Hỏi về quy trình lưu trữ coin ở ví lạnh

usb mà hư thì có 24 từ để phục hồi thì USB đó sẽ là khóa key giống vậy . Bài toán ở đây là làm sao xác định nó đã lưu trên mạng lưới BlockChain . làm cách nào kiểm tra nó ko bên nhà cung cấp chi phối

usb mà hư thì có 24 từ để phục hồi thì USB đó sẽ là khóa key giống vậy . Bài toán ở đây là làm sao xác định nó đã lưu trên mạng lưới BlockChain . làm cách nào kiểm tra nó ko bên nhà cung cấp chi phối
thế thì bác đổi sang đầu tư cái khác chứ ví nào mà bác check được thông tin đó :rolleyes:

thế thì khác j 1 cái bank khác , nói chung là cân nhắc thôi , pass dài thế mà nó hack đc thì thằng đó cao thủ , đã là ảo thì cất kiểu j cũng là ảo , mua vàng cất còn khả quang hơn , nói chung là phải biết cách vận dụng thì nó mới là tài sản được , nếu k nó sẽ là tiêu sản , cả nghĩa đen lẫn bóng
bác nói chuẩn nè, bác chủ topic tốt nhất mua vàng mắt thấy tay chạm được chứ không nên đầu tư cái gì khác

bác nói chuẩn nè, bác chủ topic tốt nhất mua vàng mắt thấy tay chạm được chứ không nên đầu tư cái gì khác
tui ko có phủ nhận nhưng tui chỉ đưa ra ý kiến , phải biết vận dụng 1 cách hợp lý mới gọi là tài sản được , cái j mà khi sở hữu nó sinh ra giá trị cho mình thì cái đó gọi là tài sản , còn nó đem tiền ra khỏi túi mình thì nó là tiêu sản , phải biết vận dụng 1 cách hợp lý nó mới thành tài sản của mình được , và ko bỏ hết trứng vào 1 rổ , mà rải ra , mỗi thứ 1 tí

cá mập cả trăm triệu usd người ta còn dùng mà bác cứ thắc mắc làm gì
cá mập cũng chả ngu mà tin vào 1 thứ ảo lòi , rồi bỏ tiền mua ví cứng bỏ hết tài sản mình lên đó cả , mà họ đầu tư rất nhiều thứ , ví dụ như vacccin , kinh doanh bệnh tật .... ,đó là thông tin họ tung lên để tạo xu hướng , tạo trend, rồi thông qua đó họ in tiền ( cổ phiếu , coin , bds ......) để thành giới siêu giàu , chứ làm ăn kinh doanh thì chả bao giờ là giới siêu giàu được cả

cá mập cũng chả ngu mà tin vào 1 thứ ảo lòi , rồi bỏ tiền mua ví cứng bỏ hết tài sản mình lên đó cả ,đó là thông tin họ tung lên để tạo xu hướng , tạo trend, rồi thông qua đó họ in tiền để thành giới siêu giàu , chứ làm ăn kinh doanh thì chả bao giờ là giới siêu giàu được cả
ví lạnh an toàn hơn so với các loại ví khác, an toàn hơn so với để trên sàn. theo bác thì cá mập crypto giữ coin của họ ở đâu? nếu họ k giữ coin mà lướt sóng chốc lát thì cũng vẫn có rủi ro, không ai biết được khi nào sẽ bị hack

ví lạnh an toàn hơn so với các loại ví khác, an toàn hơn so với để trên sàn. theo bác thì cá mập crypto giữ coin của họ ở đâu? nếu họ k giữ coin mà lướt sóng chốc lát thì cũng vẫn có rủi ro, không ai biết được khi nào sẽ bị hack
chỉ đơn giản là họ ko bỏ hết trứng vào 1 rổ , họ thao túng được hết nên 1 vốn x100 x1000 là chuyện nhỏ , x100 xong rồi x tiếp 1000 thì thành x x nhiêu , rồi lại quay vòng , đơn giản là họ kiểm soát cuộc chơi nên với 1 số vốn nhỏ họ x x x x x ..... đó chỉ là phi vụ làm ăn thôi , họ còn nhiều phi vụ khác , chứ ở đâu mà ra cái thông tin bỏ hết tài sản lên đó rồi cất ví cứng , cái tin đó giống như có ý dụ toàn dân học theo làm theo tấm gương đạo đức của ai đó ấy :popo_bye: :popo_bye: :popo_bye: :popo_beauty: :popo_beauty: :popo_beauty: :popo_beauty:

chỉ đơn giản là họ ko bỏ hết trứng vào 1 rổ , họ thao túng được hết nên 1 vốn x100 x1000 là chuyện nhỏ , x100 xong rồi x tiếp 1000 thì thành x x nhiêu , rồi lại quay vòng , đơn giản là họ kiểm soát cuộc chơi nên với 1 số vốn nhỏ họ x x x x x ..... đó chỉ là phi vụ làm ăn thôi , họ còn nhiều phi vụ khác , chứ ở đâu mà ra cái thông tin bỏ hết tài sản lên đó rồi cất ví cứng , cái tin đó giống như có ý dụ toàn dân học theo làm theo tấm gương đạo đức của ai đó ấy :popo_bye: :popo_bye: :popo_bye: :popo_beauty: :popo_beauty: :popo_beauty: :popo_beauty:
Tất nhiên là những người nhiều tiền họ không bao giờ để tiền vào 1 chỗ rồi bác

