[Hỏi] Tiêu Chí Chọn Vợ Của Các Bạn Như Thế Nào ?

ngoại hình 30%
tính tình 20%
đảm đang 30$
yêu chồng 20%

ý kiếm riêng.hehe

thường thì những người vợ tốt luôn lấy phải những thằng chồng đểu :)
Chết em gái rùi anh zai ơi :m040: em ko muốn khổ thế này đâu :m048: :">

Chọn vợ cũng như chọn xe máy vậy các bác ạ , chọn xe máy cần phải chọn xe chạy được nhiều địa hình càng tốt, gầm cao, lốp to thì chạy được địa hình lầy lội, thích hợp với anh em thích những địa hình khó, tất nhiên là tư thế lái cũng khó. Còn gầm thấp, máy to thì chạy khó bị lật, anh em nào thích lái đầm tay, vừa với chiều cao của mình thì nên chọn loại này, không thể lùn mà lái xe cao được, như thế sẽ rất bất tiện khi lái. Có những loại kiểu phổ thông thì đa phần anh em đều lái được, vì nó là đại chúng, anh em nào mà loại này cũng không đủ sức lái thì vứt đi, không nên mua xe hay cưới vợ làm gì. Nói chung là các bác thích tư thế gì thì nên chọn xe phù hợp với tư thế đó, sách hướng dẫn của mấy hãng xe nổi tiếng nó có đưa ra tham khảo là 36 thế thì phải, anh em tìm đọc nhé.

Đa phần vẫn là ngoan, k cần hiền quá, đảm đang, nhanh nhen và phải yêu chồng thương con :m105::m105::m105:

Phải đẹp gái,

Không kiêu sa

Thích ở nhà

Lo nội trợ

Không mắc cở

Chửi chồng con.

Nấu ăn ngon

Dạy con tốt

Không quá dốt

Không quá khôn

Không ôm đồm

Không nhiều chuyện.

* *

*
ta bị dính cái nhiều chuyện rầu :binhsua123:

chọn vợ xem được, hok quá đẹp và kèm theo tiêu chí dưới đây

Phải đẹp gái,

Không kiêu sa

Thích ở nhà

Lo nội trợ

Không mắc cở

Chửi chồng con.

Nấu ăn ngon

Dạy con tốt

Không quá dốt

Không quá khôn

Không ôm đồm

Không nhiều chuyện.

Đừng lấy vợ, ở một mình sướng hơn, đỡ mất công sau này lại phải bỏ :))

Của mình đơn giản thôi:

Mắt to, đít to, zú to, mũi cao, mồm nhỏ, tóc dài, da trắng, bụng thon, bắp chuối căng. Tính cách thì sao cũng đc ;))

Dịu dàng, ngoan ngoãn, xinh thì tầm tầm cũng được, với cả sau này về thì đừng bật mẹ chồng là ổn.:binhsua146:

Tôi thích chú rồi đó nghe :m131:
Thích thì 2 bạn đến với nhau lun đi :m146:

Mình thì thích những ng ntn:
Ngoại hình: bt or xinh hơn chút cũng đc, ko cần đẹp quá :)) vì đẹp quá dễ ko giữ đc. chiều cao phải > 1m6 ;)) vì mình gần m8 mà :))
Ăn nói: Không nói to, chỉ nói bt or hơi nhỏ 1 chút, vì gét nói to điếc hết tai X_X, không nói nhiều. Ăn nói lịch sự với những ng nên lịch sự, còn những ng vvh thì ăn nói với họ kiểu gì cũng đc nhưng ko được quá đáng và tục quá :))
Trình độ: học ít nhất hết 12 :)) và ít ra cũng hiểu mình nói những gì, thông minh nữa, ko cần quá thông minh :)) vì m đâu thông minh lắm đâu mà đòi cao sang làm gì
Tính tình: phải biết nhường nhịn, để được an hòa :)) đừng có thấy nóng lại nóng theo là hỏng hết.
Nội trợ: phải nấu ăn ít nhất là được, vì m cũng là 1 ng nấu ăn đc và hơi kĩ tính ;))
Sạch sẽ, ngăn nắp: cái này là phải bắt buộc, vì mình ghét nhất bẩn, và sống ko ngăn nắp X_X
Lễ phép: với ông bà, bố mẹ...những ng đáng để lễ phép, còn những ng ko đủ để lễ phép thì miễn :)) tính mình rất dễ, ai tốt, đc thì mình ngoan, ai láo thì mình láo :| và ghét nhất ng thiếu i ốt trầm trọng X_X thú thật là mình vẫn là ng ko trọn lễ phép với bố mẹ ... vì tính tình hơi nóng và nói thẳng, thật.
Ngoài ra là yêu nhau, và dĩ nhiên là cấm lăng nhănh or hôn thằng khác :)) nói chung là nhiều lắm ;)) vì là ng hơi khó tính.
Kèm theo 1 cái là rất thích những ai chưa có ny :)) vì có câu, "ngựa quen đường cũ" ai hiểu thì hiểu.

Đc như trên là mãn nguyện lắm rồi :X

Bạn này sắp ế rồi
ko ưa của nào trời trao của ấy cho bjt tay

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,053
Latest member
hoathinhtreem

Most viewed of week

Most discussed of week