• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Waiting for Answer hoan277 và dịch vụ cho thuê bank US

Status
Not open for further replies.
ko biết ra sao. nhưng mà bên phía net đâu phải 100% là đúng :D . Đợt mình có làm net7 làm bị hold tiền vì làm thêm tiền = cheat nhiều quá nó mail về báo hold cơ mà trong acc thì báo paid đến 1 - 2 tháng sau nó trừ tiền xong nó mới chịu pay . mất 3 tháng trời :)

Chắc có vẻ 1 mod nữa ra đi rồi

sai thông tin nó ko thể paid được nhé , chỉ cần sai 1 trong 3 cái là ko thể paid được tên tài khoan , stk , swi là ko paid dc cho dù là online hay offline
Sai thông tin nó vẫn paid được nhé. Nhưng mình không nhận được tiền hoặc không có ai nhận được tiền sau đó nó sẽ RF lại rồi nó trừ phí tiền RF nhé. Không tin bạn thử là sẽ biết nhé.o_O
Nhưng nếu sai thông tin thì lỗi là o Mod vì bank của Mod mà sai là phải chịu trách nhiệm với khách hàng.

Sai thông tin nó vẫn paid được nhé. Nhưng mình không nhận được tiền hoặc không có ai nhận được tiền sau đó nó sẽ RF lại rồi nó trừ phí tiền RF nhé. Không tin bạn thử là sẽ biết nhé.o_O
Nhưng nếu sai thông tin thì lỗi là o Mod vì bank của Mod mà sai là phải chịu trách nhiệm với khách hàng.
khi trước có rút tiền ở site khác , sai thông tin nó trả lại tiền , nhân tiền ở site captcha ấy , điền sai cái switch nó trả lại tiền và bắt điền lại

khi trước có rút tiền ở site khác , sai thông tin nó trả lại tiền , nhân tiền ở site captcha ấy , điền sai cái switch nó trả lại tiền và bắt điền lại
Đó là tuỳ site thôi cậu. còn Avazu cậu cứ làm 1 lần là biết. Mình đã gặp 2 trường hợp sai thông tin nó vẫn paid và sau đó hỏi AM nó lại rf lại nhưng trừ phí mình gặp rồi mới dám nói chứ không gặp sao dán phán bừa được cậu.
Nhưng nếu sai info thì lỗi này thuộc về phía mod, mod phải có trách nhiệm trong việc này. E là vụ này thêm 1 Mod nữa ra đi, thực sự chia buồn.

Đó là tuỳ site thôi cậu. còn Avazu cậu cứ làm 1 lần là biết. Mình đã gặp 2 trường hợp sai thông tin nó vẫn paid và sau đó hỏi AM nó lại rf lại nhưng trừ phí mình gặp rồi mới dám nói chứ không gặp sao dán phán bừa được cậu.
Nhưng nếu sai info thì lỗi này thuộc về phía mod, mod phải có trách nhiệm trong việc này. E là vụ này thêm 1 Mod nữa ra đi, thực sự chia buồn.
Cứ lót dép hóng đã, t nghĩ làm ăn lâu dài đâu vì có 4k$ kia mà làm thế, ông í không control được cái bank kia đó là vấn đề hiện tại, còn bên kia dù đã báo paid nhưng chưa chắc tiền đã về bank, ngồi hóng giải quyết thỏa đáng

mình nghĩ vụ này mod ko can thiệp vô bank dc nên chờ đợi đó , nghĩ mod ko scam nhưng bank có vấn đề ko ổn rồi , nhiều khi bank nó scam ko nhũi

Mình giao dịch với mod này nhiều rồi. Uy tín mà :D Có thể có vấn đề gì với bên bank thôi hoặc bên net thôi. Chứ người ta làm ăn lâu dài lại là mod

Theo suy nghĩ của một người cũng làm dịch vụ trên mmo4me như mình thì đã làm dịch vụ không có ai muốn scam cả, đang làm ăn ngon tội gì. Mình cũng có suy nghĩ giống bên thuê bank. MOD chỉ là người đứng ra trung gian mở dịch vụ cho thuê bank ăn hoa hồng. Không ngờ gặp đúng thằng đối tác bẩn tính. Vụ này nếu tiền vẫn không về chắc là MOD phải lãnh trách nhiệm rồi.
Chúc các bạn sớm giải quyết còn ăn tết vui vẻ nữa.

