụ này là bao nhiêu %.

Mình không biết về luật nên mong bạn TrietTran hoặc bạn nào biết làm ơn giải thích giúp mình để cho mình và những bạn chưa biết đc hiểu hơn về luật.

Cảm ơn mọi người rất nhiều

vuafahoai1234

Junior
Reactions
105
MR
0.098
yêu cầu mod del mấy cm chính trị. kẻo sau này ảnh hưởng đến forum

dinhbuu144

Banned
Reactions
1,867
MR
0.000
CÓ vài câu hỏi cho mong được giải đáp:

1: làm sao nó kiểm soát được tiền luân chuyển giữa các tài khoản ngân hàng là thu nhập hay cho nhau mượn/trao đổi khi không ghi memo và ko có bằng chứng?
2. Làm sao nó kiểm soát được lượng tiền ảo bạn kiếm được là bao nhiêu khi bản thân nó chưa có luật?
3. Làm sao nó kiểm soát được nếu là giao dịch buôn bán thì lời bao nhiêu trong số đó để tính thuế thu nhập?

Điều kiện là bây giờ chả có cái quy định rõ khỉ gì về 3 cái trên

nguyenduong90

Hero
Verified
Reactions
2,179
MR
0.014
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
theo tớ Việt Nam sẽ cấm sử dụng các loại tiền ảo không do Việt Nam hỗ trợ để dể dàng quản lý

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,783
176,237
Latest member
789clubfish

Most viewed of week

Most discussed of week