SCAM Hôm nay tâm trạng vào đây xả chút gió

Mỗi người đều có một con đường một lối đi riêng, tiền bạc đôi khi chỉ phục vụ cho nhu cầu và mục đích của cuộc sống.
Mình thì cũng chẳng là gì, cũng chẳng học đến đầu đến đủa, 1 tấm bằng cử nhân IT, một gia đình nghèo khó, bôn ba vất vả với cuộc sống lo toan. Từ thằng sinh viên nghèo, mình làm rất nhiều nghề giử xe, phát tờ rơi, trông phòng net,... để kiếm tiền trang trải cho việc học để cha mẹ khỏi nhọc nhằn hơn. Ra trường với mức lương IT mình còn nuôi thêm đứa em đang học đại học, các bạn cũng biết lương IT ở VN không phải là nhiều, thật sự mà nói là thiếu sống, mình cũng chằng có ăn có chơi gì hết, thậm chí ko biết đến nhậu nhẹt, cafe nữa.
PTU cũng là cái duyên chứ không phải IT nào cũng biết đến PTU. Ngày đó công ty mình đang làm đùng 1 cái cắt giảm nhân sự, mình thất nghiệp, công việc không nhiều tiền nhưng mình thật sự thích nó, tâm trạng chán nãn sau vài tuần người con gái mình yêu thương nhất đành lòng phụ bạc tình cảm, mình càng tuyệt vọng, tạm biệt Sài Gòn, mình quay lại quê nhà từ đó đến với PTU.
Cũng hơn 1 năm với PTU, mình không đi làm nửa, từ số tiền kiếm được từ PTU mình đả trả hết nợ cho gia đình, nuôi em ăn học đến nơi đến chốn, có một cuộc sống tương đối ổn định ở một vùng quê nghèo.
Mình không biết đó là đúng hay sai nhưng mình yêu nghề, yêu IT, thích PTU và làm gì cũng làm hết mình để không bao giờ mình phải cảm thấy hối tiếc.
z hả bác, mình qua bên voz ko bik có đúng ko mà tụi nó toàn bảo là dân IT 1 tháng kím sơ sơ 10tr là bèo

z hả bác, mình qua bên voz ko bik có đúng ko mà tụi nó toàn bảo là dân IT 1 tháng kím sơ sơ 10tr là bèo
Không có đâu bạn, chỉ số ít thôi, chứ dân IT VN mình đa số lương thấp 3-5tr/tháng là cùng.
P/S: Có thể cày thêm như thiết kế web, rồi bán những thứ lạt vặt qua mạng chằng hạn chắc cũng có thể đến mức đó, nhưng mà cũng khổ lắm

Last edited by a moderator:
:D topic sang trang 25 :D

Topic này anh em nói ra hết tâm trạng của mình trên con đường PTU nhỉ...^^...

có vẻ các bác đã bớt đc tâm trạng phần nào trong con người của mình :D xả dữ quá mà :)) còn gì nữa đâu mà phun châu nhả ngọc :))

Kẻ vô học lại lên tiếng . chứng tỏ ngu không chụi nổi. Ngu và lắm mồm là thằng này. dốt nát đần đồn

Ơ đi chơi về rồi thớt này vẫn xôm vật. Đây đã bảo anh vietnammoney là điển hình chân chính một anh sinh viên vina mà. Kỹ năng tranh luận: Ko công kích vấn đề đang thảo luận mà thích tấn công vào người đối diện. Buồn đái thế. Viết chữ cứ to ra, đậm vào, hùng hổ át ng khác đi. Đó thường là cung cách của mấy thằng hãm lolz. Đừng để đến lúc ng khác coi mình như là chó sủa. Chỉ đc cái mong manh dễ tổn thương nhiễm bệnh như 1 em hàng bị Sida. Iêu thế :X
Xin lỗi anh zai bố mẹ nuôi anh học đc mấy năm đh rồi mà "ngon lành" quá. Ngưỡng mộ vl ra. Chắc hồi trc thi đc 27 điểm hay thủ khoa à=)). À sắp hết tháng rồi nhớ xin mẹ tiền net lên mạng tiếp nhé.

Tớ chả ngạo nghễ tinh vi tưởng bở gì. Ngay từ đầu đã bảo kiếm đc 60-70/day ko phải là cái đinh gỉ gì và xác định đi theo hướng sao cho ko bao h PTU choán đến 1 buổi trong ngày (trừ giai đoạn đầu - vạn sự khởi đầu nan) để có tg ko ngừng học hỏi trau dồi kiến thức vì đúng là chơi PTU kiến thức nó mang lại hơi ít.

Ông xiucoi bảo PTU sập thì lại đói nheo nhóc? Dạ vâng ng biết kiếm tiền, biết thức thời *** bh họ chết đói ạ. Bh thời PTU hái ra tiền cũng coi như là qua rồi. Giờ ông mới nuôi mộng PTU thì cũng đủ biết là loại trâu chậm, tư cách lolz gì cảnh báo tương lai cho ng khác? *** thấy thối mồm à? PTU chưa sập thì ng ta đã có hướng đi khác rồi. Ông nên đổi mẹ nick lại thành trìnhcòi đi. Đừng so ng làm kinh doanh kiểu bán bánh mì kiếm 20-30tr/tháng với PTU vì PTU kiếm đc cùng số tiền đó nhưng nếu đi đúng hướng sẽ nhàn hơn cực nhiều. Tuổi đôi mươi các anh thấy mấy cái có thể ra tiền mà ko phải dồn quá nhiều tâm huyết cũng như tg như PTU? Cái PTU mang lại hôm nay k phải chỉ là tiền mà là giá trị cơ hội ạ. Ông nói làm 1-2h/ngày cũng kiếm đc kha khá mà nói thối vl ra.

Ôi. Nói đi nói lại làm *** gì cho nó mệt. Thằng nào thích học thì cứ học. Thằng nào thích PTU thì cứ PTU. Đc cả 2 thì càng tốt. Ngồi đây cãi nhau đc cái lợi lộc gì đâu cơ chứ

Ôi. Nói đi nói lại làm *** gì cho nó mệt. Thằng nào thích học thì cứ học. Thằng nào thích PTU thì cứ PTU. Đc cả 2 thì càng tốt. Ngồi đây cãi nhau đc cái lợi lộc gì đâu cơ chứ
Cẩn thận lời nói nhé taducthang.
Lần sau nói kiểu đó nữa ban luôn. Và nhắc nhở tất cả các bạn trong topic này luôn,nếu tiếp tục như thế thì Close.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,764
170,853
Latest member
ngyudihntu
Back
Top Bottom