Tutorial Hỏi nhanh- đáp lẹ những vấn đề cơ bản của dự án http://pixprofit.com !!!

hi guys i just started pixandproft after a long years ago

so having some doubts pls clarify that

why the amount not credited thought typed 85captchas, how much i have to type to credit the main the bal

thanks in advance for your replies!

Cũng vấn đề chọn hình ảnh. Các bạn cho mình hỏi hình ảnh dồn lại nên gõ làm sao trong soft mới? Cứ gõ AB thì nó ra code trống. Thanks all.

mấy bác cho hỏi có ai bán tool scan ssh không ạ :(

mọi người cho minh hỏi giờ gõ pix bằng proxy INS thì dùng proxy của nước nào load ngon vậy.thank

Như mọi người đã biết là gõ captcha chọn ảnh, mà chọn sai là bị trừ tiền.
Cái loại captcha hình này thì gặp nhiều nhất là "street sign" với cả "street name", mà mình để ý loại này mình gõ rất hay bị trừ tiền,
mình có vào web này để test, thì thấy cái loại hình này chọn rất hay bị sai, cũng chả hiểu tại sao
https://www.google.com/recaptcha/api2/demo
Chọn "street name" thì mình chọn full hết cái bảng chữ màu xanh, thấy báo sai, có lúc chọn thêm cả mấy cái bảng chữ màu khác nữa, vẫn sai, chả hiểu
Ai biết cách gõ không ạ?

Tất cả những ai xưa nay chọn hình giống như mình dưới đây, đều là sai cả. @@
Ai biết cách pass không ạ?

Mình thử trên link nhiều lần rồi, chọn tên đường như thế có gì sai đâu bạn

đúng mà :D . sao bạn nghĩ là sai vậy ? lên gg search street name là ra cái hình này . sai chắc do những pic có 1 hình chỉ dẫn ở trên ấy chui trong soft chon đúng đều bị lệch đi 1 hình => thành sai , chọn bằng chuột thì chắc ok nhưng ko kiềm chế nổi . dù sao thì những lúc bất khả kháng mới phải bỏ qua chứ bình thường vẫn cố gắng gõ đúng ko pix lại bảo "hư" :p

đúng mà :D . sao bạn nghĩ là sai vậy ? lên gg search street name là ra cái hình này . sai chắc do những pic có 1 hình chỉ dẫn ở trên ấy chui trong soft chon đúng đều bị lệch đi 1 hình => thành sai , chọn bằng chuột thì chắc ok nhưng ko kiềm chế nổi . dù sao thì những lúc bất khả kháng mới phải bỏ qua chứ bình thường vẫn cố gắng gõ đúng ko pix lại bảo "hư" :p
Đúng hay sai thì soft hay là đăng nhập trên web pix cũng không check được. Cái link demo mà mình post đó, khi mình chọn như vậy, nó đều bảo là chọn chưa đúng, yêu cầu chọn lại.
Mình thử trên link nhiều lần rồi, chọn tên đường như thế có gì sai đâu bạn
Cũng hên xui lắm bạn, 3 bức ảnh mình post lên, sau khi ấn submit đều báo là chọn chưa đúng đó bạn

pic này gõ vào là DFGI thì nó có tính đúng không vậy ??

Attachments

111 bytes · Views: 42
Theo kinh nghiệm của mình khi chọn hình thì tuyệt đối không bao giờ chọn hình nào bị mờ (vì sẽ không nhìn rõ được nội dung bảng hiệu đó có phải tên đường hay cái gì khác, có khi đó làm tên của quán ăn, hay ký hiệu độ cao của đường điện cao thế,..). Hình đầu tiên bạn đừng chọn hình FM 1640-đó không phải tên đường, hình như ký hiệu độ cao đường điện. Tên đường thì ngoài tên ra thường hay thêm các chữ sau như ST,RD,CT,AV. Hinh 2,3 bạn chọn cả hình bị mờ, lấp trong bui cây nên sẽ không chắc chắn đúng.
Mình chỉ cố gắng chọn cho được 2 hình thật chính xác là ok, mình sợ sai nên gõ xong hay mò vào view xem có bị code trống hay không thì ok kín hình hết.

ĐÔI ĐIỀU VỀ CODE HÌNH, PIX
Bài viết sau đây ưu tiên dành cho newbie, giống như người viết bài này. Nếu có điều gì sai sót xin ae lượng thứ cho nhé!
Thông thường thì chọn hình phải bằng click chuột, nhưng theo nguyện vọng tha thiết của cư dân cạp, bác Xuân Đức đã cho vào trong soft chọn bằng phím, đây là nỗ lực tuyệt vời của bấc ấy, hình như các soft khác chưa làm được. Vì phải chọn bằng click chuột nên xu hướng các hình đúng thường hay nằm bên PHẢI, cho thuận tay với đa số người dùng internet trên thế giới.
Vì là captcha nên Pix phải cố giấu hình, ngụy trang hình để tăng độ khó, thường hay giấu.... ngay trước mặt và các góc cuối trái, phải, là những nơi mọi người ít để ý. Đa phần mọi người đều hay nhìn từ trên xuống từ trái sang phải nên dễ bị loạn hình. Mình thì hay nhìn từ dưới lên, thiên về phải. 10 hình thì phải đến 8,9 hình I,J,H,G,F đều có mặt. A,B,C ít gặp hơn. Các phím này cũng thuận tay phải hoặc những phím có gờ dễ nhận như F,J. Chỉ cần để ý, gõ vài lần là quen ngay.
-----------------------------------------
MỘT SỐ CODE HÌNH MỚI XUẤT HIỆN TRONG VÀI BA NGÀY GẦN ĐÂY
Có thể một số ae chọn hình chậm là do chưa hiểu được nội dung yêu cầu của code hình đó, dưới đây mình chỉ bố sung nội dung mới, còn các nội dung cũ street sign, street name, car, palt tree, catus.. sẽ không đề cập đến.
- Stained glass (kính màu) hay còn biết đến là kính trang trí trong nhà thờ.
- Column (cột), chọn hình nào có cột đứng chơ vơ hay cột trước của ngôi nhà.
- Pier (bến tàu)
- Bridge (cây cầu)
- Status (bức tượng đá)
-----------------------------------------------
Trên đây cập nhật một số code hình mới, ae nào biết thêm thì bổ sung cho newbie đỡ bỡ ngỡ khi gặp code hình.
Xin cám ơn!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,824
170,898
Latest member
nhacaimb66

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week