[Help] Nhờ tư vấn So sánh CPU Intel và AMD

teoteoteo113

Junior
Reactions
157
MR
0.000
Chủ top cần desk thì tư vấn desk cần ap thì tư vấn lap, đừng tư vấn lung tung. Tớ thấy cậu có vẽ phát cuồng elitebook nhỉ.
Tuỳ theo nhu cầu và túi tiền thôi. Chơi game mà cứ tư vấn lap thì...
Thì mình nói vậy thôi chứ cuồng gì đâu :D laptop mọi người nghỉ luôn đắt hơn desktop nhiều nhung đó là do mua máy mới . Chứ mình mua máy xuống đời rồi thì củng ko đắt hơn desktop đâu .
Còn cái cấu hình bạn post trên kia thì chỉnh lại ram 2x2 nhé cho đủ bus ram . xài Igpu rất phụ thuộc vào bus ram ấy
. Desktop tầm 5 6 năm nửa nếu mua xài ở nhà có lẽ mình nghỉ chã ai mua desktop nửa đâu :D lúc đấy laptop gấp 4 lần desktop là ít

vmkonline

Junior
Reactions
162
MR
0.007
Thì mình nói vậy thôi chứ cuồng gì đâu :D laptop mọi người nghỉ luôn đắt hơn desktop nhiều nhung đó là do mua máy mới . Chứ mình mua máy xuống đời rồi thì củng ko đắt hơn desktop đâu .
Còn cái cấu hình bạn post trên kia thì chỉnh lại ram 2x2 nhé cho đủ bus ram . xài Igpu rất phụ thuộc vào bus ram ấy
Ko hẵng vô tình mà desktop sống đc tới bây giờ. Đối với bạn có thể lap tiện lợi. Nhưng thứ 1 là lap đã củ, cộng với game nữa thì sống đc thêm bao lâu? Hơn nữa mấy con hd 3k 4k chỉ gọi là tạm thôi chứ chã game gì hết ráo.
Desk thì cậu có thể xài 5-10 năm. Những con P4 nó vẫn sống nhăn đó thôi =))
Ram thì đúng là AMD chạy dual ram sẽ nhanh hơn. Nhưng mình nói ở đây nếu chu top có 1y định nâng cấp, ko thì x2x cũng dc@@

Ko hẵng vô tình mà desktop sống đc tới bây giờ. Đối với bạn có thể lap tiện lợi. Nhưng thứ 1 là lap đã củ, cộng với game nữa thì sống đc thêm bao lâu? Hơn nữa mấy con hd 3k 4k chỉ gọi là tạm thôi chứ chã game gì hết ráo.
Desk thì cậu có thể xài 5-10 năm. Những con P4 nó vẫn sống nhăn đó thôi =))
Ram thì đúng là AMD chạy dual ram sẽ nhanh hơn. Nhưng mình nói ở đây nếu chu top có 1y định nâng cấp, ko thì x2x cũng dc@@
Cấu hình laptop ko đắt lắm đâu đấy là bạn so sánh với laptop đời mới . 10 triệu thôi mua like new có dc con i5 sandy M dòng cao cấp rồi tuy ko mạnh .. nhưng ko thua 2 cpu của thớt đưa ra đâu .
Còn về độ bền + trâu bò thì thằng cậu mình nó mua con laptop cực kỳ củ của compaq )nó mua có 2 triệu thôi nó treo vltk 24/24 tầm 4 5 tháng rồi đấy máy chạy rất mát theo lời nó nói thì chắc còn sống được gần chục năm nửa . còn về tiện dụng thì mình nghỉ bạn cứ đặt nó trên bàn mãi củng dc khỏi xách đi đâu củng dc :D
Còn về Hd 4000 mình nghỉ ko game nặng dc nhưng chơi tà tà củng dc .

