hôm nay tự nhiên bị công an triệu tập . có ai bị như mình không :((

Status
Not open for further replies.
CAND thì liên quan gì đến MMO ???
có trộm cắp, lừa đảo, đánh nhau ... thì mới bị CAND mời chứ
Có thể C50 nhưng nó gọi ko hết dc nên gửi giấy về cho bọn phường nó sàng lọc

Chắc kiếm tiền mà không nộp thuế nên bị mời chăng? :oops:

hỏi ông CA khu vực thì bảo ko sao đâu, còn đi hỏi CA phường lại bị bảo " CA mời ko cần bít lý do ", sợ thì ko sợ vì mình chẳng làm gì phạm pháp nhưng ức chế wá

à site ông account_vietmaker là shoplr đó cậu , nhớ lại xem có gd ko ^^
mình cũng gõ captcha hồi LR mình cũng toàn giao dịc site này luôn không biết có bị sao không

Vậy chắc là mấy bác ấy biết MMO rồi ấy nhỉ. Mấy bác cày bitcoin với PTU chắc cũng chuẩn bị quá.

hỏi ông CA khu vực thì bảo ko sao đâu, còn đi hỏi CA phường lại bị bảo " CA mời ko cần bít lý do ", sợ thì ko sợ vì mình chẳng làm gì phạm pháp nhưng ức chế wá
nếu là mời thì bạn có thể nêu lí do k thể đến (có quyền refuse or hẹn lại, thường thì trên giấy có contact của người sẽ làm việc với bạn, bạn có thể gọi để hẹn lại), còn nếu triệu tập thì bạn nên đi vì nếu không, đủ 3 lần triệu tập CA có quyền áp giải bạn, nếu là mời thì nhẹ nhàng vì đôi khi CA cần bạn hợp tác giải quyết một vấn đề gì đó mà bạn k phải đối tượng chính.

Vậy chắc là mấy bác ấy biết MMO rồi ấy nhỉ. Mấy bác cày bitcoin với PTU chắc cũng chuẩn bị quá.
tiền online thì ko dính gì đến luật nên CA chẳng làm đc, ráng đợi đến 24 này xem lên đó nó nói cái wái gì. Sáng h ức chế cái chỗ " CA làm việc mời lên ko cần lý do "
nếu là mời thì bạn có thể nêu lí do k thể đến (có quyền refuse or hẹn lại, thường thì trên giấy có contact của người sẽ làm việc với bạn, bạn có thể gọi để hẹn lại), còn nếu triệu tập thì bạn nên đi vì nếu không, đủ 3 lần triệu tập CA có quyền áp giải bạn, nếu là mời thì nhẹ nhàng vì đôi khi CA cần bạn hợp tác giải quyết một vấn đề gì đó mà bạn k phải đối tượng chính.
tất nhiên là mình đi dù gì cũng lên để xem nó nói cái gì, còn mình cũng chẳng bít mình dính đến cái vấn đề gì ở đây nữa.

tiền online thì ko dính gì đến luật nên CA chẳng làm đc, ráng đợi đến 24 này xem lên đó nó nói cái wái gì. Sáng h ức chế cái chỗ " CA làm việc mời lên ko cần lý do "

tất nhiên là mình đi dù gì cũng lên để xem nó nói cái gì, còn mình cũng chẳng bít mình dính đến cái vấn đề gì ở đây nữa.
Ai nói $ online ko dính thế?????????????

Ai nói $ online ko dính thế?????????????

Vậy nếu vì dính mà đã bị gọi lên thì chắc chỉ có đóng thuế thôi nhỉ, hok lẽ mấy bác CA trên đó lại nghĩ là rửa tiền :oops:

yên tâm ko sao đâu nó gọi lên hỏi mấy cái linh tinh rồi in sao kê ngân hàng đưa cho nó là xong. Mình triệu tập từ hồi tháng 9 ex lr ít chưa đến 300 mà cũng alo mà nó còn hỏi 1 số thông tin về site ex cũng như ex để làm gì tiền từ đâu ra. Phán em gõ captcha được =)) nó cho về luôn

hjx chắc off 1 thời gian quá. LR k liên quan nhưng tiền nhiều rút bank thì nhiều. mắc công bị lộ cách kiếm tiền rùi mấy ảnh hùa theo cày nát site :(
P/s: hôm qua CA phường lại mượn CMND chưa trả. k biết có gì k :(

Khi nào bên kinh tế hay thuế hay C50 qua mới liên quan mới MMO . các bác yên tâm đi nó kêu lên giáo dục ấy hoặc phát kẹo chơi trò chơi con thỏ ăn cỏ chui vô hang nằm ngủ ấy

hjx chắc off 1 thời gian quá. LR k liên quan nhưng tiền nhiều rút bank thì nhiều. mắc công bị lộ cách kiếm tiền rùi mấy ảnh hùa theo cày nát site :(

ặc ặc :eek:

Xong roài cá đã nằm trên thớt :p:p:p

oh 1 lần cũng cho mượn CMND mà bị nằm 1 thời gian trong 4 bức tường :(:(:(

tạm giam thôi chứ đâu phải là vào tù phải không cậu :oops:

tạm giam thôi chứ đâu phải là vào tù phải không cậu :oops:
Qui trình như sau: Tạm giữ 3 ngày, nếu điều tra vô tội --> Thả, có tội thì sẽ có lệnh khởi tố và tạm giam có thời hạn từ 2 -4 tháng ( có thể gia hạn thêm 4 lần nhưng không quá 1 năm) Khoảng thời gian này là nằm trong khu ko thấy ánh sáng mặt trời (tùy trại giam), điều tra xong thì sẽ chuyển viện Kiểm soát ra quyết định truy tố ra toà, VKS ko đồng ý sẽ từ chối truy tố --> Thả. Viện Kiểm Soát đồng ý thì chờ ngày ra Tòa chờ lãnh án.....

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,867
170,923
Latest member
Benerrn

Most viewed of week

Most discussed of week