Suggest HELP! Máy Bàn Win XP hay bị treo

khoadainhan8

Hero
Verified
Reactions
936
MR
0.000
Insuree Balance
0
Facebook
Follow me on Facebook
chả là cái máy em cứ mỗi lần mở máy lên ( hoặc chơi đột kích xong thoát ra ) vào chrome thì nó lại bị treo , nó load khá lâu ( cứ hiện chữ đang tải, chứ lúc ổn định là nó đề chữ TAB mới ), mãi khoảng 1 ph sau thì mới ổn định load bt lại và mỗi lần như thế bên trong CPU nó kêu rẹt rẹt nhưng đc cái mở nhanh! chrome nó thông báo là chrome chạy chậm là do e cài trên ổ đĩa mạng mà e ko biết ổ đĩa mạng là gì , em vào phần trợ giúp của nó thì nó báo như này " Tôi có thể lưu trữ Chrome hồ sơ người dùng của tôi 'trên một hồ sơ chuyển vùng? Hoặc đồng bộ hóa nó vào một ổ đĩa mạng?

Hồ sơ người dùng Chrome là không tương thích ngược. Nếu bạn cố gắng sử dụng các cấu không phù hợp và các phiên bản Chrome,bạn có thể gặp tai nạn hoặc mất dữ liệu . Không phù hợp này thường có thể xảy ra nếu một hồ sơ Chrome được đồng bộ hóa với một hồ sơ chuyển vùng hoặc ổ đĩa mạng trên nhiều máy tính có phiên bản khác nhau của Chrome. Chúng tôi khuyến khích các quản trị viên và người sử dụng để xem xét sử dụng Google Chrome Sync , mà vẫn còn thiết lập người dùng trên máy, thay vì sử dụng hồ sơ chuyển vùng trong thời gian tới.

Điều đó nói rằng, có những chính sách để kiểm soát vị trí của hồ sơ người dùng và bộ nhớ cache:
http://dev.chromium.org/administrators/policy-list-3 # UserDataDir
http://dev.chromium.org/administrators/policy-list-3 # DiskCacheDir
"

, còn firefox thì khá hơn nhưng khổ cái là khởi động firefox hơi lâu

1 là Virut
2. là do chrome

Theo mình do Chrome. Máy mình cũng bị tình trạng trên, cài win + quét virut vẫn ichang vậy, rất lang đặc biệt là dùng facebook đơ cứng luôn

1 là Virut
2. là do chrome

Theo mình do Chrome. Máy mình cũng bị tình trạng trên, cài win + quét virut vẫn ichang vậy, rất lang đặc biệt là dùng facebook đơ cứng luôn
ừ! do chrome ! máy tớ sạch virus nhé ! có virus thì chắc nó ăn hết game ! máy tớ chỉ để cạp nên yên tâm ko virú :D
Gọi thợ đến nhà sửa mất ít cho nhanh :D :D :D
thợ thì nói làm j bác, mua máy mới cho nhanh :p

hình do những ver gần đây có vđ sao ấy. mình cũng bị vậy nhưng 1 lúc là đc. chỉ lần đầu tiên lâu thôi. hơn nữa cấu hình máy bạn ra sao ??

up chorme mới nhất xem sao.

hình do những ver gần đây có vđ sao ấy. mình cũng bị vậy nhưng 1 lúc là đc. chỉ lần đầu tiên lâu thôi. hơn nữa cấu hình máy bạn ra sao ??
bản chrome mới nhất! máy dual core 2 thanh ram 1gb, main foxcoin ! sắp toạch CPU rồi

thử thoát tài khoản đăng nhập trong chrome không xài đồng bộ nữa xem sao, không được nghỉ chơi luộn

chắc bữa xem hình nhỏ kia máy nó trở chứng đó mà :D

kiếm bán win khác cài lại đi, dữ liệu bên FF và Chrome syc lại không thôi mất uổng.

thử thoát tài khoản đăng nhập trong chrome không xài đồng bộ nữa xem sao, không được nghỉ chơi luộn
cái đó nói làm gì nữa! cái cần là tớ cần đồng bộ hóa mà bỏ đi thì xài opera cũng đc :p

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,783
170,872
Latest member
traixocho2k2

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom