Ask [Hỏi - Đáp] Nơi dành cho newbie bắt đầu nghiệp captcha

:D:D:D, dạo này ít onl yahoo lắm, rất vui đc làm quen, nhưng mình ko dám tự nhận là pro đâu

Sao phải dị ứng với Tmod hả cậu? Cậu quote nói vậy là sao mình ko hiểu? :eek::eek::eek:
Từ Smod tới các Mod, Tmod mình thân ko ít người đâu , mình chẳng có vấn đề gì mà dị ứng cả :eek::eek::eek:
Cậu là người quản lý Box, nếu mình sai thì cậu cứ nói, và nếu mình thấy mình sai thì mình sẽ sửa mà, chứ sao cmt như thế? :oops::oops::oops:

Mình gần đây rất bận việc, mình vào thread này giải đáp và cmt cũng là nể cậu từng tag tên vào giải đáp cho newbie chứ bản thân, mình đâu dám nhận là pro, và cũng ko nhiều thời gian mình chỉ nói những gì mình biết và mình nghĩ ( có thể share đc) và cả chút tâm sự suy nghĩ của đa số các pro, nếu cậu cảm thấy mình làm cậu ko dám bình luận ko thì để mình ra, vĩnh viễn ko vào thread này cmt nữa :confused::confused::confused:
có ai nói gì đâu nhỉ.. jhjh

Hi, chào Tmod :)

Mình nói thế này với bạn nhé, tự tìm hiểu lên pro thì 10 người đc nổi 1 ko ? Capt là 1 nghề khắc nghiệt, đã bao nhiêu người bỏ cuộc, và bao nhiêu người dù quyết tâm nhưng cũng chỉ là mem capt lâu năm mà thôi, ko năm giữ đc mọi bí kíp và tầm hiểu về 1 dự án để có thể đc coi là 1 pro? Chủ yếu là phải học hỏi là chính, từ nền tảng đó mà đi lên, phát minh ra thêm nhiều mẹo nữa, phải rồi, học theo người tối đa là bằng người, còn tự sáng tạo đích đến là vô hạn. Nhưng mấy ai lên pro đc mà ko cần học hỏi từ các pro tiền bối chưa? Nếu có chỉ là số lẻ, mình đang nói tới đa số bạn ạh :D:D:D

Và chính mình đã gặp 1 pro trong 1 tình huống như thế, cho tới giờ vẫn luôn kính nể người đó là thầy. Và giờ mình cũng đang dạy lại cho 1 newbie mọi thứ, ko vì gì cả, ko lấy 1 xu, thậm chí bạn ấy ko phải mem của mình, nhưng share mọi thứ từ soft tới proxy, giúp mọi thứ về gõ tắt, cách hạ pri... để giúp cho cậu ấy solo, đơn giản là cảm thấy cậu ấy có nét gì đó hao hao giống mình từ cái thủa newbie, vậy thôi :oops::oops::oops:

Lâu lâu ghé thread xem tình hình newbie, tiện thì giải đáp và có chút tâm sự rất thật thôi, ai tin thì tin , ko thì cũng xin vui lòng đừng quote mình, mình ko có thời gian giải thích và tranh cãi các vấn đề ngoài lề đâu, cám ơn nhiều :):):)

ps :Có lẽ với người khác thì ko sao, chứ riêng mình thấy nếu alert báo về có người lạ chỉ quote hay tag tên ( ko like mà chỉ quote với tag thôi ý, vì like thể hiện sự đồng tình trước khi quote với tag) thì mình cảm thấy ko đc thoải mái lắm, mình nghĩ họ quote đích danh cmt vì có gì đó ko bất đồng ý kiến. ko hài lòng với mình, :confused::confused::confused: còn tag tên thì thấy y chang như waiting for answer, :eek::eek::eek:, nếu bạn bè thì đc vì tag với quote nhau giỡn chơi nhiều rồi, có điều nếu là người ngoài, đặc biệt là các Mod, Tmod quote với tag thì thấy sao sao ấy, làm tưởng có chuyện gì, ko biết có ai cảm thấy vậy ko, hay là do bản tính mình hơi lập dị và nhạy cảm nên cảm thấy vậy, có gì cứ cmt phía dưới giúp mình, mình vẫn ghé đọc mà, thông cảm nha :):):)
hôm nay gặp phải pro roài ! rất ấn tượng vs bạn này ! có những cmt trả lời rất hay ......;);););)

:D:D:D, dạo này ít onl yahoo lắm, rất vui đc làm quen, nhưng mình ko dám tự nhận là pro đâu

