• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

[Help] Máy tính khởi động không lên

bmtbluesky

Senior
Reactions
134
MR
0.023
Facebook
Follow me on Facebook
Tình hình là ko tắt máy đi chơi xong máy em mở lại không lên mặc dù quạt CPU vẫn quay . Máy có biểu hiện không lên màn hình và lúc bật máy khoảng 3s nó tắt xong khởi động lại và chạy liên tục nhưng màn hình không lên . Em đã test Ram và Ổ cứng vẫn hoạt động còn Main và CPU e ko biết test . Cái tình trạng mà em bôi đen thì nó bị hư main hay cpu ạ . Mong a/e giúp đỡ . Cảm ơn nhiều ạ

Tình hình là ko tắt máy đi chơi xong máy em mở lại không lên mặc dù quạt CPU vẫn quay . Máy có biểu hiện không lên màn hình và lúc bật máy khoảng 3s nó tắt xong khởi động lại và chạy liên tục nhưng màn hình không lên . Em đã test Ram và Ổ cứng vẫn hoạt động còn Main và CPU e ko biết test . Cái tình trạng mà em bôi đen thì nó bị hư main hay cpu ạ . Mong a/e giúp đỡ . Cảm ơn nhiều ạ
có thể có vấn đề về nguồn (lúc bật máy khoảng 3s nó tắt xong khởi động lại và chạy liên tục nhưng màn hình không lên)

Bửa cũng bị, tháo thanh ram ra vệ sinh thật kỹ rồi ráp vào lại thử xem. Nếu không được thì do lỗi Win hoặc trục trặc phần cứng gì rồi. theo ý kiến mình là vậy...

bạn có gắn card màn hình rời ko, hồi trước card mình bị cháy do ko đóng nắp case bị con chuột vào đái cũng bị giống vậy

bạn có gắn card màn hình rời ko, hồi trước card mình bị cháy do ko đóng nắp case bị con chuột vào đái cũng bị giống vậy
Có gắn card mà tháo cảrd ra cũng v. , mình cũng không đóng nắp case để nude

khởi động máy vào bios chỉnh boot cd rùi cho đĩa vào coi có chạy ko nếu là zo win bị lỗi cài lại , ko boot dc coi nút numlock có sáng đèn ko nếu ko sáng thì do ram tháo ra lau rùi gắn lại

khởi động máy vào bios chỉnh boot cd rùi cho đĩa vào coi có chạy ko nếu là zo win bị lỗi cài lại , ko boot dc coi nút numlock có sáng đèn ko nếu ko sáng thì do ram tháo ra lau rùi gắn lại
Nó không lên luôn quạt CPU chạy mà màn hình không lên phím chuột không sáng

khả năng cpu hết keo tản nhiệt hoặc main bị sốc điện, tháo cpu ra bôi keo vào k đc thì xem main tụ có phồng k

Đọc lúc đầu e nghĩ hỏng ổ cứng, mà bác bảo OK thì chắc do RAM rồi, bác tháo RAM, dùng cục tẩy, tẩy 2 bên chân RAM, chùi sạch rồi lắp lại nhé. Chúc máy bác an toàn

Nó không lên luôn quạt CPU chạy mà màn hình không lên phím chuột không sáng
giờ cậu tét lại thế này nhé

bật nguồn CPU lên + nhấp nhấp liên tục phím numlock trên bàn phím
sẽ có 2 TH :
TH 1 : khi nhấp nhấp phím numlock trên bàn phìm thì đèn numlock sáng - tắt - sáng -> máy boot vào win bình thường nhưng do main chết cổng VGA nên k xuất dc VGA màn hình
TH 2 : khi nhấp nhấp phím numlock trên bàn phìm thì đèn numlock k có hiện tượng gì --> máy k boot dc vào win ---> có thể do ram , main , cpu ....

CHÁY CHIPSET. MANG ĐI RA QUÁN NGƯỜI TA ĐÓNG LẠI. 1- 2 NGÀY XONG MẤT 3-4 LÍT TÙY NƠI

Tháo hết tất cả các linh kiện có thể tháo ra, đặt xuống nền đất chừng 5-10p lắp lại (chắc chắn rằng đã vệ sinh sạch sẽ trước khi lắp). Vẫn không lên thì vứt đi nhé :D

Announcements

Forum statistics

Threads
419,033
171,081
Latest member
vicoappcom

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom