Hỏi về eCheck payment

Klacks

Newbie
Reactions
9
MR
0.025
Mình có nhận được 1 payment echeck nhưng sau đó họ lại cancel cái payment này, theo như log mình xem thì hình như mình còn bị lỗ mất thêm tiền nữa

Đang có $2,651 sau cái payment eCheck chỉ còn lại $2,642

Điều đáng nói là hôm nay cái người thanh toán này lại còn mở case kiện trên paypal, mà paypal cũng không cho mình điền thông tin giải thích, chỉ cho 3 lựa chọn: Trả lại tiền, đưa bằng chứng đã ship hàng, đưa bằng chứng đã refund tiền

Mình thử chọn option đưa bằng chứng đã trả lại tiền thì nó bắt điền Transaction ID, mình điền Transaction ID cái payment cancel kia thì nó không chịu

Cái người mua này từng xài dịch vụ bên mình, nạp 5 lần và mở case kiện 5 lần, 5 lần trước thì paypal cho mình giải thích và xử mình thắng 3/5 case, không hiểu lần này sao lại ra như vậy. Bác nào biết xử lý trường hợp này thì giúp mình với và có cách nào block luôn không cho cái paypal id này thanh toán dịch vụ bên mình không

add cho nó cái track vào

Bên mình cung cấp dịch vụ chứ ko phải bán hàng nên ko có ship gì cả và cái thanh toán này nó cancel nên dịch vụ liên quan tới cái thanh toán này cũng không được tự động cung cấp (bên mình dựa vào kết quả thanh toán paypal trả về để tự động cộng dịch vụ)

Khó hiểu là tại sao nó thanh toán cho mình mà mình lại bị mất tiền (hụt tiền trong balance) và nó đã cancel rồi làm sao nó mở được case nữa

Bên mình cung cấp dịch vụ chứ ko phải bán hàng nên ko có ship gì cả và cái thanh toán này nó cancel nên dịch vụ liên quan tới cái thanh toán này cũng không được tự động cung cấp (bên mình dựa vào kết quả thanh toán paypal trả về để tự động cộng dịch vụ)

Khó hiểu là tại sao nó thanh toán cho mình mà mình lại bị mất tiền (hụt tiền trong balance) và nó đã cancel rồi làm sao nó mở được case nữa
Nó thanh toán , nó mở dístupe hụt tiền là đúng rồi b , còn việc nó cancel rồi mà mở thì m chịu

echeck này bạn phải chờ mấy ngày tiền mới vào tài khoản , lúc đấy mới cung cấp dịch vụ , paypal nó cùng bảo , đừng gửi hàng cho đến khi bạn nhận được tiền , mình cứ thấy cái echeck là mình refund luôn , cái echeck này bên CA hay dùng , chẳng hiểu tại sao

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,861
170,916
Latest member
mk17

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week