SCAM Hôm nay tâm trạng vào đây xả chút gió

Nó limit upload tk of mình rồi. Không phải mình mà 2 thằng bạn nữa, không remote đc, upload từ host lên không thấy files. Mail cho nó mà đã thấy gì đâu.
HÌnh như chưa ae nào trên này bị ntn :

Trong khi đó mình reg nik mới thì lại bt như cân đường hộp sữa, chẳng có chuyện như ảnh ở trên.

Last edited by a moderator:
Các bố coi thường đại học ở VN, thử hỏi ĐH VN ko ra gì các bác còn chưa với tới đc thì nói éo gì cao cao siêu.
Cứ coi ptu là nghề đi, giờ đất chật người đông, scam lúc nào không biết, ko học hành tử tế rồi sớm mà ăn cám
Ta mỗi ngày cũng chỉ đươc 15-20$, chỉ coi là nghề tay trái sống qua thời sinh viên đối kém thôi

Có gì chia sẻ kinh nghiệm với anh em nha! 15-20$ không ít đâu! 1000 ng chắc đc <100ng(em nghĩ thế :D)

Topic này hot thế. hehe.
Lời khuyên cho các chú, Ptu thì ptu nhưng bằng ĐH thì phải lấy ( mặc dù mình đã bỏ học ĐH năm thứ 4 để theo đuổi cái nghề CNTT). Bây giờ thì lại muốn lấy 01 cái bằng Luật. ^^. Lấy cái bằng Luật vì không phải thích nó mà là vì nó là cái thang để mình leo lên cái địa vị xã hội.

PTU mặc dù kiếm nhiều đó, nhưng nếu không biết tiết kiệm mà tiêu xài thì cũng như không.

Hãy dùng số tiền kiếm được từ PTU + cái địa vị xã hội mà cái bằng ĐH học đem lại ==> Thành công .

Khi có địa vị thì sẽ có thông tin ( đủ loại thông tin chỉ có khi mình có quan hệ). Nhiều khi chỉ với một thông tin có thể đem lại số tiền bằng cả năm cày PTU. Dẫn chứng ư, bất động sản, anh có địa vị, anh làm cơ quan nhà nước 2tr/tháng, nhưng anh có thông tin + có tiền từ PTU --> anh đầu tư và $ đẻ $.

Topic này hot thế. hehe.
Lời khuyên cho các chú, Ptu thì ptu nhưng bằng ĐH thì phải lấy ( mặc dù mình đã bỏ học ĐH năm thứ 4 để theo đuổi cái nghề CNTT). Bây giờ thì lại muốn lấy 01 cái bằng Luật. ^^. Lấy cái bằng Luật vì không phải thích nó mà là vì nó là cái thang để mình leo lên cái địa vị xã hội.

PTU mặc dù kiếm nhiều đó, nhưng nếu không biết tiết kiệm mà tiêu xài thì cũng như không.

Hãy dùng số tiền kiếm được từ PTU + cái địa vị xã hội mà cái bằng ĐH học đem lại ==> Thành công .

Khi có địa vị thì sẽ có thông tin ( đủ loại thông tin chỉ có khi mình có quan hệ). Nhiều khi chỉ với một thông tin có thể đem lại số tiền bằng cả năm cày PTU. Dẫn chứng ư, bất động sản, anh có địa vị, anh làm cơ quan nhà nước 2tr/tháng, nhưng anh có thông tin + có tiền từ PTU --> anh đầu tư và $ đẻ $.

bậc tiền bối trong ptu đã lên tiếng :m015: hay :m016:

sao bạn bik thu nhập chính của ổng từ cty hay của các SV như bạn ? đâu phải ai học DH cũng đều thi qua được các môn ! cách đơn giản nhất để qua môn là $,quà .. ! thì cứ mỗi năm vài đợt SV --> $$$ hehe !
Tất nhiên là biết rồi, vì ông ấy ko bao h (hay chưa bao h ăn tiền từ SV) . Chuyện SV đi thầy là có nhưng ko phải tất cả . Và nói thực là khoa mình học (kiến trúc) gần như ko có, chỉ có mấy môn như quốc phòng hay thể chất là đi được thôi nhé . Thằng bạn thân mình còn nợ 1 môn (của ông thầy kia), nên ko đc làm TN, nó đăng kí học lại và mang đến nhà thầy ... 5 củ (vì nó đi làm rồi) để lót cho thầy nhưng thầy trả lại . Còn thằng bạn kia thì nó ra mở cty rồi, đã đi ô tô nhưng nó vẫn p thuê ng học để lấy bằng, vì đơn giản ko có bằng thì sẽ ko leo lên cao đc, có tiền mà ko có địa vị thì sau này cũng chỉ về quê mở trang trại làm VAC cho vui thôi - tất nhiên có những vị đã đạt đc cả 2 thứ này thì về vườn vui thú
Nói như vậy ko p để khen trường mình hay khen ông thầy, mà muốn nói là ko phải ở đâu cũng tệ nạn như mấy bạn ở trên phát biểu đâu nhé.

Chúc PTU ngày càng phát triển . Topic này nên dừng ở đây thôi

Topic này hot thế. hehe.

nghe theo pro đi pà kon, hix topic ngày càng loạn rùi

Có nên close quách đi ko nhỉ,hôm nay từ mấy ngày trước rồi. :binhsua76:

Mỗi người đều có một con đường một lối đi riêng, tiền bạc đôi khi chỉ phục vụ cho nhu cầu và mục đích của cuộc sống.
Mình thì cũng chẳng là gì, cũng chẳng học đến đầu đến đủa, 1 tấm bằng cử nhân IT, một gia đình nghèo khó, bôn ba vất vả với cuộc sống lo toan. Từ thằng sinh viên nghèo, mình làm rất nhiều nghề giử xe, phát tờ rơi, trông phòng net,... để kiếm tiền trang trải cho việc học để cha mẹ khỏi nhọc nhằn hơn. Ra trường với mức lương IT mình còn nuôi thêm đứa em đang học đại học, các bạn cũng biết lương IT ở VN không phải là nhiều, thật sự mà nói là thiếu sống, mình cũng chằng có ăn có chơi gì hết, thậm chí ko biết đến nhậu nhẹt, cafe nữa.
PTU cũng là cái duyên chứ không phải IT nào cũng biết đến PTU. Ngày đó công ty mình đang làm đùng 1 cái cắt giảm nhân sự, mình thất nghiệp, công việc không nhiều tiền nhưng mình thật sự thích nó, tâm trạng chán nãn sau vài tuần người con gái mình yêu thương nhất đành lòng phụ bạc tình cảm, mình càng tuyệt vọng, tạm biệt Sài Gòn, mình quay lại quê nhà từ đó đến với PTU.
Cũng hơn 1 năm với PTU, mình không đi làm nửa, từ số tiền kiếm được từ PTU mình đả trả hết nợ cho gia đình, nuôi em ăn học đến nơi đến chốn, có một cuộc sống tương đối ổn định ở một vùng quê nghèo.
Mình không biết đó là đúng hay sai nhưng mình yêu nghề, yêu IT, thích PTU và làm gì cũng làm hết mình để không bao giờ mình phải cảm thấy hối tiếc.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,760
170,849
Latest member
nguyenAnn
Back
Top Bottom