Hỏi về quy trình lưu trữ coin ở ví lạnh

hatoriconan

Junior
Reactions
12
MR
0.611
Insuree Balance
0
Cho mình hỏi tý. Nếu lưu trữ coin bằng ví lạnh. Lam sao biết chắc được coin mình được luu ở mạng lưới blockchain ma ko phai nha cung cấp ví lanh . Co cách nào xác nhan ko. Xin cam on

BÁc làm kiểu gì thì cũng cần đăng nhập hệ thống để mở nhé! Cá mập mới làm ví lạnh và bỏ vào hộp tài sản ở ngân hàng nếu Bạn đến level đó!

ví lạnh mua ở đâu mà giá sao ạ

BÁc làm kiểu gì thì cũng cần đăng nhập hệ thống để mở nhé! Cá mập mới làm ví lạnh và bỏ vào hộp tài sản ở ngân hàng nếu Bạn đến level đó!
nó tính làm cá mòi đó

ví lạnh hay còn gọi là ví cứng , hay ví vật lí . lànhuw cái usb nhưng tính năng khác . muốn mua thì lên trang chủ mua mua cũ với mua lị tinh thì mất coin nhé , ngta cài virut vào mất hết

ví lạnh hay còn gọi là ví cứng , hay ví vật lí . lànhuw cái usb nhưng tính năng khác . muốn mua thì lên trang chủ mua mua cũ với mua lị tinh thì mất coin nhé , ngta cài virut vào mất hết
Đây là 2 trang ví cứng .www.ledger.com và https://trezor.io/. Nhưng ở đây mình muốn tìm hiểu kiến thức là nó được lưu trên mạng lưới blockchain hay ko làm sao để biết chứ ko có cá mồi nao cả

Cho mình hỏi tý. Nếu lưu trữ coin bằng ví lạnh. Lam sao biết chắc được coin mình được luu ở mạng lưới blockchain ma ko phai nha cung cấp ví lanh . Co cách nào xác nhan ko. Xin cam on

coin của bạn 100% là lưu ở trên blockchain

ví lạnh (là cái usb) nó chứa mật khẩu (private keys/ khóa bí mật) để sử dụng coin đó. Bởi vì mật khẩu chứa trong ví lạnh usb (ko chứa trên mạng) nên ko sợ bị hack, hacker muốn hack ví bạn phải tới nhà bạn trộm cái ví lạnh usb.

ví lạnh (là cái usb) nó chứa mật khẩu (private keys/ khóa bí mật) để sử dụng coin đó. Bởi vì mật khẩu chứa trong ví lạnh usb (ko chứa trên mạng) nên ko sợ bị hack, hacker muốn hack ví bạn phải tới nhà bạn trộm cái ví lạnh usb.
Bạn này nói đúng rồi. Khi có nhiều tiền điện tử như btc thì người ta thường mua ví lạnh để không phải dựa vào các sàn như binance, các ví online khác coinbase hay payeer. Đảm bảo bạn chỉ mất tiền khi bị trộm mất cái ví lạnh usb thôi, chứ không sợ mấy ví online kia sập hay trốn scam hết số tiền bạn đã gửi cho tụi sàn.

vậy làm sau để biết là ko lưu ở nhà cung cấp. bạn có cách nào kiểm tra ko vì mọi thứ nó tạo cho mình mà

vậy làm sau để biết là ko lưu ở nhà cung cấp. bạn có cách nào kiểm tra ko vì mọi thứ nó tạo cho mình mà
Nguyên lý hoạt động của ví lạnh là tách biệt gần như hoàn toàn với internet đó bạn. Chỉ khi nào bạn muốn nhận hoặc gửi tiền thì mới cần connect với máy hoặc smartphone để thực hiện.

có 1 cách để biết là khi cắm nó vào máy tính, check xem nó có gửi gói tin nào đi ra ngoài không đó mà. Còn về cơ bản thì các nhà cung cấp dịch vụ đều phải đạt một số tiêu chuẩn nhất định về bảo mật hệ thống v.v....

có 1 cách để biết là khi cắm nó vào máy tính, check xem nó có gửi gói tin nào đi ra ngoài không đó mà. Còn về cơ bản thì các nhà cung cấp dịch vụ đều phải đạt một số tiêu chuẩn nhất định về bảo mật hệ thống v.v....
lúc đó đã mất tiền rồi. vậy xem ra chưa hẳn là 100% an toàn . chỉ tương đối thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,054
169,429
Latest member
tunluv0112

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week