Hôm nay tôi bị hack toàn bộ

killerodian

Senior
Reactions
203
MR
0.000
hix,hôm wa vẫn bình thường,nhưg sáng nay vào ym kô được,lr cũng không,mail thứ 2 cũng không!
thực ra máy tôi đã có ctrình anti virus của bkav pro,nhưg tại sao lại mất tất cả như thế?
ai có thể chỉ kinh nghiệm lấy lại yahoo không? tôi đã yêu cầu khóa lại mật khẩu nhưg hình như đã quá trễ để làm việc này!
từ lúc mua máy tới giờ tôi xài đóng băg liên tục,mới đây nge đồn hacker nhiều nên đã mua bkav về xài được 1 tuần
hnay lại bị hack tất cả:UI,Jss,LR,2yahoo,hên tài khoảng mmo vẫn log vào được,bác nào có nhiều kinh nghiệm giúp tôi với
+cách bảo về thông tin mật khẩu, các pass site khác nhau!
+tôi bay giờ khá ngỡ ngàn chả biết bắt đầu từ đâu nữa rồi
LR hiện giờ có khoản >500$,jss thì có 337pos,UI có 4 share 1 share giá 370$
mọi người có thể giúp tôi lấy lại đc nhiêu hay bấy nhiêu! chân thành cảm ơn

bây giờ Gmail có cái xác nhận 2 bước đăng nhập
bật tính năng xác nhận bằng SMS hoặc bằng gọi điện kể cả cho nó mật khẩu cũng không log được, đã đc kiểm chứng mình cho trên 1oo người tài khoản Gmail rồi nó bó tay :binhsua04:

sài cách này chắc nè :),bác cũng dại thật,cả đống tiền mà lại lưu o yahoo @@,cái dễ bị hack nhất @@

Upvote 0
hix,hôm wa vẫn bình thường,nhưg sáng nay vào ym kô được,lr cũng không,mail thứ 2 cũng không!
thực ra máy tôi đã có ctrình anti virus của bkav pro,nhưg tại sao lại mất tất cả như thế?
ai có thể chỉ kinh nghiệm lấy lại yahoo không? tôi đã yêu cầu khóa lại mật khẩu nhưg hình như đã quá trễ để làm việc này!
từ lúc mua máy tới giờ tôi xài đóng băg liên tục,mới đây nge đồn hacker nhiều nên đã mua bkav về xài được 1 tuần
hnay lại bị hack tất cả:UI,Jss,LR,2yahoo,hên tài khoảng mmo vẫn log vào được,bác nào có nhiều kinh nghiệm giúp tôi với
+cách bảo về thông tin mật khẩu, các pass site khác nhau!
+tôi bay giờ khá ngỡ ngàn chả biết bắt đầu từ đâu nữa rồi
LR hiện giờ có khoản >500$,jss thì có 337pos,UI có 4 share 1 share giá 370$
mọi người có thể giúp tôi lấy lại đc nhiêu hay bấy nhiêu! chân thành cảm ơn

về uin bạn có thể contac nó để lấy lại acc được bạn chụp thông tin cá nhân gửi cho nó

Upvote 0
xài BKAV thì thôi rồi trojan lọt lưới tùm lum nhé. Hồi xưa cũng trót dại tin tưởng nó mà ra đi hơn 10kv trong kiếm thế (lúc đó giá tầm 4tr). tải avira về thì ôi thôi đủ loại. Tưởng diệt = tay khá ổn ai ngờ nó ẩn trong file hệ thống:|=> ko bao h xài bkav nữa

Upvote 0
123.20.92.29
123.20.59.198
123.20.92.29
123.20.59.198
113.172.12.246
113.167.26.4
123.18.98.174
113.167.17.193
113.171.136.28
123.30.186.220
123.20.67.19
pác police có thể tìm đc địa chỉ ip này kô,đây là ip vừa đăng nhập ui

Upvote 0
ca này nặng quá....cầu cho chủ thớt được bình yên...:binhsua16:
Bkav Pro...chỉ = niềm tin thôi thớt ơi :binhsua17:

