• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Help help "cpu usage" 100%

locmmo

Hero
Reactions
388
MR
0.217
Facebook
Follow me on Facebook
tình hình là máy mìinh cấu hình củng khác ram 4g, core i5 thế mà ko biết lổi gì mà chạy vài chương trình làm việc thì nó chạy cpu usage đến 100% ko biết lổi gì hay virut, hay có phần mềm đọc hại nào trong máy ko,
nhờ các pro có time teamview xem giúp với
Thank ah !!!

Chụp cái hình CPU USAGE up lên là biết :))
Nó bị trong 1 khoảng thời gian dài( > 2 phút) hay ngắn (<1 phút) :|

theo lời mấy bác kỹ thuật viên phán: cài lại win :D
mình cũng từng gặp, cài lại win hoặc ghost là hết bạn à,

tình hình là máy mìinh cấu hình củng khác ram 4g, core i5 thế mà ko biết lổi gì mà chạy vài chương trình làm việc thì nó chạy cpu usage đến 100% ko biết lổi gì hay virut, hay có phần mềm đọc hại nào trong máy ko,
nhờ các pro có time teamview xem giúp với
Thank ah !!!
bật Task Manager lên , vào phần Proccess , chọn cái thanh Memory click 1 nhát xem thử cái ứng dụng nào đang chạy ngốn nhiều Ram nhất , Kill Proccess nó đi xem có xuống không, nếu không xuống thì coi lại CPU có vấn đề
P/s : Tắt bớt trình duyệt đang mở và xem lại quạt tản nhiệt

dài bạn ah mà bên processec nó rất nhiều chương trình chạy , có lúc máy bị giật chừng 5s rất chậm trỏ chuột chạy ko nổi luôn

cài lại win nếu ko hiểu biết rõ nhé bạn

bật Task Manager lên , vào phần Proccess , chọn cái thanh Memory click 1 nhát xem thử cái ứng dụng nào đang chạy ngốn nhiều Ram nhất , Kill Proccess nó đi xem có xuống không, nếu không xuống thì coi lại CPU có vấn đề
P/s : Tắt bớt trình duyệt đang mở và xem lại quạt tản nhiệt
bên cpu thì thấp nhất cứ 80% chạy vài chương trình là 95 tới 100%
ram thì cứ 2g đều

Bạn mở task manager lên, chụp hình toàn bộ 2 tab processes và services lên mình xem cho

hồi trước h mình chỉ có 1 tiêu chí
Máy chậm 1 là do mở nhiều chương trình, bị virus hoặc bị phân mảnh máy tính
nên trc h cứ bị xong thực hiện đầy đủ 3 công đoạn là CPU USAGE cứ dưới 10% thôi

chắc là 1 virus, 2 là do bộ tản nhiệt rồi. đoán thế vì mình đã từng để cái máy 1 năm k lau chùi và y chang thớt. cài lại win chạy được một thời gian cũng y chang. thế là lấy con tua vít ra gỡ banh xác cái máy ra nhìn phát khiếp. cũng may là lap chứ nếu là máy bàn thì chắc cũng có vài con chuột trong đó rồi :D

bị cài tool đào bitcoin cmnr

máy này mạnh và mới nên chuyện nhiều chương trình+ phân mảnh là rất khó, vote 1 phiếu cho bị virut hoặc chương trình ngầm khi tải cùng cái cần tải :p

máy này mạnh và mới nên chuyện nhiều chương trình+ phân mảnh là rất khó, vote 1 phiếu cho bị virut hoặc chương trình ngầm khi tải cùng cái cần tải :p
thớt có nói máy mới đâu bác cucuong :D nhỡ đâu giống mình để chuột gặm cmn bộ tản nhiệt rồi :D hôm bữa mấy ae có đi off không vậy? hôm đó đi công trình đột xuất k đỡ kịp :(

Bạn mở task manager lên, chụp hình toàn bộ 2 tab processes và services lên mình xem cho
thánh vít vào roài, cứ Teamview cho thánh nhờ xử lý hộ,rồi đi ăn trưa xong là chiến lại thôy:p

Task Manager > Process > Click vào cột CPU để nó sắp xếp xem cái nào đang ngốn nhiều CPU nhất.
Rồi tự xử

Xài win crack thì hay gặp trường hợp này :D nhưng có 1 số tut có thể khắc phục đc đó :D .

Ah mình mới chụp cái ảnh lại anh em xem với

có pro nào teamview xem giúp mình với cám ơn ah

Last edited:
các bạn nói có thể tản nhiệt là sao thế ah nó ảnh hưởng thế nào

thử khởi động lại máy xem lúc vừa mới star vào thì xem CPU tối thiểu là bao nhiêu !
Tản nhiệt là xem cái quạt trong máy đó xem nó có chạy không, có kêu to không ? Nếu không chạy thì xác định còn nếu kêu to thì do bụi bẩn làm vệ sinh đi . Còn nếu vẫn chạy bình thường thì comment lên đây tính tiếp

quạt vẩn bình thường bạn ah, lúc máy mở lên thì nó chạy tầm 50% rồi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,902
170,966
Latest member
kaorusuzu01
Back
Top Bottom