Hỏi về bot trade futures có DCA

bayvuvu

Hero
Solutions
1
Reactions
669
MR
3.151
Mấy bác đang dùng bên nào có thể chia sẻ cho e chút thông tin đc k ạ
Nếu lệnh âm thì nó dca gấp gấp lên
Kiểu kiểu vậy
E cảm ơn an

Last edited:
Mấy bác đang dùng bên nào có thể chia sẻ cho e chút thông tin đc k ạ
Nếu lệnh âm thì nó dca gấp gấp lên
Kiểu kiểu vậy
E cảm ơn an
DCA gấp thì có mà bán nhà sớm, bạn phải biết nhìn sóng với phân tích rồi mới DCA, mới xuống có chút đã vội DCA, nó xuống nữa rồi tiền đâu DCA nữa, nhiều coin nó xuống cả tuần hay nằm im cả tháng nó mới lên lại lúc đó bạn có đủ kiên nhẫn để nuôi lệnh không, DCA volum nó tăng, nó đi xuống thêm âm thì càng âm nặng hơn rồi tiền phí funding cũng nhiều hơn. Kinh nghiệm là chỉ chọn những đồng coin mình quen sóng thôi, đừng thấy con nào xuống quá thì nhảy vô long, nhiều khi nó còn xuống nữa, cũng đừng vì thấy con nào tăng quá nhảy vào chặn đầu xe lửa, mấy con này đa số là có đội bơm thổi để kill long giết short, đặc biệt mấy con đăng tăng nhanh chớ có dại nhảy vô cản tàu, thường là nó sẽ có 1 cây thọt lênh rất nhanh không đến 1 phút để giết short, ai đánh đòn bẩy cao mà chơi chặn đầu mấy con này là thường bị nó giết hết.
Muốn long hay short con nào thì tìm thông tin mấy con đó trên marketcap hay coingetco, xem có thông tin tốt hay xấu gì không
Nên đọc thông tin trước khi trade còn hơn xuống lệnh rồi nó giảm quá mới vội đi tìm hiểu tại sao là cầm phần thua trong tay rồi

Last edited:
DCA gấp thì có mà bán nhà sớm, bạn phải biết nhìn sóng với phân tích rồi mới DCA, mới xuống có chút đã vội DCA, nó xuống nữa rồi tiền đâu DCA nữa, nhiều coin nó xuống cả tuần hay nằm im cả tháng nó mới lên lại lúc đó bạn có đủ kiên nhẫn để nuôi lệnh không, DCA volum nó tăng, nó đi xuống thêm âm thì càng âm nặng hơn rồi tiền phí funding cũng nhiều hơn. Kinh nghiệm là chỉ chọn những đồng coin mình quen sóng thôi, đừng thấy con nào xuống quá thì nhảy vô long, nhiều khi nó còn xuống nữa, cũng đừng vì thấy con nào tăng quá nhảy vào chặn đầu xe lửa, mấy con này đa số là có đội bơm thổi để kill long giết short, đặc biệt mấy con đăng tăng nhanh chớ có dại nhảy vô cản tàu, thường là nó sẽ có 1 cây thọt lênh rất nhanh không đến 1 phút để giết short, ai đánh đòn bẩy cao mà chơi chặn đầu mấy con này là thường bị nó giết hết.
Muốn long hay short con nào thì tìm thông tin mấy con đó trên marketcap hay coingetco, xem có thông tin tốt hay xấu gì không
Nên đọc thông tin trước khi trade còn hơn xuống lệnh rồi nó giảm quá mới vội đi tìm hiểu tại sao là cầm phần thua trong tay rồi
em thì em hay oánh con eth thôi bác. e ko đánh shit coin mấy. theo bác nên dca khi nào thì hợp lí bác nhỉ .

em thì em hay oánh con eth thôi bác. e ko đánh shit coin mấy. theo bác nên dca khi nào thì hợp lí bác nhỉ .
ETH hay shitcoin gì thì đa số cũng chạy theo sóng bitcoin thôi bạn, đánh gì cũng cơ bản nhìn sóng bitcoin mà đánh thôi.
DCA là con dao hai lưỡi, biết dùng đúng cách và đúng lúc thì tốt, ngược lại chỉ làm vị thế của bạn xấu hơn thôi.
Nếu theo DCA thì chọn những mốc sấp gần giá thanh lý rồi vào chứ vào lừng chừng, mới giảm chút đã vội DCA theo, nó mà giảm nữa thì hết tiền để theo, tâm lý lúc đó nặng nề lắm vì sợ bị thanh lý rồi dễ những quyết đinh sai lầm. Chỉ DCA 1 lần thôi, nhắm không xong thì buông chứ đừng DCA qua liều là không còn thuốc chữa. Đánh đòn bẩy thấp thôi. Canh con khác có vị thế đẹp vào lệnh mới chứ đừng có tâm lý ăn thua mà all in vào nó.
Đánh lệnh x3, x 5 còn đường quay đầu được, đánh đòn bẩy cao trong lúc thị trường biến động mạnh là hết sức rủi ro