Sao phải dị ứng với Tmod hả cậu? Cậu quote nói vậy là sao mình ko hiểu? :eek::eek::eek:
Từ Smod tới các Mod, Tmod mình thân ko ít người đâu , mình chẳng có vấn đề gì mà dị ứng cả :eek::eek::eek:
Cậu là người quản lý Box, nếu mình sai thì cậu cứ nói, và nếu mình thấy mình sai thì mình sẽ sửa mà, chứ sao cmt như thế? :oops::oops::oops:

Mình gần đây rất bận việc, mình vào thread này giải đáp và cmt cũng là nể cậu từng tag tên vào giải đáp cho newbie chứ bản thân, mình đâu dám nhận là pro, và cũng ko nhiều thời gian mình chỉ nói những gì mình biết và mình nghĩ ( có thể share đc) và cả chút tâm sự suy nghĩ của đa số các pro, nếu cậu cảm thấy mình làm cậu ko dám bình luận ko thì để mình ra, vĩnh viễn ko vào thread này cmt nữa :confused::confused::confused:

mến thachthao từ những comment nhẹ nhàng , thông minh , vui tính ...
thachthao giúp mình nhiều nhất kolo mega ggs rồi pix , nhưng ko thể like Thảo comment này đâu ...
bỏ box của newbie mà đi đc à ? đừng đi nha ...

mến thachthao từ những comment nhẹ nhàng , thông minh , vui tính ...
thachthao giúp mình nhiều nhất kolo mega ggs rồi pix , nhưng ko thể like Thảo comment này đâu ...
bỏ box của newbie mà đi đc à ? đừng đi nha ...
mua cái kiềng về đem qua bển xích cái chân lại cho bạn ấy đừng đi đi bạn,đùa chứ :D bạn ấy đã muốn đi thì có mười còng cũng ko khóa nổi

cho mình hỏi tốc độ pix có giảm đi hay ko khi mình vừa gõ pix vừa tải 1 bộ phim
Colgate: ko dám Quote thachthao nữa :( :( :( :(

cho mình hỏi tốc độ pix có giảm đi hay ko khi mình vừa gõ pix vừa tải 1 bộ phim
Colgate: ko dám Quote thachthao nữa :( :( :( :(
Đừng hỏi tốc độ pix mà hãy hỏi tốc độ mạng của bạn thế nào.
Mình FPT 8mbs vừa mở phim (trong sáng) vừa cạp pix tốc độ vẫn như lúc chưa mở phim. Nếu bạn xem phim heo thì mình hông biết :D:D:D

p/s: Không có gì gọi là không dám quote. Nếu bạn quote người ta đàng hoàng thì ngta sẽ trả lời đàng hoàng cho bạn, còn nếu bạn quote nhằm bắt bẻ, gây war, đâm chọt thì ng ta cũng sẽ làm vậy với bạn. Đời như 1 tấm gương. Bạn đối với ng khác thế nào thì bạn nhận lại như thế thôi :)

Không ngờ trong box cap này thạch thảo lại lắm fan như vậy;););)
Cũng lắm sì căng đan lun

Cũng lắm sì căng đan lun
Tính núp rồi mà thấy cmt của Mod ko thể ko quay lại áh, thachthao hiền thế này scandal ở đâu chứ, Mod nói xấu thachthao nha :confused::confused::confused:
Chúc mọi người capt tốt nha, có thắc mắc gì cứ cmt, các pro trong box capt và có thêm @Kurillin (rất chi là nhiệt tình và xinh gái) sẽ trả lời :p:p:p

Tình hình là dự án này load thất thường quá , những khi load nhanh thi 2 3 id là chiến được thì không nói. Cái em ghét nhất là lúc đầu đó nó load chậm add tầm 20 ~ 25 id gõ đang ngon thì nó load nhanh đồng loạt 1 phát làm em trở tay không kịp timeout 1 loạt tầm chừng 2 3 lần là ban hết 1 2 acc con ghét kinh :mad: chưa kể là cứ load vào load ra làm mất time. Không biết các pro có cách giải quyết nào hay xin chỉ dẫn. Thanks nhiều :oops: Nhân tiện em đang tính tìm hiểu fasster xem có khá hơn cp không các pro cho ít nhận xét với :p . :oops:
Kiên Nhẫn - Thất Bại - Kiên Nhẫn

Tình hình là dự án này load thất thường quá , những khi load nhanh thi 2 3 id là chiến được thì không nói. Cái em ghét nhất là lúc đầu đó nó load chậm add tầm 20 ~ 25 id gõ đang ngon thì nó load nhanh đồng loạt 1 phát làm em trở tay không kịp timeout 1 loạt tầm chừng 2 3 lần là ban hết 1 2 acc con ghét kinh :mad: chưa kể là cứ load vào load ra làm mất time. Không biết các pro có cách giải quyết nào hay xin chỉ dẫn. Thanks nhiều :oops: Nhân tiện em đang tính tìm hiểu fasster xem có khá hơn cp không các pro cho ít nhận xét với :p . :oops:
CP là dự án gì thế @@

