• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

[Hỗ trợ miễn phí]Các ace mmo4me nào có vấn đề về máy tính cứ đem hết lên đây :D !!!!

Máy laptop của mình mở chạy được 15-20 phút thì bị sập nguồn, rồi để 1 lúc bật lại nên rồi lại 15-20 phút lại sập, vậy là bị sao ạ
Máy tính của bạn bị quá nhiệt nên dẫn tới trường hợp này, có thể là do CPU của bạn quá nóng !!! Bạn có thể thử vệ sinh máy và xem trường hợp này còn tái diễn không !!! Xong rồi báo mình tiếp nếu tái diễn mình tư vấn tiếp. Nếu có điều kiện bạn mang qua mình chuẩn đoán chính xác hơn nha :D

Máy laptop của mình mở chạy được 15-20 phút thì bị sập nguồn, rồi để 1 lúc bật lại nên rồi lại 15-20 phút lại sập, vậy là bị sao ạ
Máy tính của bạn bị quá nhiệt nên dẫn tới trường hợp này, có thể là do CPU của bạn quá nóng !!! Bạn có thể thử vệ sinh máy để

Còn đây là em DELL Inspiron 3537

Mình đang phân vân giữa 2 máy này . Giá thì con Vostro thì hơn tầm 1tr . Bạn cho mình lời khuyên xem nên chọn em nào với . Thanks!
Theo ý kién của mình bạn nên chọn con trên do VGA của AMD nhiệt độ hơi cao nên tính ổn định sẽ không bằng con trên đâu

@thranos , cho mình xin tư vấn dàn pc xài chip AMD FX-8350 với giá 20 triệu, mình dùng để chơi game 3d nặng ký rồi quay màn hình lại làm videos

thanks
https://www.evernote.com/shard/s554...72d73cbf8581/ade59416bf22232e8dfc22efd875d1ea
với cấu hình như trên tất cả game năm nay bạn đều có thể chơi được hầu hết game hiện tại với mức setting cao nhất + phân giải tối thiểu 1080p cùng với quay video thoải mái không lo tụt FPS và nhất là ổ HDD 1TB cho phép bạn lưu trữ cả game lẫn video dư dả, và ổ SSD cho bạn trải nghiệm boot win nhanh gọn và sử dụng mượt mà, cuối cùng là ram 8GB cho phép bạn sử dụng hầu hết mọi phần mềm edit video chuyên nghiệp :)) có dư slot ram sau này lên 16GB :v

https://www.evernote.com/shard/s554...72d73cbf8581/ade59416bf22232e8dfc22efd875d1ea
với cấu hình như trên tất cả game năm nay bạn đều có thể chơi được hầu hết game hiện tại với mức setting cao nhất + phân giải tối thiểu 1080p cùng với quay video thoải mái không lo tụt FPS và nhất là ổ HDD 1TB cho phép bạn lưu trữ cả game lẫn video dư dả, và ổ SSD cho bạn trải nghiệm boot win nhanh gọn và sử dụng mượt mà, cuối cùng là ram 8GB cho phép bạn sử dụng hầu hết mọi phần mềm edit video chuyên nghiệp :)) có dư slot ram sau này lên 16GB :v
bạn ơi rảnh không giúp mình cái này với

ủa con cpu AMD FX8350 sao có 2tr9 à, mình search giá nó toàn 4tr4 mà bạn

Chào bạn . Laptop của mình khi khởi động xong khoảng 1 phút thì hiện bảng tin : the application is not responding. The program may respond again if you wait. Do you eant ro end this process. mình cài driver máy in lbp 1210 cho win 7 32 bit nhưng ko xài được nên xóa nhưng lại ko xoa được nên thử xóa vài lần kết quả laptop bị lỗi như trên . Vậy máy mình bị gì vậy

Last edited:
Chào bạn . Laptop của mình khi khởi động xong khoảng 1 phút thì hiện bảng tin : the application is not responding. The program may respond again if you wait. Do you eant ro end this process. mình cài driver máy in lbp 1210 cho win 7 32 bit nhưng ko xài được nên xóa nhưng lại ko xoa được nên thử xóa vài lần kết quả laptop bị lỗi như trên . Vậy máy mình bị gì vậy
Bây giờ bằng mọi giá bạn phải xóa được cái driver đó trước đã !!! Nhưng trước hết hãy thử cách này :
Bạn ấn tổ hợp phím window + R , xuất hiện một cửa sổ tìm kiếm , bạn gõ vào msconfig -> enter sẽ hiẹn ra một cái bảng -> chọn vào tab : startup -> xuống bên dưới góc bên tay phải chọn : Disable all rồi Ok -> Ok để khởi động lại máy !!! Có biến thì báo mình nhé :D