Bằng chứng như thế này thì khó có thể nói tiền ko về bank us , Nhưng với bank of america thì đôi khi việc cung cấp địa chỉ sai tên swiftcode cũng là 1 vấn đề bị bên bank of america nó ko về tiền . Bạn thử check lại địa chỉ gửi cho bên net xem . Trước mình cũng dính vụ này nhưng do bank của người nhà và cuối cùng nhờ hỗ trợ của bank tiền cũng về với mình

Teamview acc net rồi Mod thanh toán 50-50 cho bên kia, mỗi người chịu 1 nửa coi như cùng chờ tiền về, khi nào tiền về thì thanh toán nốt, chờ thêm vài tháng nữa tiền nó không thể biến mất vô lý được

Hoan nó có cái khó riêng , chứ nó đã làm ăn vs bên kia thì phải thâm niên r nó mới dám lấy bank đó cho thuê , ông Phúc chờ lâu quá nói củng đúng , thôi hi vọng anh em cố gắng giải quyết êm đẹp rồi còn làm ăn lâu dài đôi bên đc hưởng lợi , bên bank nếu thực sự nhận đc 4k qua 2 đợt thì ngu mới scam vì tiền còn về dài dài , ăn % củng ngon chứ Hoan đc mấy đâu , giờ có thể tiền nó lạc đi đâu r nên 2 bên khó xử , hi vọng Hoan sớm giải quyết đc với bên kia để có 1 cái proof vừa ý ông Phúc , anh em từng ngồi chung nói chuyện , đừng làm căng quá mà sau này có lấy đc tiền củng mất đi cái tình . peace !

Hoan nó có cái khó riêng , chứ nó đã làm ăn vs bên kia thì phải thâm niên r nó mới dám lấy bank đó cho thuê , ông Phúc chờ lâu quá nói củng đúng , thôi hi vọng anh em cố gắng giải quyết êm đẹp rồi còn làm ăn lâu dài đôi bên đc hưởng lợi , bên bank nếu thực sự nhận đc 4k qua 2 đợt thì ngu mới scam vì tiền còn về dài dài , ăn % củng ngon chứ Hoan đc mấy đâu , giờ có thể tiền nó lạc đi đâu r nên 2 bên khó xử , hi vọng Hoan sớm giải quyết đc với bên kia để có 1 cái proof vừa ý ông Phúc , anh em từng ngồi chung nói chuyện , đừng làm căng quá mà sau này có lấy đc tiền củng mất đi cái tình . peace !
cái gì ra cái đó cậu , tình bạn thì tình bạn anh em thì anh em , cái chi cũng phải có lý do hợp lý chút hoặc hẹn 1 cái thời gian nào đó hoặc lý do gì đó , trước có cho thằng b thân nó mươn có 2tr thôi nó hẹn 1 tuần trả nhưng ko biết ăn chơi kiểu gì mà tơi nay 7 tháng chưa trả sau đợt ny mình vẫn coi là bạn bè thân nhưng tiền bạc chắc ko bao giờ cho mượn nữa , cái gì ra cái đó ko thích dây dưa nếu ko có tiền thì nói ko có có thể cho qua , còn đằng này thấy im im và lý do cũng ko rõ ràng nữa thì cũng khó lắm .
P/s : bạn thân từ thời cấp 3 tới giờ cũng gần 10 năm chứ đâu có ít nên đụng đến tiền bạc mệt lắm phải rõ ràng mới ko mất lòng

