[HOT] Liên Quan Đến Vụ Bị CA mời

Status
Not open for further replies.

conheo

Banned
Reactions
927
MR
0.000
nếu chuyển tiền wa lại cũng thuế thì tội cho mấy bác trung gian rồi :D
hay trung gian bác này....:p hẹn 1 ngày anh em ta lên đó uống nước trà đàm đạo mmo

langtu0nline

Hero
Verified
Reactions
281
MR
0.002
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
làm sao quản lý đc hả bạn, vị dụ WMZ nha là hệ thống của Nga mình làm trên các site nc ngoài nhận tiền pay thẳng bào ví Z thì CA biết kiểu gì :D và sau đó bạn chuyển bán cho ex => đừng chơi với site auto vì chắc giờ sẽ bị lộ gd vì mấy site này đều bị để ý cả rồi, chơi gd tay nội dung ko ghi gì thì CA mò ra đường nào:D
cái đấy thi co thể k quản lý dc...nhung a-e làm offer nhận từ paypal và wire thi no biết mà

triettran

Junior
Reactions
136
MR
0.000
@MissUl, trời chém gió vui mà, nhưng mình phân tich cho nhé, tại sao bạn vì ca gọi lên? vì liên quan đến kẻ mà ai cũng biết đấy là ai, đúng ko!, vậy sao hắn ta bị các ca yêu dấu của chúng ta quan tâm thế, xin thưa, a dính vào một vụ cực lớn nhé, vì thế nên ca mới moi hết nhưng người giao dịch w him lên, hỏi những câu ai cũng biết, để làm gì? để làm bằng chứng buôc tội him, ok, cho là các bạn chứng minh được nguồn tiền Ảo là do mồ hôi công sức làm ra đi, nhưng khi giao dịch qua vnd với him thì hóa đơn đâu? cái chết la chỗ đó nhé, ca có bằng chứng bạn jd với him, với 1 số tiền kha khá, mà tiền thuế nộp cho nhà nước ở nơi mô, chẳng lẽ him bị dính vô tội trốn thuế mà các bạn thoát đc àk

MissUI

Banned
Reactions
177
MR
0.000
cái đấy thi co thể k quản lý dc...nhung a-e làm offer nhận từ paypal và wire thi no biết mà
biết kiểu gì trừ khi là bên ngân hàng khai báo thôi bạn nhé, nhưng bên ngân hàng họ có quy định riêng của mình bạn ah hơn nữa biết bao nhiêu thẻ ATM bao nhiêu người dùng ko lẻ cứ kiểm tra tất cả và bắt bên bank cung cấp tất cả và liên tục ah

AngryBirds

Senior
Verified
Solutions
1
Reactions
475
MR
0.572
$100.00
sr cho mình sửa lại chút: bất cứ khi nào tiền được đem ra giao dịch là có đánh thuế các bạn nhé!
Thế giờ mình làm việc onl đc trả tiền ảo xong bán ra VNĐ, nói như bạn là ko đóng thuế ==> bạn biết tội này xử phạt thế nào ko, giống như ông ở trên kia nói hả?

Decerte

Hero
Verified
Reactions
1,056
MR
0.044
$100.00
Services
Chat with me via Skype
sr cho mình sửa lại chút: bất cứ khi nào tiền được đem ra giao dịch là có đánh thuế các bạn nhé!

cho mình hỏi 1 câu : làm sao cậu sống được khi không có não ? hay cậu là công an đang phải cố gắng ngồi chém gió ở đây ?

Được biết, gần đây, Ngân hàng Nhà nước cũng đã lên tiếng cảnh báo rủi ro trong hoạt động giao dịch thanh toán bằng Bitcoin. Chính phủ khẳng định không thừa nhận, không cho phép giao dịch và không chịu trách nhiệm đối với các tranh chấp phát sinh trong quá trình giao dịch. Hiện nay, Nhà nước Việt Nam vẫn chưa có quy định về vấn đề thanh toán bằng Bitcoin.
Theo PLF, “mặc dù, Nghị định 101/2012/NĐ-CP cho phép việc thanh toán không dùng tiền mặt nhưng trong Nghị định này cũng chưa đề cập đến việc thừa nhận việc thanh toán bằng Bitcoin. Theo quy định hiện hành của pháp luật Việt Nam, các giao dịch thanh toán tại Việt Nam được thực hiện bằng tiền đồng Việt Nam”.

Đã không công nhận , không chịu trách nhiệm , nhưng đòi chém gió . Tôi đang rỗi đây thích ngồi nói chuyện với nhau thì nói luôn cho anh em cùng rõ nào .

Tại sao quy vào tội trốn thuế ? Cậu có biết làm gì thì phải đóng thuế , ai là người phải đóng thuế ko ?
Nếu nộp thuế thì nộp vào đâu ? theo quy định gì , mức nộp là bao nhiêu ?

