Hỏi về quy trình lưu trữ coin ở ví lạnh

Không chỉ là cái Token USB không đâu mọi người ơi! Nó cũng có thể hiện ở một chuỗi ký tự ngoằn nghèo như cái ví tiền BIT của các Bác để cất đâu đó. Khi cần ngồi dò từng ký tự đế nhập vào hihi! Ví nóng hay lạnh gì đều có số cả, quan trọng hơn là Bạn có hưởng được hay không thui!

Ko biet co cach nao tu minh luu tren blockchain ko. Cha can thang nao het

Ko biet co cach nao tu minh luu tren blockchain ko. Cha can thang nao het

:popo_beat_brick::popo_beat_plaster:

Trữ ví lạnh là an toàn nhất hiện nay cho tiền mã hóa rồi. Ví lạnh chỉ bất tiện cho việc trade coin / giao dịch mua bán thường xuyên thôi. Ngoài vấn đề đó ra thì không có 1 phương thức nào an toàn hơn ví lạnh cả.

Chìa khóa duy nhất chỉ có bạn cầm, không có chìa thứ 2 nào xuất hiện nữa cả. Quan trọng là bạn giữ danh sách 24 từ Recovery Key thì không có hacker nào truy cập được vào ví của bạn được đâu nha.

nếu ví lạnh bị hỏng thì phải làm sao ???

nếu ví lạnh bị hỏng thì phải làm sao ???
Tuổi thọ trung bình của ví lạnh hơn ổ cứng máy bàn gần gấp 2 lần nha. Và người ta thường mua trữ sẵn thêm 1 cái đề đề phòng trường hợp này.

Tuổi thọ trung bình của ví lạnh hơn ổ cứng máy bàn gần gấp 2 lần nha. Và người ta thường mua trữ sẵn thêm 1 cái đề đề phòng trường hợp này.
nếu rơi xuống nước , cháy nhà , ra đường tai nạn bị bể nát thì tính sao ???? , ổ cứng đĩa là tầm 10 năm (có thể lâu hơn nếu ko ghost , như tui có 1 cái từ năm 2007 đến giờ vẫn chạy , ghost 3 lần) vậy ví cứng là 20 năm sao ??? , rồi có chịu va đập nóng lạnh ngập nước ko ????

nếu hỏng là coi như mất sạch đúng ko ạ :popo_sad: :popo_sad: :popo_surrender: :popo_surrender: :popo_surrender: :popo_surrender:

nếu rơi xuống nước , cháy nhà , ra đường tai nạn bị bể nát thì tính sao ???? , ổ cứng đĩa là tầm 10 năm (có thể lâu hơn nếu ko ghost , như tui có 1 cái từ năm 2007 đến giờ vẫn chạy , ghost 3 lần) vậy ví cứng là 20 năm sao ??? , rồi có chịu va đập nóng lạnh ngập nước ko ????
Cháy nhà,ra đường tai nạn bể nát mà còn cái mạng thì cũng là phước r bạn,cần gì cái ví lạnh nữa,giữ đc ví lạnh mà vô kho lạnh nằm cũng như k

Mình khuyên bạn nên trùm chăn ở nhà, nằm trên giường, khóa cửa chính và mọi cửa sổ, cầm cái ví lạnh mà kẹp vào nách và ngủ, chỉ ngủ thôi chứ đừng có ra khỏi nhà... trộm nó vào lấy giờ!