Theo dõi topic không định comment vì sợ loãng nhưng mà nhiều người vẫn không chịu đọc kỹ comment của nhau nên mình xin tóm tắt lại các tình huống như thế này, giờ có 2 tình huống lớn:
1. Bên đi thuê sai:
- Bạn gửi info đúng mà bên đi thuê điền sai. -> Cái này thì tìm cách mà xác định đi rồi tính tiếp. Mà điền sai thì chờ refund thôi ko lo đâu.
- Hoặc điền đúng hết nhưng do bên thuê đi cheat nên net nó không pay. -> Cái này rất ít khả năng vì thằng Net nó đã paid 2 đợt sau vào VCB rồi, nếu nó phát hiện cheat thì đừng hòng nó paid 2 đợt sau này.
=> Khả năng bên đi thuê sai là rất thấp và nếu sai thì hậu quả để lại là không lớn, dễ dàng khắc phục.
2. Bên cho thuê sai:
- Bạn gửi info sai -> Chờ refund thôi, nếu có tốn phí refund thì bạn phải chịu phí này. Như đã nói thì nên kiểm tra lại cái này đầu tiên cho đỡ rắc rối.
- Hoặc bị thằng chủ bank nó ôm tiền (Khả năng này rất lớn) -> cậu là dịch vụ trung gian ăn % nên cậu phải chịu 100% trách nhiệm với bạn đi thuê. Bên họ có thông cảm cho lại bao nhiêu thì tùy, dù thế nào thì bạn vẫn phải chịu trách nhiệm vì ăn % để chịu trách nhiệm này mà :D
- Hoặc bạn chủ động scam (mình theo dõi topic thì không nghĩ vậy):
+ Scam ôm tiền rồi lập nick khác: Đã chủ động scam thì sao lại không ôm thêm vài cục nữa trước lúc bị banned mà lại đi thông báo hoãn dịch vụ bên topic cho thuê thế kia =))
+ Hoặc bóng bánh nợ nần nên scam: Sao không ghi cái xiên 10, hoặc ra đề làm cái x700, nhỡ đâu lại có tiền giả nợ. Còn nhiều đường để gỡ gạc chưa cần scam thế này đâu :D
=> Khả năng bạn cho thuê sai là khá cao. Bạn nên bình tĩnh phản hồi cho chính xác chứ nói càng, nói đuối lý thì lại khó khăn hơn trong việc phản biện. Ví dụ như nói thế này thì thấy hơi kỳ:
Đây là bank cty và mình còn làm nhiều dịch vụ khác nên để bảo mật thỳ k thể teamview được,...không tin bạn thử bảo avazu cho teamview xem họ có cho không.(chỉ có giám đốc + kế toán mới vào được thôi ) . Nên mình đã bảo c yêu cầu avazu cho xem sao kê đúng như ngày t đã show . Đó là cái chứng minh rõ ràng nhất và chính bản thân c cũng bảo t đưa sao kê để bên avazu đưa lại nhưng đến hiện tại chỉ có mình t đưa sao kê chứ c đã đưa để t kiểm chứng là net đã paid hay chưa?
Bạn làm dịch vụ cho thuê bank chứ thằng Avazu nó có cho thuê bank đâu mà đòi teamviewer vào bank của nó :D
Bạn ăn % tiền khá lớn để làm dịch vụ thì ít ra bạn phải kiểm soát được cái bank, có trách nhiệm chứng minh thiết thực hơn chứ cái ảnh kia thì không đủ thuyết phục rồi. Ảnh bên đi thuê cũng không đủ thuyết phục nhưng họ sẵn sàng cho teamviewer vào acc net, vào cả acc vietcombank thì cái lý ở họ nhiều hơn rồi đấy :D

Last edited:
cái gì ra cái đó cậu , tình bạn thì tình bạn anh em thì anh em , cái chi cũng phải có lý do hợp lý chút hoặc hẹn 1 cái thời gian nào đó hoặc lý do gì đó , trước có cho thằng b thân nó mươn có 2tr thôi nó hẹn 1 tuần trả nhưng ko biết ăn chơi kiểu gì mà tơi nay 7 tháng chưa trả sau đợt ny mình vẫn coi là bạn bè thân nhưng tiền bạc chắc ko bao giờ cho mượn nữa , cái gì ra cái đó ko thích dây dưa nếu ko có tiền thì nói ko có có thể cho qua , còn đằng này thấy im im và lý do cũng ko rõ ràng nữa thì cũng khó lắm .
P/s : bạn thân từ thời cấp 3 tới giờ cũng gần 10 năm chứ đâu có ít nên đụng đến tiền bạc mệt lắm phải rõ ràng mới ko mất lòng
ở đây tất nhiên là phải giải quyết rồi , nhưng ý mìh là anh em thu xếp sao cho ổn thỏa , ví dụ hẹn 1 ngày chính xác rồi cho cái proof vừa lòng nhau

ở đây tất nhiên là phải giải quyết rồi , nhưng ý mìh là anh em thu xếp sao cho ổn thỏa , ví dụ hẹn 1 ngày chính xác rồi cho cái proof vừa lòng nhau
nghe nói gặp ở hà nội rồi mà vẫn ko cho xem gì hết kìa

nghe nói gặp ở hà nội rồi mà vẫn ko cho xem gì hết kìa
bank của công ty gì đó bên ÚSA mà, ông hoan722 hình như cũng ko có quyền xem nữa là khác, chỉ là mượn bank rùi cho mượn thì phải. Chờ giải thích rõ .
Đến giờ cả 2 bên đều ko hề đưa ra lý do bank sai thông tin nhé, nên cụ thể chuyện này thì chỉ có thể chờ thui

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,135
171,223
Latest member
thitrunganhvn88

Most discussed of week

Most discussed of week