Nói chuyện từ đầu đến cuối đ éo có 1 câu trích dẫn luật nào rồi ngồi bốc phét dọa anh em đấy à

Trymmo2013

Senior
Reactions
559
MR
0.000
Chat with me via Skype
to cung bi moi 2 lan va cung hoi la co pham phap khong, to khang dinh mot cau xanh ron la: "Chua co van ban Quy pham phap luat quy dinh chuyen toi lam la sai"
http://baodautu.vn/nhan-ngoai-te-tu-nuoc-ngoai-duoc-mien-thue-thu-nhap.html
thế thì có gì là sai nhỉ. nếu có sai thì ở chỗ gd với anh em mmo bằng vnd thôi. ae tích lại vài k $ rồi pay 1 phát về xem nó lam j :))
mà nghĩ đi nghĩ lại. thế mấy bà bán bánh rạo có phải đóng thuế ko nhỉ ?
mẹ gõ captcha mù mắt đc trăm bạc còn đánh thuế. thuế ****** gì. nếu mà mình đc quyền lợi gì thì ok. đằng này bỏ công ra làm còn phải chia cho thằng khác ăn. 2` vd"

vo-_-danh

Senior
Verified
Reactions
1,675
MR
0.014
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Bạn @triettran đừng cố tỏ ra nguy hiểm nữa. Từ trước đến nay chỉ có người làm dịch vụ bị chịu thuế, khách hàng chỉ chịu 1 loại thuế duy nhất là GTGT thì đã + vào tiền sản phẩm rồi. Cứ cho là đánh thuế tiền ảo thì cũng là đánh thuế vào người làm dịch vụ thu mua, exchanger. Còn thuế thu nhập thì khẳng định là không làm được đâu vì trên mạng không biên giới -> quá khó để ra luật đối với sự yếu kém về quản lý của việt nam :D

cho mình hỏi 1 câu : làm sao cậu sống được khi không có não ? hay cậu là công an đang phải cố gắng ngồi chém gió ở đây ?

Đã không công nhận , không chịu trách nhiệm , nhưng đòi chém gió . Tôi đang rỗi đây thích ngồi nói chuyện với nhau thì nói luôn cho anh em cùng rõ nào .

Tại sao quy vào tội trốn thuế ? Cậu có biết làm gì thì phải đóng thuế , ai là người phải đóng thuế ko ?
Nếu nộp thuế thì nộp vào đâu ? theo quy định gì , mức nộp là bao nhiêu ?

Nói chuyện từ đầu đến cuối đ éo có 1 câu trích dẫn luật nào rồi ngồi bốc phét dọa anh em đấy à
Từ từ bạn, thông hiểu pháp luật để đừng cãi nhau mà, bạn giao dịch bằng vnd trên lãnh thổ VIệt nam, xin hỏi bản co phải đóng thuế ko? ko thừa nhận tiền ảo có nghĩa là người cầm giữ tiền đó sẽ ko đươc pháp luật bảo vệ, và chiếu theo luật phá thì nó ko có giá trị ở VN, nhưng vấn đề là co sử dụng tiền VND để mua bán, như vậy là giao dịch đã được thực hiện đúng ko? ko thừa nhận chứ đâu cấm giao dịch, và khi đã giao dịch bạn phải có nghĩa vụ đóng thuế. Bình tĩnh lại chưa!

Bạn @triettran đừng cố tỏ ra nguy hiểm nữa. Từ trước đến nay chỉ có người làm dịch vụ bị chịu thuế, khách hàng chỉ chịu 1 loại thuế duy nhất là GTGT thì đã + vào tiền sản phẩm rồi. Cứ cho là đánh thuế tiền ảo thì cũng là đánh thuế vào người làm dịch vụ thu mua, exchanger. Còn thuế thu nhập thì khẳng định là không làm được đâu vì trên mạng không biên giới -> quá khó để ra luật đối với sự yếu kém về quản lý của việt nam :D
Chào bạn, phân biệt giúp mình ai là người làm dịch vụ và khách hàng trên mmo giúp mình, mình đang nói một vùng hẹp là MMO mà

Từ từ bạn, thông hiểu pháp luật để đừng cãi nhau mà, bạn giao dịch bằng vnd trên lãnh thổ VIệt nam, xin hỏi bản co phải đóng thuế ko? ko thừa nhận tiền ảo có nghĩa là người cầm giữ tiền đó sẽ ko đươc pháp luật bảo vệ, và chiếu theo luật phá thì nó ko có giá trị ở VN, nhưng vấn đề là co sử dụng tiền VND để mua bán, như vậy là giao dịch đã được thực hiện đúng ko? ko thừa nhận chứ đâu cấm giao dịch, và khi đã giao dịch bạn phải có nghĩa vụ đóng thuế. Bình tĩnh lại chưa!

ngậm cm mồm vào đi , ở đâu ra câu cứ giao dịch bằng VND là phải đóng thuế ? đã ngu còn cố thể hiện , đúng cái lý lẽ của bọn CA mà chủ thớt nói ở page 1 .

tìm câu luật nào ghi là cứ giao dịch VND là phải đóng thuế đi , thuế gì ? luật gì , đóng bao nhiêu ?

đã đ éo biết thuế là gì , lại còn to mồm thể hiện mình nguy hiểm

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,456
176,978
Latest member
sunwinflappybird

Most viewed of week