[Hỏi] Tiêu Chí Chọn Vợ Của Các Bạn Như Thế Nào ?

Vợ chồng bỏ nhau hay yêu thương nhau đều do có biết đóng gạch không thôi ;))
Lấy con nào biết đóng gạch về cho gd nó hạnh phúc

nhan sắc bình thường nhưng duyên
biết cách ăn nói ,ứng xử với mọi người,biết lo toan cho gia đình
học thức thì cũng phải cao đẳng hoặc đại học
gia đình thì không quá nghèo cũng không quá giàu ( bình thường ^ ^)
quan trọng nhà phải nhất định phải ở Hà Nôi và gia giáo( ghét lấy vợ xa mỗi lần tết lại bị đi xa ^ ^ )

Xin hết,bác nào thích chém thì cứ chém

P/S: cùng làm mmo thì tốt ^ ^

Last edited by a moderator:
tóm lại là sau này chả ai lấy được như ý muốn đâu =))

Thông minh...lanh lợi..ứng xử tốt...vui tính...tự nhiên...xinh xắn....hiểu chuyện...ăn nói nhỏ nhẹ...chắc đủ rồi :))

Duyên số cả thôi mình thích kiểu này mà ông trời lại cho kiểu khác ;))

Mình thì không quan trọng kinh tế nhà vợ cho lắm! Chỉ cần có vài căn nhà mặt phố, có 2-3 chiếc siêu xe cho mình đi lại là được rồi! Vợ không cần đẹp lắm, học thức ngang với minh là được. Để cho mình đi chơi nhậu nhẹt với bạn bè không cằn nhằn khi say xỉn. Biết chăm lo gia đình là được tạm vậy thôi đợi có gì bổ xung thêm!

Mình thì không quan trọng kinh tế nhà vợ cho lắm! Chỉ cần có vài căn nhà mặt phố, có 2-3 chiếc siêu xe cho mình đi lại là được rồi! Vợ không cần đẹp lắm, học thức ngang với minh là được. Để cho mình đi chơi nhậu nhẹt với bạn bè không cằn nhằn khi say xỉn. Biết chăm lo gia đình là được tạm vậy thôi đợi có gì bổ xung thêm!

vãi bác này quá nếu thế ai mà chẳng muốn ko xinh nhưng duyên cũng đc :D

ko cần phải xinh, nhìn được là ok rồi

hiền lành nhưng đừng quá, hiền quá sẽ bị người ta bắt nạt

thông minh: thông minh sẽ giúp được nhiều việc

gia đình vợ đừng giàu quá, giàu quá bên đó sẽ khinh bên nhà chồng. còn

biết nội trợ, và chăm sóc gia đình

ko phải là người cổ hủ. có niềm tin về thế giới tâm linh

Người vợ hoàn hảo là người sang trọng trong phòng khách, đảm đang trong nhà bếp và “lẳng lơ” nơi phòng the

Bác lại chém gió nữa. Làm gì mà chia tay được 1 năm nhỉ. Em nhớ bác chia tay bạn gái chỉ sau đợt em và ghệ em xích mích 1 thời gian rồi quay lại... Mà giờ thì em cũng như bác rùi :d. Đang cô đơn.
- Em nghĩ tiêu chí bây giờ thì thường sẽ nói là tìm người hiểu và hợp với mình. Nói thật với bác, hợp thì còn dễ tìm vì có thể do cách nói chuyện, cách biểu hiện của mình mà người ta hợp, hay là do cùng sở thích,v.v... Còn cái vụ hiểu @@!, cái này tìm được người hiểu mình thì hơi bị khó, mà có thì cũng chỉ đc vài % nhỏ lẻ...
- Còn những người yêu vì người ta xinh, người ta giàu thì xin thua, làm như thế thì chỉ tổ mình thấy nhục (chỉ đối với nam nghèo và ko đẹp trai cho lắm còn đối với hot boy nhà giàu thì xứng rùi :D).
......... Còn nhiều quá mà mỏi tay với chả muốn viết, theo em thì bác nên tìm cho mình 1 người biết chia sẻ với mình, giúp đỡ mình những lúc hoạn nạn, rồi từ đó sẽ hiểu dần nhau, à ngoại hình cũng phải dễ nhìn chút để cả 2 không ngại khi giao tiếp, gặp gỡ với bạn bè...

Không có chuyện thuận cả dôi đường thế đâu bạn ah :)

Người vợ hoàn hảo là người sang trọng trong phòng khách, đảm đang trong nhà bếp và “lẳng lơ” nơi phòng the
kết câu này :).......

HOT GIRL......CON ĐẠI GIA...............SR MÌNH ĐANG MƠ :binhsua01:

theo mình nghĩ quan trọng nhất 2 cái
yêu thương chồng con và 2 vợ chồng hiểu ý nhau,nhường nhìn,thông cảm cho nhau
xinh đẹp=>không quan trọng lắm(mình kiếm được tiền thì cho đi phẫu thuật thẩm mỹ nếu thích :)) )
giàu=>không quan trọng lắm(mình kiếm tiền là chính,thể hiện bản lĩnh đãn ông đi chứ :) )
đảm đang=> chồng có thể giúp vợ làm việc nhà bếp núc mà :) mẫu đàn ông lý tưởng :) và có thể dạy dần
quan trọng là 2 cái ở trên kia kìa

Announcements

Forum statistics

Threads
421,058
173,138
Latest member
anhtu06nn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week