vậy làm sau để biết là ko lưu ở nhà cung cấp. bạn có cách nào kiểm tra ko vì mọi thứ nó tạo cho mình mà
chúng ta mua bán coin trên sàn là mua bác các con số thông kê, coin thực ra sàn giao dịch nó cũng để trong ví lạnh đó nên bạn yên tâm (ví lạnh của tụi nó được cất giữ rất kỹ, như cất vàng đó), ví lạnh là giải pháp các trùm cuối sử dụng

bạn này sợ quá vậy, nếu bạn sợ thì có thể chia ra nhiều ví, mỗi ví cất 1 ít

chúng ta mua bán coin trên sàn là mua bác các con số thông kê, coin thực ra sàn giao dịch nó cũng để trong ví lạnh đó nên bạn yên tâm (ví lạnh của tụi nó được cất giữ rất kỹ, như cất vàng đó), ví lạnh là giải pháp các trùm cuối sử dụng

bạn này sợ quá vậy, nếu bạn sợ thì có thể chia ra nhiều ví, mỗi ví cất 1 ít
OK ban. minh cung yen tem 99% roi

vậy làm sau để biết là ko lưu ở nhà cung cấp. bạn có cách nào kiểm tra ko vì mọi thứ nó tạo cho mình mà
Nó ở cái usb ông cầm thì sao lưu ở nhà cung cấp đc

Nó ở cái usb ông cầm thì sao lưu ở nhà cung cấp đc
USB chỉ là khóa key thôi , đó là lý do khi mất có thể mua cái khác khôi phục được

USB chỉ là khóa key thôi , đó là lý do khi mất có thể mua cái khác khôi phục được
Cái này bạn nói chuẩn xác nhất rồi. Nhưng ngay từ đầu mình đã nói ví lạnh cực an toàn, khuyết điểm là không phải phương thức để cho dân trade buôn bán các loại đồng coin liên tục, vì hơi bất tiện. Nhưng về mặt lưu trữ thì còn lâu mới bị mất coin, rất rất an toàn, chỉ có vài bạn không hiểu cứ đòi so sánh nó với cách lưu ở sàn!

Nói chung có điều kiện thì bạn cứ mua ví lạnh mà lưu coin , không có sàn nào sập hay bị hacker đánh cắp làm sập sàn rồi gây liên đới đến bạn được. :popo_smile::popo_still_dreaming::popo_smile:

Cái này bạn nói chuẩn xác nhất rồi. Nhưng ngay từ đầu mình đã nói ví lạnh cực an toàn, khuyết điểm là không phải phương thức để cho dân trade buôn bán các loại đồng coin liên tục, vì hơi bất tiện. Nhưng về mặt lưu trữ thì còn lâu mới bị mất coin, rất rất an toàn, chỉ có vài bạn không hiểu cứ đòi so sánh nó với cách lưu ở sàn!

Nói chung có điều kiện thì bạn cứ mua ví lạnh mà lưu coin , không có sàn nào sập hay bị hacker đánh cắp làm sập sàn rồi gây liên đới đến bạn được. :popo_smile::popo_still_dreaming::popo_smile:
Mình hiểu ,chắc tính mình chắc chắn quá nên sợ nhưng ko lẻ ko có 1 cách nào để xác định là nó đã nằm trên Blockchain rồi hay sao (mình tham gia mmo bị scam nhiều nên cũng sợ lắm) chắc chia nhỏ ra mà lưu thôi

Mình hiểu ,chắc tính mình chắc chắn quá nên sợ nhưng ko lẻ ko có 1 cách nào để xác định là nó đã nằm trên Blockchain rồi hay sao (mình tham gia mmo bị scam nhiều nên cũng sợ lắm) chắc chia nhỏ ra mà lưu thôi
Nói thật là bạn lo hơi quá mức rồi đó. Ví lạnh nhiều đại gia đầu tư chơi lắm, không có cách nào làm bạn mất tiền, chỉ cần bạn luôn nhớ lưu giữ đúng trình tự 24 từ khóa! Mình nói chấp luôn ví lạnh hư hay rớt xuống nước, chập cháy nhà cháy nổ như có bạn thích khêu gợi ra vậy.

Tầm 1btc đổ lên thì đầu tư ví lạnh nó mới đáng chứ nhỏ lẻ cứ đem lên sàn cho nó nhanh lẹ.

Có thể Bạn chưa dùng rồi! Mất là đi luôn ấy không có mua cái khác khôi phục như mấy cái Token doanh nghiệp đang xài đâu nhé!

:p mình chưa dùng ví lạnh nên chưa biết, nhưng ví lạnh thì cũng phải có adress chứ nhỉ,
check adress đó trên blockchain thôi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,452
169,791
Latest member
wildestdream

Most viewed of week

Most viewed of week

Back