[Help] Nhờ tư vấn So sánh CPU Intel và AMD

Mrmoney

Newbie
Reactions
83
MR
0.000
Dòng nào mới được :D. Với lại AMD ngốn điện nữa.
FM1 FM2 từ thời athlon x2 2007 mua lại công ty ati đã hơn intell rồi. thích chơi dòng nào chơi à. hiện đang sài 4 con FM2 và 1 dàn net của ông anh 40 con + 20 con intel thích thì chiều. votel amd éo thích intell về chất lượng + giá thành

binh6699

Hero
Verified
Reactions
2,605
MR
20.023
Follow me on Facebook
Lại kinh tởm với chả kinh mắc, chỉ đc cái đại trà thôi chứ chả có số gì với coresair, gskill cả. Còn AMD mà chạy trên lap thì hì hì bạn đã nói ccmnr. Kiếm em nguồn nào CTS tầm 400 - 500 đi là ổn hết. 2003 hình như vẫn còn sót lại ít ổ mềm thì phải. Hi hi
chuẩn bên nhà cung cấp cũng tư vấn đừng sài dòng họ king :D bảo sài gskill. Còn nguồn thì do để hạ giá sài loại đó tầm trung thôi còn ngon thì phải sài nguồn công suất thực gì đó.....

FM1 FM2 từ thời athlon x2 2007 mua lại công ty ati đã hơn intell rồi. thích chơi dòng nào chơi à. hiện đang sài 4 con FM2 và 1 dàn net của ông anh 40 con + 20 con intel thích thì chiều. votel amd éo thích intell về chất lượng + giá thành
dàn net ông anh sài cấu hình nào thế chôm cho ta tham khảo phát

PixProner

Senior
Reactions
842
MR
0.000
Thánh Gôm đã trở lại và ngữ văn vẫn lởm như xưa :D Theo mình nếu máy chơi game thì nên build theo dòng Intel ,đắt hơn nhưng bền và mát mẻ , AMD thì cũng tốt và rẻ nhưng từ trước đến nay nó vẫn bị 1 nhược điểm là nóng ,,build nó thì phải kèm theo 1 hệ thống tản nhiệt tốt mà như vậy thì cũng ko rẻ đc hơn intel là bao nhiêu :) Vote Intel

Lại kinh tởm với chả kinh mắc, chỉ đc cái đại trà thôi chứ chả có số gì với coresair, gskill cả. Còn AMD mà chạy trên lap thì hì hì bạn đã nói ccmnr. Kiếm em nguồn nào CTS tầm 400 - 500 đi là ổn hết. 2003 hình như vẫn còn sót lại ít ổ mềm thì phải. Hi hi
cá nhiêu thích sài ram gì thằng này sài hết cmnr. kington hay kingmax giá kinh tế hơn ít bị khùng kington ra ngoài coi chừng nào dập lại của china coi chip mới biết kingmax chíp nano đang là sự lựa chọn buss 1600. corsai giá mắc hơn búp game cũng ngang ngang giá cao hơn 100k. gkill tùy key 10key sẽ dính 1key chạy 1 cặp 4g ram thì lên 2g nó reset lại nhưng không phá dc tụi bão hành tại ranh die nó mới đổi =)). nguồn chọn abell 350w là ổn nếu gắn 1 ổ cứng thêm nữa thì sẽ ko bật lên đc, ngon thì sài nguồn corsai hay nguồn coller 400w dể OC còn nguồn gigabyte cho e thua nó cháy liên tục. chần thì quay hình OC cho coi thằng này sài AMD nhiều hơn bạn là cái chắc intell xin thua éo có duyên với nó

teoteoteo113

Junior
Reactions
157
MR
0.000
Thớt có bao nhiêu tiền ? tầm thấp thì nên chơi AMD .
Vấn đề là thớt mục đich mua máy làm gì ? có ngốn CPU nhiều ko ? nếu ko thì nên mua AMD .
Mà thớt chơi game gì mới dc ? nếu game online thì intel là đủ nhưng mà phải lên haswell mới dc Con G3220 + H81 ấy . kiếm tầm 9 10 triệu mua con laptop elitebook 8460p luôn đi

