Suggest Help me! cách reset IP modem

Vậy lạy đi. Thời gian reboot thường rất nhanh nên reboot xem dc bao lần thì được ip mới, còn reset mất khoảng 5~7 phút để cấu hình lại modem thì thường là được ngay ip mới.
Nói xí nhé, reset modem thì phải cầm nắm sờ mó được tới cái modem, mà cầm nắm sờ mó được cái modem thì chỉ cần với 1 vài thao tác đơn giản là tắt nguồn, chờ 10s, mở nguồn lên lại là bạn đã có thể có IP mới (cái này tui chắc chắn 100% luôn). Đã bảo gió to mà.
PS: đừng cãi mấy thứ ntn với mấy ông làm kỹ thuật chi cho mệt

Nói xí nhé, reset modem thì phải cầm nắm sờ mó được tới cái modem, mà cầm nắm sờ mó được cái modem thì chỉ cần với 1 vài thao tác đơn giản là tắt nguồn, chờ 10s, mở nguồn lên lại là bạn đã có thể có IP mới (cái này tui chắc chắn 100% luôn). Đã bảo gió to mà.
PS: đừng cãi mấy thứ ntn với mấy ông làm kỹ thuật chi cho mệt
ip đổi là chỉ đổi 2 cái dãy sau thôi nhé!! ví dụ đang là 192.239.x.x thì tắt nguồn kiểu đó thường chỉ đổi cái x.x thôi. trước kia mình cũng từng làm rất nhiều lần rồi, còn reset factory để cài lại thì 1 đến 2 lần là đổi luôn cả 2 dãy trước

ip đổi là chỉ đổi 2 cái dãy sau thôi nhé!! ví dụ đang là 192.239.x.x thì tắt nguồn kiểu đó thường chỉ đổi cái x.x thôi. trước kia mình cũng từng làm rất nhiều lần rồi, còn reset factory để cài lại thì 1 đến 2 lần là đổi luôn cả 2 dãy trước
Thế IP 192.168.1.1 có khác với IP 192.168.1.2 ko vậy? Thôi dừng được rồi đó bạn gió à

Thế IP 192.168.1.1 có khác với IP 192.168.1.2 ko vậy? Thôi dừng được rồi đó bạn gió à
àh, thế thôi dừng

Vậy lạy đi. Thời gian reboot thường rất nhanh nên reboot xem dc bao lần thì được ip mới, còn reset mất khoảng 5~7 phút để cấu hình lại modem thì thường là được ngay ip mới.
ADSL, rút dây điện thoại, đợi 3-5 giây sau đèn ADSL tắt, cắm lại... là có IP mới.... chú k tin thì trung gian 5triệu đi a cho xem... :rolleyes:

Khi modem nó khởi động nó auto gửi yêu cầu đăng nhập mạng tới nhà cung cấp, ok thì cấp cho 1 cái IP mới...
không có chuyện login sớm wá "nó thấy còn IP cũ nên dùng luôn IP cũ nhé" :rolleyes:

Sao mình reboot nhiều lần mà nó chỉ đổi 2 dãy cuối đầu giữ nguyên mình xài cap quang 8M của VNPT

Mấy bố chém vl , mình reset cục modem nhà mình mất 50s có user với pass là reset đc , còn muốn nhanh hơn á tắt nút nguồn cục modem rồi bật lại (20 s thì xong ) , chủ yếu reset qua đăng nhập tài khoản để mình auto đc thôi , trước mỗi tháng reset tính bằng vài nghìn lần :D

:(:(:(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,414
169,762
Latest member
youbiprox

Most viewed of week

Most viewed of week

Back