Last edited:

lamkhanghuy

Junior
Reactions
72
MR
0.009
hàng điện tử mà bạn :) , sống chết có số hết ah :P chả nói được cái nào hơn cái nào , đúng là có mặt mạnh nhưng cũng có mặt yếu nên ta sẽ chọn theo sở thích , đơn giản là vì tôi thích nó . :)

tonybeo

Junior
Reactions
39
MR
0.001
Thiết nghĩ thớt có ý định chơi game thì nên sắm thêm con card màn hình mà chơi cho thoải mái :rolleyes: chứ phụ thuộc vào card on thì không ổn vs các game hiện giờ đâu :p kể cả amd có p/p phần đồ họa cpu đến mấy so vs intel thì nó cũng không hơn nhau nhiều lắm đâu. Mà chủ thớt vẫn không biết nhu cầu của mình là game offline hay game online...:confused:

enterprise

Banned
Reactions
167
MR
0.000
Chat with me via Skype
Cấu hình em tui nó như thế này main MSI G41m-P33 combo hỗ trợ DDR2 và DDR3 bus 800 đang chạy 2 thanh D D R 2

sau tết ta nâng lên 8 GB D D R 3 đây

card GT 630 1 GB D D R3

binh6699

Hero
Verified
Reactions
2,605
MR
20.023
Follow me on Facebook
Mình dự định sẽ chiến AMD thử và đang phân vân giữa 2 cấu hình:

CPU: AMD FM2 6400k
Main: asrock hoặc Giga F2A55M-HD2 (FM2
Ram: gskile (2*2) bus 1600
Nguồn: arrow 500
+case

=~ 4tr
hoặc

CPU: AMD A8 5600
Main:
Giga F2A55M-HD2 (FM2)
Ram:
Kit 4G(2x2G) bus 1600
Nguồn: coolermaster 350W elite

+case

=~ 4tr5

Last edited:
Mình dự định sẽ chiến AMD thử và đang phân vân giữa 2 cấu hình:

CPU: AMD FM2 6400k
Main: asrock hoặc Giga F2A55M-HD2 (FM2
Ram: gskile (2*2) bus 1600
Nguồn: arrow 500
+case

=~ 4tr
hoặc

CPU: AMD A8 5600
Main:
Giga F2A55M-HD2 (FM2)
Ram:
Kit 4G(2x2G) bus 1600
Nguồn: coolermaster 350W elite

+case

=~ 4tr5
2 cái cái trên bạn ko có ổ cứng . Màn hình bạn mua màn nhỏ thôi .. màn TO quá chơi game k nổi đâu . Mà chính xác là bạn muốn chơi game tên gì thế . Nặng lắm ko ?
Bạn mua dàn 2 đi . Nhưng mà cố chờ thêm 1 thời gian nửa rồi hãy mua :D AMD sắp ra Chip kaveri ~ 1 2tuần nửa ra rồi lúc đó xem ra sao rồi mua . Còn về RAm thì nên lấy 2+4 = 6G nhé xài lâu dài hơn ... firefox + chôm càng ngày càng mập ngốn ram nếu xài 4G ko lâu nửa sẽ ko đủ dùng đấy .

Last edited:
2 cái cái trên bạn ko có ổ cứng . Màn hình bạn mua màn nhỏ thôi .. màn TO quá chơi game k nổi đâu . Mà chính xác là bạn muốn chơi game tên gì thế . Nặng lắm ko ?
Bạn mua dàn 2 đi . Nhưng mà cố chờ thêm 1 thời gian nửa rồi hãy mua :D AMD sắp ra Chip kaveri ~ 1 2tuần nửa ra rồi lúc đó xem ra sao rồi mua . Còn về RAm thì nên lấy 2+4 = 6G nhé xài lâu dài hơn ... firefox + chôm càng ngày càng mập ngốn ram nếu xài 4G ko lâu nửa sẽ ko đủ dùng đấy .

hi mình ko sài ổ cứng. Còn 1 2 tuần nữa cận tết thấy nếu trung bình thì sài con A6 là ok còn ngon thì sài con A8 mà giá thành chênh lệch quá :D

hi mình ko sài ổ cứng. Còn 1 2 tuần nữa cận tết thấy nếu trung bình thì sài con A6 là ok còn ngon thì sài con A8 mà giá thành chênh lệch quá :D
chắc chắn bạn lắp tiệm net rồi . nếu tiệm net thật thì chắc ko cần máy mạnh lắm .thớt nên mua g1610 nhé ko cần card đồ họa đâu .mở tiệm 1 tháng rồi xem tình hình nếu ko đủ thì update con hd 7730 sau nhé . KO mua AMd nhé sau này tiệm ế bán lại ko ai mua
Con g1610 giá 800 ngàn + 7730 1 triệu 6 nửa rất tốt rồi . Nếu ko đủ thì mua card tầm 1 triệu 3 là ngon

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,985
176,456
Latest member
Trangla1204

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week