lamkhanghuy

Junior
Reactions
72
MR
0.009
( ví lý do chỉ chơi game thôi , tài chính rủng rỉnh thì build con core i mà xài ,lựa con nào có tích hợp cái gpu luôn cho nhẹ tiền nhưng nếu game nặng thì lựa con chỉ có cpu thôi và mua cái vga rời ) cấu hình intel được hơn amd nhưng phải tùy theo nhu cầu mà build cho hợp lý , ko biết nhu cầu chính xác thế nào nên mình chỉ góp ý thế thôi , cấu hình phần cứng cần phải đồng bộ để ko bị nghẽn cổ chai nhé :)

Thớt có bao nhiêu tiền ? tầm thấp thì nên chơi AMD .
Vấn đề là thớt mục đich mua máy làm gì ? có ngốn CPU nhiều ko ? nếu ko thì nên mua AMD .
Mà thớt chơi game gì mới dc ? nếu game online thì intel là đủ nhưng mà phải lên haswell mới dc Con G3220 + H81 ấy .
máy chơi game bác à.

daosythui79

Banned
Verified
Reactions
1,140
MR
0.000
cá nhiêu thích sài ram gì thằng này sài hết cmnr. kington hay kingmax giá kinh tế hơn ít bị khùng kington ra ngoài coi chừng nào dập lại của china coi chip mới biết kingmax chíp nano đang là sự lựa chọn buss 1600. corsai giá mắc hơn búp game cũng ngang ngang giá cao hơn 100k. gkill tùy key 10key sẽ dính 1key chạy 1 cặp 4g ram thì lên 2g nó reset lại nhưng không phá dc tụi bão hành tại ranh die nó mới đổi =)). nguồn chọn abell 350w là ổn nếu gắn 1 ổ cứng thêm nữa thì sẽ ko bật lên đc, ngon thì sài nguồn corsai hay nguồn coller 400w dể OC còn nguồn gigabyte cho e thua nó cháy liên tục. chần thì quay hình OC cho coi thằng này sài AMD nhiều hơn bạn là cái chắc intell xin thua éo có duyên với nó
:) Nói tới thế là đủ hiểu rồi, cần gì phải cá với chả tôm chi cho mệt, còn @binh6699 qua voz mà xin tư vấn nhé. Còn riêng về OC thì tùy thôi, liệu bao nhiêu em AMD đc vào CLB 5Ghz của VOZ nhỉ

máy chơi game bác à.
Game thì phải là game gì mới dc .
Nói luôn là mình nên ưu tiên chọn CPU mạnh trước tức là nên chọn intel . Nhưng nếu card ko đủ thì bắt buộc chọn amd thôi .
Nếu bạn chơi game online thì nên chọn G3220 , À nếu
đủ $ thớt mua con A8-5600k là ngon nhất khỏi chọn gì hết . Con a8-5600k của amd giá 2 triệu ... . KO nên mua a6 .
Mà bạn chơi game gì nói rõ ra . Đâu phải xài intel là phải mua VGA nếu là đời haswell card trong chip của intel cải thiện nhiều rồi

Game thì phải là game gì mới dc .
Nói luôn là mình nên ưu tiên chọn CPU mạnh trước tức là nên chọn intel . Nhưng nếu card ko đủ thì bắt buộc chọn amd thôi .
Nếu bạn chơi game online thì nên chọn G3220 , À nếu
đủ $ thớt mua con A8-5600k là ngon nhất khỏi chọn gì hết . Con a8-5600k của amd giá 2 triệu ... . KO nên mua a6 .
Mà bạn chơi game gì nói rõ ra . Đâu phải xài intel là phải mua VGA nếu là đời haswell card trong chip của intel cải thiện nhiều rồi

