Ask ○○○ Hỏi & Đáp ○○○ Thắc mắc về PTC dành cho newbie

datdonghun

Hero
Verified
Reactions
1,588
MR
0.000
Insuree Balance
0
:p TOPIC hỗ trợ những thắc mắc của các bạn mới vào thế giới PTC muôn màu muôn vẻ :p

;) Bạn hỏi và chúng tôi trả lời ;)

:) CHIA SẼ LÀ THÀNH CÔNG :)

.....​

Last edited:
Đang chơi standard mà ref nó click như thế này, tái chế + gia hạn đủ kiểu vẫn ko lên, có bác nào cho xin ý kiến với ! T_T ( AVG 0.5) vãi @@
mấy anh cho em xin it site ptc tốt để em cày cái;)
Úp cho cao nhân vào giúp 2 bạn :D

À mấy anh ơi nếu em bật autopay thì em có cần lo tiền gia hạn j j nữa cho RR không z???
Auto có tác dụng gia hạng thêm 1 ngày nếu ref đó trong ngày chịu click ít nhất 1 ads :D

Upvote 0
Úp cho cao nhân vào giúp 2 bạn :D

Auto có tác dụng gia hạng thêm 1 ngày nếu ref đó trong ngày chịu click ít nhất 1 ads :D
Vậy là nếu em bật autopay rồi thì em ko cần phải lo gia hạn gì phải ko ạ?? Có tiền là thuê ref hay phải gữi tiền làm j nữa??

Upvote 0
Vậy là nếu em bật autopay rồi thì em ko cần phải lo gia hạn gì phải ko ạ?? Có tiền là thuê ref hay phải gữi tiền làm j nữa??
Còn này ngày hôm trước chịu click thì auto sẽ tự động giã tiền vào.
Còn thằng nào không chịu click thì không được auto giã tiền vào => số ngày hết hạn sẽ giãm.
Có tiền thì thuê ref tiếp, song song đó còn phải giữ lại 1 ít để gia hạn nhưng con gần hết hạn đồng thời tái chế một số lượng ref mỗi ngày.

Upvote 0
- ref thuê hay gọi rented referrals là bot .. nó chịu sự quản lí của admin , đa số nguồn lợi memb kiếm ở ptc từ rented referrals
- tái chế = recycle hiểu đơn giản là khi bác thuê ref nó ko click thì " sa thải " nó đổi lấy ref khác và nó phải mất phí
- còn gia hạn = renew ... gia hạn trước khi ref hết ngày thuê

Thím cho hỏi xíu nữa. thế nếu mình recycle thì là mình sai thải "thằng" đấy đi rồi bỏ tiền ra thuê "thằng" khác hay là mình đc đổi "thằng lười" ấy lấy "thằng" khác hả bác....
Nếu mà phải đuổi nó rồi bỏ tiền thuê thằng khác thì để kệ nó cũng đc chứ nhỉ hehe... e k biết nên hỏi :D

Upvote 0
Thím cho hỏi xíu nữa. thế nếu mình recycle thì là mình sai thải "thằng" đấy đi rồi bỏ tiền ra thuê "thằng" khác hay là mình đc đổi "thằng lười" ấy lấy "thằng" khác hả bác....
Nếu mà phải đuổi nó rồi bỏ tiền thuê thằng khác thì để kệ nó cũng đc chứ nhỉ hehe... e k biết nên hỏi :D
Đổi thằng lười lấy thằng khác, thằng khác này có thể cũng lười như thằng trước, cũng có thể nó chăm hơn, nói chung là hên xui, nhiu khi recyle mà nó có thèm click cái nào đâu,

Upvote 0
nói như bác @DanQueKiemTien chuẩn rồi đó , Ref đa số là BOT nên admin quyết định là chính , recycle ref chỉ là 1 phần
Vậy em nghe nói có phí "autopay" là như thế nào đấy ạ, có phải có tiền nớ tự chạy tiền sang PayPal k ạ.
Ref là máy thì hằng ngày nó click thì là mang tính hên xui đúng k ạ
Em đang tính đủ 7 ngày thì sẽ thử pay tiền vào thử, theo bác thì thuê khoàng 50 ref có mạo hiểm quá k (em chơi lần đầu nên em nghĩ phải thử với ít ref để quản lý xem như thế nào thì hợp lý)... đầu tư nhiều lãi nhiều mà lỗ thì to... :3...
Em cũng đc biết là renew thì phải renew trc 1 ngày hết hạn. vậy có phải là khi minh bắt đầu thuê thì ở ngày đầu tiên chúng sẽ không click đúng không ạ