Cậu rành máy tính thì giúp mình TH này: bữa post trên yahoo mà ko thấy ai giúp
Hiện tại con pc của mình nghi là nó bị hư soundboard, mỗi khi nghe nhạc trên loa thì có tiếng tẹt tẹt, nếu nghe mấy nhạc thiêng về treble thì tiếng tẹt rõ ra hẳn, loa mình lấy cắm vào đt nghe như mới, mình cũng lấy loa khác thử cắm vào pc nhưng cũng bị, nghe headphone cũng bị, mình cũng đã mass dây diện vào tưởng rồi. Đem ra trung tâm thì họ bảo ko nghe được lỗi trong khi mình lại nghe đc :( chả biết đường nào mà sửa nữa, Ai biết thì giúp mình với, cảm ơn.!

Cái này có lẽ bàn phím của bạn bị liệt rồi :/ bạn nếu tự tháo được thì thử tháo ra xem dây nối với KB với mạin có ăn không, không thì bạn phải ra tiệm xem thôi, hoặc nếu bạn đế chỗ mình được (TP.HCM) thì mình xem cho :)

hic, e ở ĐN, thế phải vác ra tiệm rùi, mà sửa bàn phím hết tầm nhiêu tiền ak ?:(

hic, e ở ĐN, thế phải vác ra tiệm rùi, mà sửa bàn phím hết tầm nhiêu tiền ak ?:(
còn tùy bạn ơi :D giá trị bàn phím cũng không cao nên nếu mắc tiền quá người ta cũng không sửa ^^ mình không biết ngoài Đà Nẵng thế nào còn như mình nếu không có gì mình sẽ sửa miễn phí !!! Bạn khỏi lo về vấn đề tiền bạc :D

Cậu rành máy tính thì giúp mình TH này: bữa post trên yahoo mà ko thấy ai giúp
Hiện tại con pc của mình nghi là nó bị hư soundboard, mỗi khi nghe nhạc trên loa thì có tiếng tẹt tẹt, nếu nghe mấy nhạc thiêng về treble thì tiếng tẹt rõ ra hẳn, loa mình lấy cắm vào đt nghe như mới, mình cũng lấy loa khác thử cắm vào pc nhưng cũng bị, nghe headphone cũng bị, mình cũng đã mass dây diện vào tưởng rồi. Đem ra trung tâm thì họ bảo ko nghe được lỗi trong khi mình lại nghe đc :( chả biết đường nào mà sửa nữa, Ai biết thì giúp mình với, cảm ơn.!
đã inbox diễn đàn :D

Con GTS450 bây giờ mua ở đâu bây giờ bác :( Bác có bán ko ??
Đang bán con MSI GTS - 450 Đây :D bạn có nhu cầu thì inbox mình nhé ^^

Góc phía trên bên tay trái nó ghi gì bạn ?!! Nếu bạn không xem được thì bạn chụp hình cho mình xem đượckhoông ^^ Xin lỗi vì trả lời quá trễ :( mình không thấy diễn đàn thông báo :(

giúp em cái lỗi windows boot manager nào? enter vào win nhưng lại quay lại windows boot manager.
Trước đó bạn có vào win bình thường hay không ? Trước khi xảy ra hiện tượng này bạn có làm gì hay không ? Bạn có bao nhiêu ổ cứng ( nếu có hơn một thì chọn boot ổ khác thử ).
Bạn chả lời dùm mình hết để đưa ra phương án nhé :D
P/S:Xin lỗi vì trả lời quá trễ :( mình không thấy diễn đàn thông báo :(

Bác ráp hộ mình 1 chiếc PC cả màn và CPU giá tầm 20-25 triệu có thể chơi game với chế độ max setting đối với game 2015 năm nay. Mà bác xem hộ mình ráp kiểu gì sau này còn update cho nó khoẻ lên đc nữa đó nhá ko vài 1 2 năm tới lại cùi bắp mà ko up lên đc thì chết.

https://www.evernote.com/shard/s554...42ec37aa9e94/dd190555555d35348e12cf019f8b8020
đây chính là cấu hình bạn yêu cầu , sau này bạn chỉ cần tiền chứ bạn nhé thêm phần cứng vô máy cứ gọi là vô tư đi :)) , game gủng 2015 là trò đùa bác cứ lót nệm ngồi chờ max setting GTAV đi :)) , game bây giờ chẳng những max setting mà còn phải chơi Full HD cơ.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,997
171,050
Latest member
khunghoa25
Back
Top Bottom