uk vì con A6 giá tầm 1tr4 còn con A8 ~ 2tr1

Mình khuyên thớt là nên rút bảo hiểm ra . Và Sắm ngay con laptop elitebook 8460p giá tầm 9 -> 10 triệu ..ko mạnh nhưng dc cái nó là laptop nhưng cảm giác khá giống máy bàn vì nó rất trâu bò + bền + mát . máy xuống 2 đời nên giá rất rẻ nhưng chất lượng của nó ko thua gì máy tầm 25 -> 30 triệu( so về độ ổn định + bền thôi ) bây giờ ^^ trừ cái nặng + cấu hình ko = máy mới .
Nếu thớt chỉ có 2 cái desktop + laptop ... thì thớt rất thích máy bàn . Nhưng nếu chỉ có 1 cái thì mình khuyên nên mua laptop ... tiền điện rẻ + xách tới xách lui được

vmkonline

Junior
Reactions
162
MR
0.007
Chủ top chắc muốn build 1 giàn giá rẽ. Những vẫn ko rõ kinh phí là bao nhiêu? Giá rẻ thì AMD vẫn là P/P hơn. ~15tr > thì nên chơi Intel.
Ram nên lấy 1 thanh 4gb, sau này tiện nâng cấp.
Giàn này giá ~5tr5, Đủ đáp ứng nhu cầu học tập giải trí và game online. Hầu hết ngoài net vẫn dùng chip đồ hoạ AMD tích hợp

AMD Richland A6-6400K Black Edition 3.9GHz Dual-Core - Box ( Chính hãng )(BH 36 Tháng .)
Crucial Single 4GB ( 1x4GB ) bus 1600(BH 36 Tháng)
Gigabyte FM2 A55M-HD2(BH 36 Tháng .)
Western Digital Caviar Blue 250GB - 7200 vòng - Sata 3(BH 24 Tháng)
HiGamer P08 - Gaming Case(BH 12 Tháng .)
Acbel ATX 350 (BH 24 Tháng)

Màn thì nên mua mới đi nhé, cũ ko rẽ hơn bao nhiêu. Dễ dính điểm chết, mới thì bh 2 năm tha hồ.
Nếu Thớt dự định chi nhiều hơn thì cứ nói mình build cho chuẩn, đừng gnhe mấy thánh phán linh tinh

Last edited:
uk vì con A6 giá tầm 1tr4 còn con A8 ~ 2tr1
Mua máy đó xong tầm 5 6 triệu rồi + màn nữa củng thì củng ~ 7 9 triệu rồi . nghe mình sắm đại con laptop elitebook 8460p đảm bảo ko hối hận ^^ Chỉ sợ game bạn nói nặng quá con hd4000 chiến ko nổi . Thằng bạn mình có con elitebook mở máy tầm 4 5 tháng chưa tắt máy @@ làm việc xong thì nó auto cắm game . xong tới giờ làm việc tiếp . mãi chưa hư lâu lâu nó cho máy nó chế độ ngủ 1 tí thôi hoặc reset 1 phát :D .

Mua máy đó xong tầm 5 6 triệu rồi + màn nữa củng thì củng ~ 7 9 triệu rồi . nghe mình sắm đại con laptop elitebook 8460p đảm bảo ko hối hận ^^ Chỉ sợ game bạn nói nặng quá con hd4000 chiến ko nổi . Thằng bạn mình có con elitebook mở máy tầm 4 5 tháng chưa tắt máy @@ làm việc xong thì nó auto cắm game . xong tới giờ làm việc tiếp . mãi chưa hư lâu lâu nó cho máy nó chế độ ngủ 1 tí thôi hoặc reset 1 phát :D .

Chủ top cần desk thì tư vấn desk cần ap thì tư vấn lap, đừng tư vấn lung tung. Tớ thấy cậu có vẽ phát cuồng elitebook nhỉ.
Tuỳ theo nhu cầu và túi tiền thôi. Chơi game mà cứ tư vấn lap thì...

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,984
176,457
Latest member
Interplug1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week