"dự án này" là dự án gì vậy thím :D thím nói vậy ai biết đường mà chỉ :eek:
@thachthao ko có j đâu, tag vào cho T bấm dzô coi chơi =)) =)) =)) =)) (chọc phá đó :D:D:D)

"dự án này" là dự án gì vậy thím :D thím nói vậy ai biết đường mà chỉ :eek:
@thachthao ko có j đâu, tag vào cho T bấm dzô coi chơi =)) =)) =)) =)) (chọc phá đó :D:D:D)
Đang phi gần 60 acc Pix thì thấy có báo về alerts là Kur tag zô thread này, click xem cái cmt xong thấy Kurillin chơi sốc quá lại còn dính bão Pix time out gần hết, bắt đền Kur đó :confused::confused::confused:
Sáng proxy điên dữ quá, chiều ổn ổn xíu rồi đó, ah, lúc nào Kur rảnh onl yahoo thì pm cho T hỏi ý kiến bạn chuyện này 1 chút nha :D:D:D

ps : bạn dangvinhnam nói CP là dự án gì thế? Captchatypers àh?

vừa qua top của pix sao thấy các bác ấy up lên cứ 80-90% là cap 1 chữ là sao hả các bạn ~.~. pix gõ dễ vậy sao hay nói khó là do cái % còn lại khó ko gõ nổi.

vừa qua top của pix sao thấy các bác ấy up lên cứ 80-90% là cap 1 chữ là sao hả các bạn ~.~. pix gõ dễ vậy sao hay nói khó là do cái % còn lại khó ko gõ nổi.

80,90% 1 chữ là tại 1 thời điểm nào đó thôi, như làm event đó
Cứ gia nhập Pix đi rồi bạn sẽ hiểu thế nào là chân dài, thế nào là bò sữa và bác sỹ, y tá hàng đàn gõ tới rụng tay ..
.
Nên login dân Pix chọn thời điểm code ngon, load nhanh mới login nên có cả thread chỉ để cập nhật tình hình load hiện tại của nó bởi vì thời gian login 1 nick mất 1 code đăng nhập kèm proxy, rất mất công nếu login vào những thời điểm load chậm và code dài vì hiệu suất công việc thấp
nó mặc định bonus 10% cho tất cả mọi group, còn lọt nhóm xuất sắc nhất (mỗi ngày) thì đc thưởng thêm từ 1 tới 25 % nữa tùy vị trí đứng top

• 1 place gets 25% of the past day income
• 2 place gets 15% of the past day income
• 3 place gets 10% of the past day income
• 4 place gets 5% of the past day income
• 5 place gets 1% of the past day income

Pix dễ với người biết và khó với newbie vì nó phức tạp nhất ở proxy và tốc độ load dao động, ko tỉnh đòn thì bạn có thể bị time out hết pause ko kịp hoặc có lúc lại đợi code dài mỏ, chưa kể 5 phát time out liên tiếp bạn có thể bị ban và bay 3 $, nên khi gõ hay phải theo dõi cái số tính giờ đó, mình thường liên tiếp 4,5 code mà ko giãn đc thời gian (khi còn dưới 10s) mình sẽ cho pause vài acc, rồi thấy thời gian giãn dần đc lên 20,21 thì lại tick thêm vài acc để ổn định giữ đc sp :):):)

Còn riêng vụ proxy tốn quá nhiều giấy mực của anh em mà chưa đâu vào đâu, có thể bạn log làm việc hết 30 phút và gõ 5 phút nó connect hết, thậm chí proxy của bạn hoàn toàn bị sorry và bạn ko thể làm việc, nguồn proxy nữa v..v...
Sự phức tạp của Pix ko phải ở code của nó nên ko nói dễ hay khó đc, nó chỉ phức tạp thôi, :D

Nhưng bù lại nó ổn định rate, ko ăn gian code nhiều, khó ban và ít khi ban nhảm, nhưng 1 khi ban nó trừ luôn TK của bạn 3 $ nếu đủ, ko đủ 3 $ thì trừ về 0, dự án nào cũng có điểm mạnh và nhược điểm, nhưng kiểu gì cũng có khắc phục nó, và đa số các pro đều trụ lại bên Pix nhiều nhất và là dự án cày tiền đc nhiều nhất bên Capt luôn, dự án hot thứ 2 là GGS

ps : chỉ là nhận định mang tính cá nhân :D:D:D

Announcements

Forum statistics

Threads
421,042
173,114
Latest member
garung779

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week