ETH hay shitcoin gì thì đa số cũng chạy theo sóng bitcoin thôi bạn, đánh gì cũng cơ bản nhìn sóng bitcoin mà đánh thôi.
DCA là con dao hai lưỡi, biết dùng đúng cách và đúng lúc thì tốt, ngược lại chỉ làm vị thế của bạn xấu hơn thôi.
Nếu theo DCA thì chọn những mốc sấp gần giá thanh lý rồi vào chứ vào lừng chừng, mới giảm chút đã vội DCA theo, nó mà giảm nữa thì hết tiền để theo, tâm lý lúc đó nặng nề lắm vì sợ bị thanh lý rồi dễ những quyết đinh sai lầm. Chỉ DCA 1 lần thôi, nhắm không xong thì buông chứ đừng DCA qua liều là không còn thuốc chữa. Đánh đòn bẩy thấp thôi. Canh con khác có vị thế đẹp vào lệnh mới chứ đừng có tâm lý ăn thua mà all in vào nó.
Đánh lệnh x3, x 5 còn đường quay đầu được, đánh đòn bẩy cao trong lúc thị trường biến động mạnh là hết sức rủi ro
E nghỉ rồi bác. K có DCA gì hết . Nghỉ cho khoẻ. E mới tậu con ví lạnh Ledger nano X hơn 4 củ.
Để về hold coin 😂
quyết tâm quay đâu là bờ
Mỗi tháng trích ra 1 ít lương để hold
70% btc 30% thì coin tạp tạp
Eth bnb hoặc trx……

Chơi cái này là kiếm củi 3 năm đốt 1 giờ. đến lúc nó đi 1 mạch thì bạn có tiền núi cũng không gấp đủ. nên bỏ sớm đi bạn.

E nghỉ rồi bác. K có DCA gì hết . Nghỉ cho khoẻ. E mới tậu con ví lạnh Ledger nano X hơn 4 củ.
Để về hold coin 😂
quyết tâm quay đâu là bờ
Eth bnb hoặc trx……
:popo_adore::popo_adore::popo_adore::popo_adore: bỏ cuộc sớm thế bác. e còn đang định học hỏi bác

:popo_adore::popo_adore::popo_adore::popo_adore: bỏ cuộc sớm thế bác. e còn đang định học hỏi bác
Khuyên thật lòng nên bỏ bác. Bỏ sớm 1 tuần lời 1 tuần. Sớm 1 tháng lời 1 tháng….
E mà bỏ từ sớm thì giờ e cũng ấm rồi 😂

Để về hold coin 😂
quyết tâm quay đâu là bờ
Eth bnb hoặc trx……
đọc để chú ý bác

Eth bnb hoặc trx……
Hold thì chắc chắn rùi, vấn đề là tk hold khác tk trade nhé 😘

Ptkt tốt, thi thoảng trade vẫn ổn mà bác =))

đọc để chú ý bác
E mua Nano X. Dùng đc trên iphone nên cũng k lo bác
Hold thì chắc chắn rùi, vấn đề là tk hold khác tk trade nhé 😘

Ptkt tốt, thi thoảng trade vẫn ổn mà bác =))
e nghĩ là nên hold cho nhàn. Thời gian để làm việc khác kiếm tiền ngon hơn

Theo mình thì hold crypto lại là lựa chọn ko tối ưu!
Nếu trích 1 khoản để hold hằng tháng thì nên chọn vàng - mình nghĩ thực tế hơn!

Tùy vào nhu cầu của mỗi ng mà chọn kênh đầu tư khác nhau, làm sao lựa chọn hình thức phù hợp thôi. Mình chọn cả 2 nha =)) :pepe_the_Frog_050:

sao ông ko mua 70% vàng . 20% crypto. khi mà trúng con x5x7 ông lại chả chán v ngay . chưa kể v vietnam đi đâu mà mua hả ông

M k thích đầu tư vàng vì k có chỗ cất. Ngại cất vàng 😂
Mỗi người đều có mục đích khác nhau
Mình thì ưu tiên Bất động sản nhưng giờ làm gì có tiền 🤣
Nên m chọn coin. Nếu mất cũng k sao. Đc thì là may mắn
Mình chỉ đầu tư coin hàng tháng vs 20% lương của mình. ( cái này gọi là đầu tư mạo hiểm) trong 20% này mình chia coin ra.
Còn lại mình vẫn có các khoản khác chứ

thong tin bo ich quá bác

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,762
170,851
Latest member
NguyenTheThanh
Back
Top Bottom