Help : hủy hợp đồng với fpt có bị phạt k ?

chicks2608

Junior
Reactions
102
MR
0.364
Tình hình là e đang dùng gói 8mb(300k 1 tháng) của thằng fpt mà chán quá quá rồi, e ở TX - HN mà cứ ngỡ như mình đang ở trên núi ý. Giờ e muốn cắt hợp đồng chuyển mạng # mà có cái vấn đề này. Trong hợp đồng trc kia có có điều khoản là mình phải cam kết sử dụng dịch vụ của nó 24 tháng , mà giờ e mới dùng đc 12 tháng. nếu vi phạm thì nó phạt 1tr. Giờ các bác cho e hỏi là giờ e gọi lên hủy hợp đồng mà nó đòi bồi thường thì nên nói ntn :( . Đã có bác nào xù nó chưa tư vấn e phát :(

ko, bùng của cả 3 nhà mạng chả bọn nào nó đòi

Bạn cứ cứng lên ko phải lo đâu....
Hợp đồng nói thế thôi chứ 1 triệu thì bạn cứ bảo không có tiền cũng không ai phạt được bạn đâu...:cool::cool:

Nó không đảm bảo được lưu lượng cho bạn khiến bạn chán nản thì bạn có quyền cắt hợp đồng nha, cái này nó vi phạm hợp đồng trước. 1 Sản phẩm không đúng thỏa thuận có quyền trả lại, thậm chí là bồi thường thiệt hại cho bên sử dụng.

Ngoài ra, bạn còn có quyền không trả tiền cước trong tháng nếu tốc độ quá thấp so với hợp đồng. Nhờ lưu trữ bằng chứng

Bạn cứ cứng lên ko phải lo đâu....
Hợp đồng nói thế thôi chứ 1 triệu thì bạn cứ bảo không có tiền cũng không ai phạt được bạn đâu...:cool::cool:

ko, bùng của cả 3 nhà mạng chả bọn nào nó đòi

hn là 3/5 còn mấy ngày nữa là nó đến thu tiền tháng 4 rồi, giờ e mà báo cắt thì các bác bảo e xù luôn tháng 4 có đc k nhỉ :)

Nó không đảm bảo được lưu lượng cho bạn khiến bạn chán nản thì bạn có quyền cắt hợp đồng nha, cái này nó vi phạm hợp đồng trước. 1 Sản phẩm không đúng thỏa thuận có quyền trả lại, thậm chí là bồi thường thiệt hại cho bên sử dụng.

Ngoài ra, bạn còn có quyền không trả tiền cước trong tháng nếu tốc độ quá thấp so với hợp đồng. Nhờ lưu trữ bằng chứng
bằng chứng thì chụp lại màn hình cái gì đc hả bác, tầm giờ mà e vào facebook thì thôi đừng hỏi :(

tình hình là e ở khu này chưa có đk tạm trú tạm vắng, mà tìm hiểu thì nghe đã có bác bị nó gửi về CA khu vục mời lên uống nước chè, e mà lên + thêm cái k đk tạm trú tạm vắng nữa là e toi luôn :(

tình hình là e ở khu này chưa có đk tạm trú tạm vắng, mà tìm hiểu thì nghe đã có bác bị nó gửi về CA khu vục mời lên uống nước chè, e mà lên + thêm cái k đk tạm trú tạm vắng nữa là e toi luôn :(

=)))))))... bạn ơi công an bây giờ bận nhiều việc lắm không đi giải quyết việc đấy đâu.. cứ yên tâm đi..o_Oo_O

bằng chứng thì chụp lại màn hình cái gì đc hả bác, tầm giờ mà e vào facebook thì thôi đừng hỏi :(
Bạn lên các trang web téstspeed hay testping để kiểm tra nha. Nó có đầy đủ số liệu hơn.

Cứ bùng đi bạn. vài ngày đầu nó sẽ gọi cho bạn + nhắn tin doạ dẫm sau là im thin thít luôn thế là nó tự cắt. Đã từng trải :D:D:D

có chém quá ko đấy! mình bùng ko đóng bọn nhân viên còn năn nỉ: anh ơi anh ko đóng tiền bọn em bị trừ doanh số.

e tính là tháng này nó đến thu tiền tháng 4 thì e bơ luôn k đóng đến khi nó cắt mạng thì thôi luôn nhỉ, k cần phải gọi lên hủy làm gì cho mất công

Hủy ngang hợp đồng thì hiển nhiên là nó sẽ phạt, nhưng cũng như có bạn nói rằng nó không bảo đảm được chất lượng mạng như ban đầu (đương nhiên là phải trừ 1 số trường hợp bất khả thi như đứt cáp, bão, ...) thì bạn có quyền cắt mà không phải đền hợp đồng cho nó. Bạn cứ gọi báo cắt với nó đi.
Có điều nói là 1 chuyện như vậy, còn quỵt tiền của nó thì bạn cứng cơ nó cũng không làm gì được, còn nói là nó báo công an, thì chắc phải mất ít nhất 2 năm nó mới có khả năng đó, công an đâu có đi giải quyết mấy vụ kiện lèo tèo đâu, còn nhà mạng thì đâu rảnh mà chờ đợi để kiện bạn.^_^. Đa phần bạn không trả thì nhiều lắm chừng 5 tháng là nó sẽ ngưng liên lạc hoàn toàn với bạn thôi. Nếu nó không nói năng bất lịch sự gì thì nếu nó có gọi điện hoặc gửi giấy đòi tiền thì bạn nói bạn không muốn xài nữa, báo cắt rồi mà, vậy thôi, nó nói thêm gì thì kệ ông kệ cha nó. Đừng nên chửi lộn chi, tại người mà bạn chửi nhiều khi chỉ có trách nhiệm thu tiền thôi chứ chẳng biết quái gì cả, chửi lộn mắc công tốn hơi với họ lắm.^^.

mình cũng đang bùng của nó 2 tháng gần 2 triệu tiền mạng:D

cứ bùng thoải mái nhé thớt, lúc trc mình cũng đc anh em mmo tư vấn bùng :))
mình dùng vnpt mới 5 tháng hủy chuyển qua cáp quang viettel 12m :)) cứ y như là tháng nào vnpt cũng vô thu tiền điện thoại và ko quên đưa giấy nợ 2 tháng vnpt, nhưng mình chả nộp , thiếu gì lý do, riết 4,5 tháng nó ko gửi giấy nữa, cũng chả lấy modem luôn :)

bây giờ bác cứ thõa thuận với người thu cước nếu chịu cắt trước hop đồng do chất lương mạng wa tệ thi bác đóng cho ngta đy... du sao ng dy thu cuoc chi la ng lam cong^.... con ko chiu thi bac phang thag tay.. :D

Trước cũng định đóng tiền hết tháng xong cắt hợp đồng, cơ mà em nhân viên kêu cắt hợp đồng bị phạt hơn 1 triệu.
Gét quá, em éo đóng xu nào luôn. Nửa tháng sau thì thấy số điện thoại FPT gọi, em lường trước được, nên ếu nghe máy, xong rồi cài phần mềm chặn cuộc gọi lại luôn.
Nghe ae bảo là sẽ nhận được tin nhắn hù dọa ra tòa gì nữa cơ, cơ mà em mãi vẫn chưa nhận được, 2 tháng rồi :v
trước bị nó nhắn tin doạ đem kiện ra toà hê hê :p:p:p

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,662
170,758
Latest member
quyenthuc656511
Back
Top Bottom