Upvote 0
Chia buồn với bác. Hồi mới chơi mình cũng bị hack mất hơn 20$. So vơi bác k là gì cả nhưng với 1 đứa chập chững chơi MMO 1,2 tháng như mình. Tất cả công sức bị mất thì chán vô cùng

Upvote 0
hiện giờ chắc khả quang hơn rồi,lấy lại yahoo vs UI,jss thì chác là có thể lấy lại đc,tiền trong đó nhìu nhưg h limit rút = gì:)
lr thì mình khóa nó lại rồi,giờ chỉ còn việc chờ ông thợ cài win lại tất cả rồi thay đổi toàn bộ thôi

Upvote 0
chia bùn thôi, bác này gặp đủ chuyện nhỉ :|, có gì pm yahoo max chia sẽ :(

Upvote 0
có phần mềm hack đấy bác.chỉ cần tên tk yh lr pp pz...1click là nó hiện ra pass hết...đừng nghĩ mình bảo mật tốt nhé.4 lớp như lr cũng còn ra đi nhé....lần sau đừng để thông tin ở dưới chữ ký

Bác như là chẵng hiểu hack nghĩa là gì ấy. Nếu mà làm được phần mềm như vậy thì pp, lr, pz nó đóng cửa về nuôi bò hết rồi.
Bất cứ trang web nào có sử dụng mật khẩu thì đều băm mật khẩu trước khi gởi về server nên cho dù thằng hacker nó có hack được vào server dữ liệu của lr hay pp thì nó cũng chẵng thể lấy được pass của user. Ở server dữ liệu user chỉ lưu đoạn mã đã bị băm, mổi lần user đăng nhập thì đoạn mã nhập vào sẽ được băm rồi gởi về server. Nếu 2 đoạn mã băm giống nhau thì đăng nhập thành công. Ở 1 4rum vbb như mmo4vn thì mật khẩu ít nhất cũng bị băm qua 2 lớp MD5. Thuật băm MD5 mà thuật băm phổ biến và đã bị phát hiện ra lỗi nhưng nó vẫn rất khó bị decode và không phải hacker nào cũng có thể tận dụng lỗi MD5 để decode. 1 forum vbb còn không thể có chuyện chỉ cần nhập ID là dò ra pass chứ đừng nói tới lr pp pz, nó làm ăn kiếm tiền người dùng bị hack cũng ảnh hưởng trực tiếp tới danh tiếng và thu nhập của nó nên chắc chắn nó phải có đội ngũ nhân viên bảo mật chuyên nghiệp để bảo vệ server.

Việc người dùng bị hack bọn nó đổ lổi 100% cho người dùng cũng không sai đâu. Muốn lấy được pass của người khác thì chỉ có keylog ghi lại hoạt động của bàn phím mới lấy được pass. LR pass 4 lớp mà bắt nhập bằng chuột thì keylog nó cũng có cách trị là chụp lại vùng màn hình lúc click chuột rồi gởi về server.

Em cũng là gà thôi nên có nói gì sai mong các bác thông cảm bỏ qua cho :binhsua11:

Upvote 0
yh nếu nhớ câu hỏi bảo mật lúc reg nick thì còn lấy dc.
lr thì 90% là đi tong r.
jss thì send ticket cho nó.mong là nó khóa kịp
p/s: hình như chủ thớt lấy lại dc gần hết r.h rút kinh nghiệm acc k bao h xài yh nhé.xài gmail 2 lớp cho chắc ăn hơn :-s

Upvote 0
trời ơi,lại mất pass yh,máy bị keylog nặng rồi

Upvote 0
cho chết cái tội dám chém gió đầu tư 1-million-usd 5000$ >:)

hình như thằng Quảng nổ nó hack đó ;;)
5k 1mil có thật:|,hix chả biết s máy tính h nguy hiểm wá

Upvote 0
hiện giờ chắc khả quang hơn rồi,lấy lại yahoo vs UI,jss thì chác là có thể lấy lại đc,tiền trong đó nhìu nhưg h limit rút = gì:)
lr thì mình khóa nó lại rồi,giờ chỉ còn việc chờ ông thợ cài win lại tất cả rồi thay đổi toàn bộ thôi

ôi chơi, chờ ông thợ cài win, k tự làm đi xếp :|

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,451
172,454
Latest member
Haiau199x
Back
Top Bottom