Last edited:
Upvote 0
Vậy em nghe nói có phí "autopay" là như thế nào đấy ạ, có phải có tiền nớ tự chạy tiền sang PayPal k ạ.
Em đang tính đủ 7 ngày thì sẽ thử pay tiền vào thử, theo bác thì thuê khoàng 50 ref có mạo hiểm quá k (em chơi lần đầu nên em nghĩ phải thử với ít ref để quản lý xem như thế nào thì hợp lý)... đầu tư nhiều lãi nhiều mà lỗ thì to... :3...
Cái này hiểu nôm na là thế này: Khi con RR của mình thuê nó click 1 cái hoăc 2 cái ads hoặc nhiều hơn thì hê thống sẽ tự trả cho nó một khoản tiền 0,00xx. và con RR của mình sẽ tự động tăng thêm 1 ngày , hix hix=>> gọi là autopay hì hì

Upvote 0
Em cũng đc biết là renew thì phải renew trc 1 ngày hết hạn. vậy có phải là khi minh bắt đầu thuê thì ở ngày đầu tiên chúng sẽ không click đúng không ạ
nhưng câu hỏi này đã có rất nhiều member hỏi rồi , rất ngại khi phải reply nhìu lần vì ko có time

lần sau chịu khó search trước khi hỏi , có thanh công cụ search trên forum đó

mới có 50 ref đã thấm gì đâu , 1000 ref rồi hẳn lo xa , cứ thuê ref là nó click ... ai nói ngày đầu ref nó ko click ~.~

autopay thì chịu khó search nhá , reply nhìu lần lắm rồi , có thể xem ở mục FAQs của 1 site PTC

mấy anh ơi cho em hỏi số tiền hoa hồng của RR trên neobux là nhiêu 1 ref z mấy a??
R.R làm gì có hoa hồng bác , hay ý bác là giá 1click của R.R

Upvote 0
nhưng câu hỏi này đã có rất nhiều member hỏi rồi , rất ngại khi phải reply nhìu lần vì ko có time

lần sau chịu khó search trước khi hỏi , có thanh công cụ search trên forum đó

mới có 50 ref đã thấm gì đâu , 1000 ref rồi hẳn lo xa , cứ thuê ref là nó click ... ai nói ngày đầu ref nó ko click ~.~

autopay thì chịu khó search nhá , reply nhìu lần lắm rồi , có thể xem ở mục FAQs của 1 site PTC

R.R làm gì có hoa hồng bác , hay ý bác là giá 1click của R.R
dạ dạ ý em là z ă a

Upvote 0
1 RR click tối đa 4 ads 1 ngày, 1 ads nó bấm giá 0.005$. 1 tháng nó click đủ 4 cái thì 0.005*30*4 = 0.6$, giá 1 RR là 0.2, vị chi chưa trừ các thuế má phát sinh gì nữa thì ta có 0.4$ trên 1 RR theo lý thuyết :p
Đúng không nhỉ :rolleyes:

Upvote 0
1 RR click tối đa 4 ads 1 ngày, 1 ads nó bấm giá 0.005$. 1 tháng nó click đủ 4 cái thì 0.005*30*4 = 0.6$, giá 1 RR là 0.2, vị chi chưa trừ các thuế má phát sinh gì nữa thì ta có 0.4$ trên 1 RR theo lý thuyết
cái này tính cho standard member , phép toán thì đúng ... cơ mà thạt tế nó click 2 ADS / 1 ngày / 1 R.R đã mừng hết lớn

Upvote 0
bác nào chỉ em chiến thuật với probux được không em mới chơi được 1 tuần, định cày tiền trước rồi lấy tiền đó đầu tư luôn....có mấy bác post bài chiến thuật em thật sự đọc không hiểu, mong các bác giúp em

Upvote 0
:p TOPIC hỗ trợ những thắc mắc của các bạn mới vào thế giới PTC muôn màu muôn vẻ :p

;) Bạn hỏi và chúng tôi trả lời ;)

:) CHIA SẼ LÀ THÀNH CÔNG :)

.....​
Mình là newbie, mình mới tham gia trên probux.com.
Cho mình hỏi sao phần tasks sao mình ko có gì làm cả, còn offres thì mình cài phần mềm mà ko tính.
Rồi lúc rỗi mình có gì làm để tăng $ ko??? đợi quảng cáo ra mất thời gian quá.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,665
170,766
Latest member
nguyenlt
Back
Top Bottom