[Hỏi] Cách gửi xe máy từ HN vào Nha Trang

blueair8x

Junior
Reactions
18
MR
0.000
Sau tết em muốn gửi cái xe máy vào trong Nha Trang cho đứa em đang học tiện đi lại. Muốn chuyển xe vào thì mình nên gửi tàu hay ô tô các bác nhỉ, cả giá cả nữa :binhsua11:
Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với nhé.
À với cả tìm thuê nhà trọ sv trong Nha Trang có dễ ko bác, tại thời điểm sau tết sợ ko dễ tìm như thời điểm nhập học :binhsua12:

Ra Ga Xe Lửa tới khoang Hành Lý mà gửi.
+Điều kiện cần là Xe máy có giấy tờ đăng ký(cà vẹt xe).
Nhân Viên sẽ kiểm tra tình trạng xe, rút hết xăng, và đóng thùng cho xe cậu gửi và ghi hết tất cả tình trạng xe vào 1 tờ hóa đơn + số điện thoại người nhận; cậu cầm hóa đơn vào đóng tiền vận chuyển -> Xong
Chuyển hóa đơn đó = chuyển phát nhanh tới tay thằng em cậu, nhớ chuyển luôn cà vẹt xe, lúc xe ra đến nơi, họ alo tới lấy; cầm hóa đơn + cà vẹt đóng thêm 30k tiền khuân hàng là nhận xe.
Chi phí = vé hành khách người ngồi xe lửa ghế cứng, tầm 300-400k khi từ Sài gòn ra đà nẵng; Từ Hà Nội vào Nha Trang chắc khoảng 500-600 với xe 110CC
Thời gian là từ 4-5 ngày là xe tới:binhsua11:

- - - Updated - - -

còn Phòng Trọ ở Nha trang chuyển tuyến sau:binhsua10:

Hoặc bạn Tìm so Đt Nhà xe Phượng Hoàng Or Hoàng Long. cũng dc
chi Phí ngày thường là 700k thì phải Tay ga mắc hơn 150k đó.
mình O nha trang ra HN cung gui kiểu đó.
Thời gian nhận hàng 29- 30 Tiếng tử khi lên xe.
Tất nhiên có cavet càng tốt. mấy lần mình di chẳng có ai hỏi.

Mình nghe nói gủi tàu củng sướng lắm. nhung chưa thử

Tìm nhà trọ sv thời điểm sau tết có dễ ko các bác, mà mặt bằng chung giá khoảng bao nhiêu?
PS: có mem nào ở Nha Trang làm quen giao lưu phát, sau tết đưa con em vào chắc mình ở chơi trong đấy vài tuần :X

Announcements

Forum statistics

Threads
420,177
172,223
Latest member
venus001

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back