Mình khuyên bạn nên trùm chăn ở nhà, nằm trên giường, khóa cửa chính và mọi cửa sổ, cầm cái ví lạnh mà kẹp vào nách và ngủ, chỉ ngủ thôi chứ đừng có ra khỏi nhà... trộm nó vào lấy giờ!
trộm thì ta ko lo , nhưng ta chỉ nói là nếu nó mà hỏng thì làm sao , đồ điện tử sao nói đc , đến cái usb lâu lâu cũng tự nhiên hỏng , vậy ví cứng thì sao nếu nó hỏng thì về mo ah

trộm thì ta ko lo , nhưng ta chỉ nói là nếu nó mà hỏng thì làm sao , đồ điện tử sao nói đc , đến cái usb lâu lâu cũng tự nhiên hỏng , vậy ví cứng thì sao nếu nó hỏng thì về mo ah
Tương tự nhau thôi:

Ổ cứng hư về mo
Ví lạnh hư về mo

Backup cho ổ cứng bằng 1 ổ cứng khác
Backup cho ví lạnh bằng 1 ví lạnh khác

:):popo_burn_joss_stick::popo_burn_joss_stick::popo_burn_joss_stick::popo_beat_shot:

Tương tự nhau thôi:

Ổ cứng hư về mo
Ví lạnh hư về mo

Backup cho ổ cứng bằng 1 ổ cứng khác
Backup cho ví lạnh bằng 1 ví lạnh khác

:):popo_burn_joss_stick::popo_burn_joss_stick::popo_burn_joss_stick::popo_beat_shot:
ổ cứng còn cho ta dấu hiệu và hư thì con cái đĩa từ lấy lại đc nhé , còn như usb mà hư , ssd mà hư thì chịu thua ổ cứng HHD nó khác SSD khác cái usb ,

cái ổ cứng mà bị cháy, ngập nước vẫn lấy đc dữ liệu chỉ khi nào bị đập bể thì chịu thôi , còn ssd , usb thì hiểu rồi đó

ổ cứng còn cho ta dấu hiệu và hư thì con cái đĩa từ lấy lại đc nhé , còn như usb mà hư , ssd mà hư thì chịu thua ổ cứng HHD nó khác SSD khác cái usb ,
Thôi bạn cứ xài hdd chứ đừng mua ssd, usb hay ví lạnh làm gì, không hợp với bạn đâu. :popo_beauty::popo_beauty::popo_beauty::popo_beauty::popo_beauty:

em chưa dùng ví lạnh nhưng trước có nghe nói, th ví lạnh bị hỏng thì có thể phục hồi lại được. không rõ có phải mua gói bảo hiểm gì đó hay không, các bác còn lưu địa chỉ ví coin, seed phrase, pass, series ví các kiểu nữa mà

em chưa dùng ví lạnh nhưng trước có nghe nói, th ví lạnh bị hỏng thì có thể phục hồi lại được. không rõ có phải mua gói bảo hiểm gì đó hay không, các bác còn lưu địa chỉ ví coin, seed phrase, pass, series ví các kiểu nữa mà
thế thì khác j 1 cái bank khác , nói chung là cân nhắc thôi , pass dài thế mà nó hack đc thì thằng đó cao thủ , đã là ảo thì cất kiểu j cũng là ảo , mua vàng cất còn khả quang hơn , nói chung là phải biết cách vận dụng thì nó mới là tài sản được , nếu k nó sẽ là tiêu sản , cả nghĩa đen lẫn bóng

Thôi bạn cứ xài hdd chứ đừng mua ssd, usb hay ví lạnh làm gì, không hợp với bạn đâu. :popo_beauty::popo_beauty::popo_beauty::popo_beauty::popo_beauty:
tui chỉ phân tích dựa theo kinh nghiệm thôi , bạn đâu cần đâm chọt thế , cay cú cái j ah :popo_doubt: :popo_doubt: :popo_doubt: :popo_doubt: :popo_doubt:

tui chỉ phân tích dựa theo kinh nghiệm thôi , bạn đâu cần đâm chọt thế , cay cú cái j ah :popo_doubt: :popo_doubt: :popo_doubt: :popo_doubt: :popo_doubt:
Mình ko nghĩ Mmo01 cay cú ,có lẽ tư duy của bạn khác biệt ,nên nói chuyện hơi khó vô

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,470
169,795
Latest member
AdvNd

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom